• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

KogoroMori

Atom pure sạc không vô khi mở máy?

1.Cho mình hỏi là con Atom pure của mình nó sạc không ăn khi đang mở máy, chỉ có tắt máy thì sạc mới vô, vậy là bệnh gì và có thể chữa ở đâu :(.
Lúc trước nghi là do OS mà sao khi downgrade từ 6.5 tùm lum ứng dụng xuống 6.1 clean của bác gì ở forum này thì cũng bị vậy :(.

2. Và cho mình hỏi thêm là muốn rút thẻ nhớ ra "an toàn" thì cần phải làm những gì, VD như bên S60 cũ mình xài là vào mục thẻ nhớ, chọn remove, còn trên con Atom thì mình không thấy :(.

3. Mình muốn tắt máy thì phải làm thế nào? Xem "user manual" thì khong thấy ghi, xài phần mềm xdashutdown và và pm khác thì nó báo không support :(.

khong_co_ai

Active Member
Atom không khới động được camera, up lại ROM không được

Tui có cón Atom hôm trước bị rơi nước mang ra ngoài cửa hàng sửa ĐT để họ lau khô cho về bị mất MIC không nói được. Hiện nay đã sửa được MIC rồi nhưng camera không khởi động được, đèn báo PIN và báo sóng không sáng, muốn up lại ROM nhưng khi kết nối với PC rồi tiến hành Up Rom thì máy tắt ngóm không khởi động lại được nữa phải tháo Pin ra lắp lại thì mới khởi động được. mặc dù pin đã nạp đầy.
Bác nào biết lý do tại sao lại không Up lại được ROM thì chỉ co em với. Em ở tỉnh lẻ lên không có nhiều chỗ sửa chữa những dòng máy này.
Cảm ơn các bác trước nha.

minhthi

Truoc kia ban da tung up rom thanh cong chua?
Neu da tung thi kha nang loi phan cung roj
Con neu chua co kinh nghiem uprom thi doc ki huong dan cua Sonblack nha.
P/s:Theo minh neu lam k dc thj de vay dung.vi camera Atom co cung nhu k ay ma.hj

khong_co_ai

Active Member
Truoc kia ban da tung up rom thanh cong chua?
Neu da tung thi kha nang loi phan cung roj
Con neu chua co kinh nghiem uprom thi doc ki huong dan cua Sonblack nha.
P/s:Theo minh neu lam k dc thj de vay dung.vi camera Atom co cung nhu k ay ma.hj

Tui đã up Rom nhiều lần rồi mọi việc đều ngon nhưng từ khi bị "tõm" nên mới bị như vậy. Tui chẩn đoán là nút camera bị hỏng liên quan đến bootloader nên khi máy tắt để copy rom từ PC sang PPC không thực hiện được.
Cảm ơn bạn.

badboy90vt

Atom cần giúp đỡ

Tình hình là em có con Atom , nó có 2 vấn đề em muốn nhờ các bác giúp cho.

1/ Pin cũ là pin zin của máy , đã hỏng nên em ném đi rồi, sau khi em thay pin mới vào, em đã sạc xả đủ 3 lần. Những lần sạc tiếp sau đó, nó cứ sạc đầy 100% thì lại tự động ngắt, có nghĩa là ngưng việc sạc lại hoàn toàn và sử dụng điện trong pin cho dù là em đã có cắm sạc. Lúc trước em dùng pin cũ cũng có vấn đề tương tự. Em muốn hỏi là máy em có vấn đề gì ở phần nguồn hay không?

2/ Sau khi em up rom 6.1 ( Sonblack ). Nó nảy sinh vấn đề ở cảm ứng, cứ sau mỗi lần dùng khoảng 30 phút thì cảm ứng bị lệch ( có khi ko đến 30 phút mà sau khi cài ứng dụng mở ứng dụng hay nghe 1 cuộc điện thoại ) thoát ra today thì lại bị lệch và phải căn lại cảm ứng ở align screen (setting) thì mới trở lại bình thường. Em muốn hỏi là vấn đề này ở rom hay ở máy ?

Các bác nào có lòng hảo tâm thì giúp em vấn đề này. Nó làm em mất ăn mất ngủ quá. Thanks các bác ! ( máy me winmo quá nó khổ )8-|

TranMinhMan

Super V.I.P
Tình hình là em có con Atom , nó có 2 vấn đề em muốn nhờ các bác giúp cho.

1/ Pin cũ là pin zin của máy , đã hỏng nên em ném đi rồi, sau khi em thay pin mới vào, em đã sạc xả đủ 3 lần. Những lần sạc tiếp sau đó, nó cứ sạc đầy 100% thì lại tự động ngắt, có nghĩa là ngưng việc sạc lại hoàn toàn và sử dụng điện trong pin cho dù là em đã có cắm sạc. Lúc trước em dùng pin cũ cũng có vấn đề tương tự. Em muốn hỏi là máy em có vấn đề gì ở phần nguồn hay không?

2/ Sau khi em up rom 6.1 ( Sonblack ). Nó nảy sinh vấn đề ở cảm ứng, cứ sau mỗi lần dùng khoảng 30 phút thì cảm ứng bị lệch ( có khi ko đến 30 phút mà sau khi cài ứng dụng mở ứng dụng hay nghe 1 cuộc điện thoại ) thoát ra today thì lại bị lệch và phải căn lại cảm ứng ở align screen (setting) thì mới trở lại bình thường. Em muốn hỏi là vấn đề này ở rom hay ở máy ?

Các bác nào có lòng hảo tâm thì giúp em vấn đề này. Nó làm em mất ăn mất ngủ quá. Thanks các bác ! ( máy me winmo quá nó khổ )8-|

1/ Máy nào cũng vậy, nếu sạc tới 100% ngắt là bình thường!
2/ Muốn biết do Rom hay phần cứng thì bạn nên up vài bản khác, khi đó sẽ có kết quả mà. Nếu với Rom khác vẫn bị thì bạn nên cho e nó đi kiểm tra phần cứng.

imleeu

1.Cho mình hỏi là con Atom pure của mình nó sạc không ăn khi đang mở máy, chỉ có tắt máy thì sạc mới vô, vậy là bệnh gì và có thể chữa ở đâu :(.
Lúc trước nghi là do OS mà sao khi downgrade từ 6.5 tùm lum ứng dụng xuống 6.1 clean của bác gì ở forum này thì cũng bị vậy :(.

2. Và cho mình hỏi thêm là muốn rút thẻ nhớ ra "an toàn" thì cần phải làm những gì, VD như bên S60 cũ mình xài là vào mục thẻ nhớ, chọn remove, còn trên con Atom thì mình không thấy :(.

3. Mình muốn tắt máy thì phải làm thế nào? Xem "user manual" thì khong thấy ghi, xài phần mềm xdashutdown và và pm khác thì nó báo không support :(.

1. Nhiều khi jack cắm nó bị dơ, máy mình cũng hay bị, thổi thổi vô cái jack lại cắm được.
2. Thẻ nhớ Atom có thể rút "nóng", bạn đang mở máy hay tắt máy rút ra cũng được. Không ảnh hưởng gì.
3. Atom không thể tắt hoàn toàn như các điện thoại thông thường, chỉ tắt standby. Bạn muốn lấy sim thì cứ tắt standby rồi lấy ra bình thường. Không ảnh hưởng gì cả.
Chúc vui.

phamhuuhuan

o2 XDA ATOM bị sao thế này ?

em hôm nay thấy con o2 XDA ATOM của em hết pin (Bấm ko lên) thế là như thường lệ, em cắm sạc vào. Bình thường thì đèn sạc(Màu cam) sáng (Ko nháy) là sạc bình thường. Ấy thế mà hum nay cái đèn sạc(Màu cam) nháy liên tục, khởi động cái o2 cũng ko dc. Chỉ thấy cái đèn chỗ dưới mấy nút bấm lâu lâu lại nháy lên, ko ăn pin, sạc hoài ko ăn pjn, hu hu. Noa bị làm sao thế nhỉ các pác ?:(

em hôm nay thấy con o2 XDA ATOM của em hết pin (Bấm ko lên) thế là như thường lệ, em cắm sạc vào. Bình thường thì đèn sạc(Màu cam) sáng (Ko nháy) là sạc bình thường. Ấy thế mà hum nay cái đèn sạc(Màu cam) nháy liên tục, khởi động cái o2 cũng ko dc. Chỉ thấy cái đèn chỗ dưới mấy nút bấm lâu lâu lại nháy lên, ko ăn pin, sạc hoài ko ăn pjn, hu hu. Noa bị làm sao thế nhỉ các pác ?:(
Bạn kích lại pin bằng sạc đa năng nhé...

JongZiZi

Coi kỹ lại cái chân sạc xem sao. Cắm cái USB vào sạc thử xem.

USB sạc đc mà sạc = cục sạc ko đc thì đem ra tiệm là vừa.
Chắc làm rớt nó mất mối nối chân sạc đó. :D

corsair266

Loa ngoài cho Atom

E down cái src wow hd setting 1.2.1 về cài, cài xong restart màn cảm ứng vẫn chạy, sau đó ấn nút standby, bật máy lại thì màn cảm ứng đơ luôn, các phím vẫn dùng bình thường.
Bác nào biết xử lý lỗi này giúp e với, gỡ pm đó ra thì lại bt nhưg loa ngoài của nó nhỏ quá, các bác biết phầm mềm nào khác tăng âm lượng thì bảo e với nhá. Đa tạ, đa tạ!!!;;);;);;)

khong_co_ai

Active Member
Đang tìm bản ROM up từ thẻ nhớ đây. trên 4rom toàn bắt chỉnh sửa cái gì gì đấy. em chịu không biết làm.

G_Nguyen

O2 XDA ATOM hay reset và hư loa trong.

Mình đã up đi up lại nhiều bản ROM nhưng ko chữa dc bệnh reset. Cái này chắc là bị hư chip, cho mình hỏi ở TP HCM có chỗ nào sửa O2 ATOM uy tín, rẻ ko? mà sửa 2 bệnh trên thì tốn bao nhiêu tiền vậy các bác?

angelvirus_109

các bác tư vấn dùm em về loa và nút ghi âm cái ạ ?

các bác tư vấn dùm em về loa và nút ghi âm cái ạ ? cái loa của em khi nghe và nói chuyên với người ta thì nó bị rè rè âm thanh ko có trong trẻo lắm ,giờ chắc phải thay cái loa
còn cái nút ghi âm bên thân máy nó bị liệt bấm ko ăn .chắc cũng phai thay lun quá.
bác nào bít chổ nào sửa rẻ và chất lượng uy tín và giá khoảng bao nhiu ko chỉ em cái ạ?hay mình mua loa về rùi tự thay dc ko vậy? mong các bác júp đỡ.

saint_phan

Cần giúp đỡ về font tiếng việt cho rom GlOSSYX1

Có anh em nào cài được tiếng việt cho các rom của GlOSSYX1 không vậy? Xin nhờ ace hướng dẫn cho mình với nhé, mình đã thử cài các font unicode và tiếng việt cho WM5 mà vẫn ko đc.
Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người. Thanks!