• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

vstorm

cái này thì hp6828 bị thỉnh thoảng hay bị là cái phần lẫy nhỏ trong lỗ headphone không bật lên khi rút tai nghe ra, bạn lấy 1 cái tăm nhỏ có bông tẩm cồn cho vào lau qua lỗ headphone, rồi cho tai nghe vào cắm vào lỗ headphone rút ra rút vào vài lần là ok (hay nhất là bật nhac lúc cắm ra cắm vào lỗ headphone, vì khi nó bật cái lẫy nhỏ lên thì nghe được)

tnvh

Trợ giúp HP 6515

Con HP 6515 của em không nhận được tin nhắn của bất kỳ máy nào, vẫn gửi được. Bác nào chỉ giúp em với!
Thanks trước! :-??

jcaknds

Các bác giúp em HP 6365 Unrecognized Battery

"An unrecognized battery has been detected. This battery will discharge and will not allow charging. It is recommend that you plug your device into an AC power source and back up your data."

Con 6365 của em giờ nó không sạc được nữa. Nếu sạc ngoài khi khởi động lên nó báo cái dòng thông báo này và không sạc dc pin vào máy. Đấy là bệnh j và có cách nào khắc phục không ạ.

Juliette

Kiếm cục pin khác lắp vào thử xem,nếu máy chạy bình thường thì thay pin .Còn ngược lại thì thay máy,à quên sửa máy :D

tuanbt

lam sao up lai rom lhi bi restart vay cac bac.Up bang the nho cung k duoc luon.Xin cac cao thu chi giup!!!!!!!

caidat

Hp6828 không lên nguồn!?

chao tat ca
tôi có con hp 6828, tôi vào trang hp daown load phần mềm update bios,lúc update không lấy thẻ nhớ ra, update đến 90% thì máy tính lỗigì đó, mình bấm vào don't send, còn hp 6828 vẫn sáng, sau đó mình chọt vào lỗ reset cái, giờ máy không bật lên được gì hết chỉ nhận được pin thôi, giờ phải làm sao
ai giúp tôi với
mail buiquangthanh@gmail.com
chat : haitac456@yahoo.com
dt 0909839947
chan thành cám ơn, bạn nào sửa dùm mình xin hậu tạ, mình ở tphcm

ChuHuyHoan

Well-Known Member
chao tat ca
tôi có con hp 6828, tôi vào trang hp daown load phần mềm update bios,lúc update không lấy thẻ nhớ ra, update đến 90% thì máy tính lỗigì đó, mình bấm vào don't send, còn hp 6828 vẫn sáng, sau đó mình chọt vào lỗ reset cái, giờ máy không bật lên được gì hết chỉ nhận được pin thôi, giờ phải làm sao
ai giúp tôi với
mail buiquangthanh@gmail.com
chat : haitac456@yahoo.com
dt 0909839947
chan thành cám ơn, bạn nào sửa dùm mình xin hậu tạ, mình ở tphcm

Thử vào trong bootloader xem có được không rồi tải bản rom gốc về up lại chắc là ok thôi!!!

caidat

chào bạn
mình không vào được boot loader bạn ơi
có cách nào không, giúp mình với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
chào bạn
mình không vào được boot loader bạn ơi
có cách nào không, giúp mình với

Máy không vào được bot là do bạn không biết cách làm hay không thể nào lên được nếu biết cách làm mà vẫn không lên được thì khả năng cứu là ít vì không vào được bot thì chẳng thể up được rom kể cả rom gốc.....

caidat

máy không thể vào bootloader mình biết vào nhưng không vào được
bấm nút power + call+end + reset
ban có cách nào không?
chu huy hoang mình đưa máy cho bạn làm dùm luôn nhe

pro_xeo

Bản ROM 19400 của NHOCBANME ko cài đc cho máy "made in china" Sau khi cài xong máy sẽ reset liên tục mà ko vô WM.Bạn tìm bản ROM khác cài lại nhé

Máy của tớ made in chine nhưng cài bản ROM 19400 của NHOCBANME vẩn chạy vèo vèo đây nè ..:))
thử kiếm mấy bản khác up lại xem ..

sonthytb

HP 6818 mất sóng

Máy của E dung WM 5.0 down từ Hp.com
Sáng nay E up bản rom 2.03.3 cua Nhocbanme, máy tính báo lỗi không up được, reset lại máy thì không còn Radio nữa, máy báo Radio must be attached to use phone
Bác nào có Radio cho HP 6818 làm ơn cho E xin
Cảm ơn các bác nhiều

Namnet

Rom mình có đầy! nhưng up die ráng mà chịu nhé! hồi trước mình phá chết 1 em này bị no gsm rồi! còn u thích thì PM cho mình rồi mình cho link down cả đống đồ HP 6515! từ rom đến các tool!

voldemot

Cài đặt 2 nút soft ở đâu?

cho em hỏi chút máy em từ lúc cài thử cái phàn mềm thay giao diện sau đó giỡ bỏ thì cả 2 phím tắt đều thành Calendar hết bất tiện quá mà mò mãi ko thấy chỗ chỉnh lại ở đâu mấy anh chỉ dùm em với nha:-?? ( lúc đầu nó là fone với tin nhắn cơ )
mà tiện thể hard reset máy này thế nào vậy tức là reset máy trở lại ban đầu í ạ ( ko biết dùng từ có đúng ko)
em có lag thử 1 vài cách mấy anh chỉ nhưng máy nó chỉ rết lại rồi vẫn vậy chả thấy gì thay đổi:((
à có 1 lúc ấn nút power + reset thì nó hiện ra bảng bắt ấn nút call + end call để reset factory to default nhưng làm theo xong thì mấy reset lại và nguyên trạng ko có gì thay đổi :((

à tí quên máy em là HP iPAQ rw6828 cài wm6 thì phải ( máy này em mua lại từ đầu nó đã thế rồi hình như xài bản rom của ( nhocbanbe) thì phải vì lúc reset lại mấy thấy ở gó nó hiện vậy với cả cái mục chụp ảnh cũng bị lỗi ko tài nào zoom đc chán quá :-/

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Với điều kiện Máy của Bạn có Up Bản Rom TouchFlo manilla 2D thì tải bản M2DC v0.27 của Nhattoai về cài vào, set 2 nút đó thành cài gì cũng được theo ý muốn luôn!!!

saobang8081

rw6818: tiếng nói nhỏ xíu khi dùng phone

Chào các bác,
Tình hình là thế này. Con rw6818 của mình đang chạy ngon trớn, đã cập nhật bản ROM 2006 của Hp, đang dùng Win Mobile 5.0. Đột nhiên mấy ngày nay, lúc gọi điện thì đầu dây bên kia bảo tiếng mình nhỏ xíu, nghe không được gì hết trơn. Đổi SIM sang máy khác thì tiếng nói bình thường, vậy là tại máy rồi. Mình thử dùng phần mềm ghi âm trên PPC thì vẫn thu được giọng nói bình thường. Chắc do lỗi phần mềm rồi. :|Các bác có cao kiến gì thì hướng dẫn dùm nhé. Cảm ơn lắm lắm

nhocpipi

Các bác cho hỏi về pin Hp6818

Bác nào cho tớ hỏi, máy HP 6818 xạc đầy pin, để hai ngày mà máy còn 43% thì pin máy thế nào (còn đựoc khoảng bao nhiêu % pin gốc, nghe gọi còn được khoảng mấy tiếng, ...)

Cám ơn các bác !

Taki7610

Unlock_GSM
Chào các bác,
Tình hình là thế này. Con rw6818 của mình đang chạy ngon trớn, đã cập nhật bản ROM 2006 của Hp, đang dùng Win Mobile 5.0. Đột nhiên mấy ngày nay, lúc gọi điện thì đầu dây bên kia bảo tiếng mình nhỏ xíu, nghe không được gì hết trơn. Đổi SIM sang máy khác thì tiếng nói bình thường, vậy là tại máy rồi. Mình thử dùng phần mềm ghi âm trên PPC thì vẫn thu được giọng nói bình thường. Chắc do lỗi phần mềm rồi. :|Các bác có cao kiến gì thì hướng dẫn dùm nhé. Cảm ơn lắm lắm

Chạy 0S mới xem có hết không nhé WM6.1 đó.

Juliette

Uprom trên pc với win vista

Sau một đêm mò mẫm cách up trên mạng ko có kết quả.Sáng hôm sau dậy đã may mắn đọc đc bài hướng dẫn này:link http://soft4vn.net/forum/showthread.php?p=70741#post70741
kết quả thành công mỹ mãn (bản thân đã test nên ae yên tâm)Nên mạnh dạn post lên đây cho ae dùng win vista tham khảo

Chỉnh sửa cuối: