• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

tuandat251

Tôi có con dopod_CHT_9000 làm sao mà chỉ bắt được sóng cua mobile_fone. Sóng vina, viettel không bắt được. Có bạn nào giúp tôi với.

heobanhki

tùy win nhưng chúng gần giống nhau : vào setting\keylock chon " lock all buttons when except powe buttons". hay kiếm cái gì đại loại như thế.

thanhcong27

Tôi có con dopod_CHT_9000 làm sao mà chỉ bắt được sóng cua mobile_fone. Sóng vina, viettel không bắt được. Có bạn nào giúp tôi với.
kiểm tra cài đặt mạng chon chế độ automatic, hoặc không hardreset máy xem sao?

nguyenmap

Tiếng Việt HTC Herm 300 Cần Giúp

Mình Có Con HTC Herm300 Muốn Cài Tiếng Việt không Biết Được Ko AE Nào Biết Cho Mình Ít thông tin với thanks all

NhatToai

Super V.I.P
Mình Có Con HTC Herm300 Muốn Cài Tiếng Việt không Biết Được Ko AE Nào Biết Cho Mình Ít thông tin với thanks all

Chỉ có cách dùng PVLIP,tuy nhiên hiệu quả không cao nên PVLIP không còn phát triển nữa.
Bạn tham khảo thêm tại Khu vực ứng dụng/PM Việt.

newnick

Mong Các bạn trong diễn đàn giúp đỡ :Máy chỉ rung không đổ chuông

Chào các bạn!

Mình dùng HTC Hermes100 WM 6.1 :Máy mình đang có vấn đề là khi có cuộc gọi đến thì máy không đổ chuông (Đã để chế độ Ring). Vô Setting => Sounds & Notifications Chỉnh thì nó bị treo ngay tại màn hình này,không thoát ra được,chỉ reset lại mới về màn hình Home! Tap vô Nút Play nghe thử âm cài đặt trong này (Sounds & Notifications) nó im lun,không phát nữa!

Vấn đề xảy ra cùng lúc với vụ trên là khi Tap trực tiếp vô 1 bài Hát *.MP3 thì nó không cho chạy trực tiếp mà yêu cầu phải mở ứng dụng lên rồi từ ứng dụng mới mở được (Mở Windows media player=> Open bài hát cần mở thì nghe được)

Mong mọi người giúp đỡ mình với,cám ơn các bạn nhiều!

newnick

Các bác cho em hỏi xí: Làm sao biết máy mình đang xài Rom gốc phiên bản nào được không ạ?

Cái máy của em có vấn đề ròi http://www.pdaviet.net/showthread.p...diễn-đàn-giúp-đỡ-Máy-chỉ-rung-không-đổ-chuông
đọc 1 số bài viết có lẽ phải Hard Reset,vậy sau khi HR thì máy trở về WM gốc phải không? (Hiện tại máy đang xài WM 6.1,có phải Rom gốc không ?!!)

Còn vấn đề nữa là sau khi HR có phải unclock không? =>> Em mới xài PPC được 1 tuần và là lần đầu tiên =>> Không có nhìu hỉu biết,mong mọi người giúp đỡ!

DucLong

Super V.I.P
Chào các bạn!

Mình dùng HTC Hermes100 WM 6.1 :Máy mình đang có vấn đề là khi có cuộc gọi đến thì máy không đổ chuông (Đã để chế độ Ring). Vô Setting => Sounds & Notifications Chỉnh thì nó bị treo ngay tại màn hình này,không thoát ra được,chỉ reset lại mới về màn hình Home! Tap vô Nút Play nghe thử âm cài đặt trong này (Sounds & Notifications) nó im lun,không phát nữa!

Vấn đề xảy ra cùng lúc với vụ trên là khi Tap trực tiếp vô 1 bài Hát *.MP3 thì nó không cho chạy trực tiếp mà yêu cầu phải mở ứng dụng lên rồi từ ứng dụng mới mở được (Mở Windows media player=> Open bài hát cần mở thì nghe được)

Mong mọi người giúp đỡ mình với,cám ơn các bạn nhiều!

Bạn Hardreset máy lại xem thế nào.

newnick

Nếu HR thì máy trở về bản ROM nào vậy bạn? có phải bản hiện tại 6.1 không vậy? Mình mới dùng PPC nên chưa biết nhiều.Cám ơn bạn đã trả lời!

Nếu HR thì máy trở về bản ROM nào vậy bạn? có phải bản hiện tại 6.1 không vậy? Mình mới dùng PPC nên chưa biết nhiều.Cám ơn bạn đã trả lời!
HR máy sẽ trở về nguyên bản bản rom mà bạn đang sử dụng nghĩa là các phần mềm cài thêm, danh bạ, các ghi chú,... sẽ bị mất hết, nói chung là nó như ghost trên PC ấy mà...

tatthanh_it

Cũng chưa hẳn là đã do phần mềm,có thể LOA của máy bạn đã die.Một số máy khá là đặc biệt khi 2 loa đó tách rời :)
Những em cũng hướng về phần mềm hơn ^^!
Nếu bác ở Hà nội thi đem qua bên em xem sao.Em ở Hà Nội - 564 Trần Khát Trân

Cũng chưa hẳn là đã do phần mềm,có thể LOA của máy bạn đã die.
Nếu bác ở Hà nội thi đem qua bên em xem sao.Em ở Hà Nội - 564 Trần Khát Trân
Không phải tại loa đâu mà tại bản rom đó bị lỗi hay bị đụng phần mềm thôi, HR sẽ hết...

@: Bạn kinh doanh cũng ác nhỉ, có biết Anh Hiển ở 556 không ? Chắc là biết vì cùng "xóm" mà...:))

TomJr

Mọi người cho mình hỏi có chỗ nào sửa máy Tynt 2 ở cả HN và HCM. Nếu có ở Nha Trang thì càng tốt. máy mình bị nước biển ngấm vào. mạch đã được lau rồi,anh thợ kêu là có khả năng hỏng cáp,ko có cáp khác để thử máy nên chưa rõ có phải thế ko. máy hiện nay nó bị vấn đề về phím,đa số phím ko bấm đc,vài phím bị sai function.

Chỉnh sửa cuối:
Mọi người cho mình hỏi có chỗ nào sửa máy Tynt 2 ở cả HN và HCM. Nếu có ở Nha Trang thì càng tốt. máy mình bị nước biển ngấm vào. mạch đã được lau rồi,anh thợ kêu là có khả năng hỏng cáp,ko có cáp khác để thử máy nên chưa rõ có phải thế ko. máy hiện nay nó bị vấn đề về phím,đa số phím ko bấm đc,vài phím bị sai function.
Ở thành phố HCM và Nha Trang thì mình không rõ, còn ở HN thì bạn có thể mang đến 556 - Trần Khát Chân xem có sửa được không nhé, bị nước biển vào thì sẽ bị oxy hóa bo mạch rất dễ chết...

@: Máy bạn là TyNT II thì bạn phải post bài bên Kaiser nhé...

tatthanh_it

Không phải tại loa đâu mà tại bản rom đó bị lỗi hay bị đụng phần mềm thôi, HR sẽ hết...

@: Bạn kinh doanh cũng ác nhỉ, có biết Anh Hiển ở 556 không ? Chắc là biết vì cùng "xóm" mà...:))
Chưa hẳn đã chắc chắn do phần mềm,vì như một số máy cóa 2 loa đó tách rời.Vd như nokia N73 ý ^^!
@Dạ mình biết ạ.Hàng xóm luôn.Ông đó chuyên dòng PDA.Còn bên mình thì cả HTC lẫn Nokia(Nokia vô đối) ;;)
Trog thời gian sắp tới bên mình sẽ có chiến thuật kinh doanh là bảo hành 3 đến 6 tháng các loại máy sửa tại quán(Trừ một số trường hợp đặc biệt như cáp,màn hình)
Anh em có gì ủng hộ nhá.... :D
Thân !

Chỉnh sửa cuối:

skylineap

Hi các bạn PDAVIET,

Mình mới mua 1 em Cingular 8525 (hàng 2nd thôi), đang tập tành sử dụng. Hiện em nó đang dùng Windows Mobile 5.0. Mình đang dự tính up ROM lên Win 6.5. Mình đã xem qua các bài trên PDAVIET về vấn đề này. Tuy nhiên mình còn một số vấn đề chưa hiểu, có lẽ mình sẽ đọc thêm và sẽ cần sự tư vấn hỗ trợ của các bạn nhiều :D
Trước mắt, các bạn cho mình hỏi là làm sao để biết máy mình đã có unlock SIM và CID chưa? Máy mình lắp SIM thì nghe gọi nhắn tin bình thường. Vậy có phải đã unlock chưa?

hoatienii

Hi các bạn PDAVIET,

Mình mới mua 1 em Cingular 8525 (hàng 2nd thôi), đang tập tành sử dụng. Hiện em nó đang dùng Windows Mobile 5.0. Mình đang dự tính up ROM lên Win 6.5. Mình đã xem qua các bài trên PDAVIET về vấn đề này. Tuy nhiên mình còn một số vấn đề chưa hiểu, có lẽ mình sẽ đọc thêm và sẽ cần sự tư vấn hỗ trợ của các bạn nhiều :D
Trước mắt, các bạn cho mình hỏi là làm sao để biết máy mình đã có unlock SIM và CID chưa? Máy mình lắp SIM thì nghe gọi nhắn tin bình thường. Vậy có phải đã unlock chưa?

Máy bạn đã unlock SIM rồi đó. Nhớ unlock CID rồi mới Up ROM nhé. Không thì thành cục chặn giấy đó.

skylineap

HTC 8525 - Làm thế nào để tạo các profile khác nhau cho notification?

Chào các bạn,

Mình đang dùng máy Cingular 8525. Các bạn cho mình hỏi là làm thế nào để có thể tạo được các profile cho notification, chẳng hạn như Outdoor thì chuông cuộc gọi và tin nhắn kêu to, còn Soft thì kêu nhỏ nhỏ, hoặc các profile vừa rung vừa kêu, hoặc im lặng tất chỉ nháy đèn thôi? Ngoài ra làm cách nào để map chức năng này vào một button, chẳng hạn như nút PPT bên trái máy để có thể nhanh chóng chuyển đổi giữa các profile khi cần, giống như iPhone hay V3i vậy?

Hiện giờ mỗi khi có họp hay đi đâu thì mình toàn vào Sound and Notifications chỉnh từng event hơi mất công. Hoặc phải tap vô cái volume icon rồi chọn vibrate, nhiều khi họp gấp quên mất chuông nó réo inh ỏi :(

Các bạn giúp mình với. Thank you so much!