• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

tuandat251

tôi có con Dopod cht 9000 cho sim MOBILE thì được, còn cho sim VINA và VIETTEL thì không bắt đươc sóng. Có Bác nào biết chỉ dùm tôi với
Xin cảm ơn./.

dunghntk

Có chút vấn đề cần hỏi các bạn về Herm 300!

Hiện tại mình đang dùng Tmobile MDA Vario II,mình đang dùng bình thường nhưng ko biết ngich ngợm cài thế nào mà bây giờ nghe nhạc qua tai nghe tiếng bị vang vang như hát karaoke ý ko nghe rõ lời còn nhạc thì vẫn nghe trong trẻo,nhưng nếu nghe qua loa của máy thì lại ko bị làm sao,mình đã mày mò khá nhiều cả HR rồi mà van ko đc,up bản rom khác,up bản radio khác rồi mà vẫn ko đc,bạn nào biết cách chỉnh vào giúp mình với.
Cám ơn các bạn đã đọc bài của mình

Hiện tại mình đang dùng Tmobile MDA Vario II,mình đang dùng bình thường nhưng ko biết ngich ngợm cài thế nào mà bây giờ nghe nhạc qua tai nghe tiếng bị vang vang như hát karaoke ý ko nghe rõ lời còn nhạc thì vẫn nghe trong trẻo,nhưng nếu nghe qua loa của máy thì lại ko bị làm sao,mình đã mày mò khá nhiều cả HR rồi mà van ko đc,up bản rom khác,up bản radio khác rồi mà vẫn ko đc,bạn nào biết cách chỉnh vào giúp mình với.
Cám ơn các bạn đã đọc bài của mình
Bạn thử thay tai nghe khác xem có còn bị không nhé... Mình nghi do tai nghe hay do PM nghe nhạc của bạn thôi...

sutu

huhu. tình hình là e hay bỏ túi,bị kẹt phím nên sáng màn hình hoài.1 ngày mà em phải sạc pin 2 lần.có cách khắc phục chỉ cho em với.huuhu

bạn vào start\setting\system\keylock đánh dấu vào lock all buttons except power button
chúc bạn vui

newnick

sao ko ai giúp bác này nhỉ? Trước kia em cũng có câu hỏi như bác này =>> sau thời gian mày mò em rút ra kế luận http://www.tinhte.com/threads/19535....3-29-12-09-Giao-diện-tuyệt-đẹp-đã-có-Widgets bác down cái nì về xài nha,có chỉnh profile luôn đó,to nhỏ lớn bé ji được tuốt,giao diện tuyệt vời=>> nhiều cái đề nói về cái phần mềm này lắm,bác tự tham khảo nha (Quan trọng là trong này đã giải quyết được vấn đề của bác và hơn thế nữa ;;))

Chỉnh sửa cuối:

newnick

Thanks các bác.. từ khi con HTC bị bịnh em cho nó nằm xó luôn ròi \-/ lôi Nokia ra xài cho dễ. Bữa trước em ko bik là sao nên HR=>> thế là xong,bi h nó chỉ bị cái tội là ko thể nghe nhạc được khi stand-by thui,nếu ko stand by thì khi màn hình tắt nó cũng im lun,em vô cài đặt bỏ chế độ tự động tắt khi không sử dụng thiết bị nhưng cũng ko ăn thua =>> cứ nghe 4-5 phút là nó tự tắt,bật màn hình lên hát tiếp????????????? bác nào biết cứu em với,vẫn còn tò mò với con HTC này. Em đang ở SG bác ơi,bác có đồng nghiệp nào ở SG bán tai nghe ko,cho em cái địa chỉ nha... hôm bữa nó bịnh tức quá " giận cá chém thớt" lun,vậy là cái tai nghe về trời :p

Bạn thử úp lại rom khác xem bệnh đó có hết không nhé. Thường lỗi này là do bản rom bạn đang dùng hay PM nghe nhạc của bạn...

VOCSY

Có ai biết lỗi này không: Hermes 100 (dopod) Do up rom bị lỗi hay treo sau khi sử dụng được 1 ngày (các rom cook) mình up lại rom gốc WM 6.0 thì không vào internet được, cả bằng wifi hay 3G hay trực tiếp cắm usb vào máy tính, dù sóng đầy đủ và báo đã kết nối nhưng khi vào địa chỉ web thì báo lỗi không truy cập được. Up lại các rom kia thì bình thường nhưng sử dụng khoảng 1-2 ngày lại treo máy rất bực mình ~X(
Các cao thủ nào biết thì chỉ giáo giúp nhé!!!!;;)

newnick

Bạn thử úp lại rom khác xem bệnh đó có hết không nhé. Thường lỗi này là do bản rom bạn đang dùng hay PM nghe nhạc của bạn...

up Rom thì em chưa tính đến bác ạ,hiện tại là cái dây cáp nối với pc của em ko còn nữa.. nên chắc bó tay,bản Rom đang xài cảm thấy rất "nuột" trừ nghe nhạc.
Nếu topic này ko còn hữu ích bác remove giùm em nha.

up Rom thì em chưa tính đến bác ạ,hiện tại là cái dây cáp nối với pc của em ko còn nữa.. nên chắc bó tay,bản Rom đang xài cảm thấy rất "nuột" trừ nghe nhạc.
Nếu topic này ko còn hữu ích bác remove giùm em nha.
Bạn thử cài các PM nghe nhạc khác nhau xem nào như PocketMusic. PocketPlayer hay S2P,...:(

dinhtungqx1

em có 1 con htc 8525 bị trắng màn hình chả biết lỗi gì nữa.nhặt đc ở nhà ông anh
có bác nào ở hà nội cứu em nó được khong và giá bao nhiêu
em sinh viên nên tiền không có nhiều ạ

vodiennhan

Xin hỏi về kết nối Cingular 8525 với PC

lúc trước em dùng HTC touch thì khi cắm cabe kết nối dt với máy tính trên màn hình điện thoại sẽ hiện thông báo hỏi mình muốn kết nối thành USB hay các dạng khác. Nay em chuyển sang dùng Cingular 8525 thì không thấy có bảng thông báo ấy. mỗi lần kết nối để chép dữ liệu rất khó khăn. Xin được chỉ giáo về vấn đề này.:((
Nhân tiện em xin hỏi vì sao các bản rom của dòng máy này trong diễn đàn em down không được, chỉ có link của bác Phạm Quang là hầu như đều có thể down tốt:((
Cảm ơn mọi người.

lúc trước em dùng HTC touch thì khi cắm cabe kết nối dt với máy tính trên màn hình điện thoại sẽ hiện thông báo hỏi mình muốn kết nối thành USB hay các dạng khác. Nay em chuyển sang dùng Cingular 8525 thì không thấy có bảng thông báo ấy. mỗi lần kết nối để chép dữ liệu rất khó khăn. Xin được chỉ giáo về vấn đề này.:((
Nhân tiện em xin hỏi vì sao các bản rom của dòng máy này trong diễn đàn em down không được, chỉ có link của bác Phạm Quang là hầu như đều có thể down tốt:((
Cảm ơn mọi người.
Nó như hình phải không ?

Đó là ứng dụng HTC USB_To_PC_PopUp, bạn có thể tải ở file đính kèm...

campuchia

Quay phim dùng T-mobile Vario II

Hi all,

Tui đã dùng MDA IIs và mới có thêm Hermes T-mobile Vario II, Vario II chụp hình 2M thì đẹp hơn hẳn IIs , Nhưng sao quay phim xấu thế, quay phim thì Vario II xấu hơn IIs nhiều, cứ gựt, ko mượt như IIs.

mới dùng Vario II mới 1 ngày, nên ko rõ nó là thế, hay lỗi gì .

Ai biết giải thích giúp

lamquanvu207

Mình đang xài tynh2 bình thường bổng báo lổi,bây giờ màn hình cảm ứng nhiều lúc chọt vào cứ đơ ra,có bác nào biết tại sao chỉ giúp mình với,thanks bác nhiều!:((

Mình đang xài tynh2 bình thường bổng báo lổi,bây giờ màn hình cảm ứng nhiều lúc chọt vào cứ đơ ra,có bác nào biết tại sao chỉ giúp mình với,thanks bác nhiều!:((
TyTN 2 thì bạn sang bên HTC Kaiser thảo luận nhé...

vừa kiếm được em x01ht dùng,dù đã cài phần mềm gỏ tiêng việt rồi nhưng sao chỉ gỏ được trên bàn phím ảo thôi không gỏ được trên bàn phím cứng nhỉ.ai biết chỉ dùm em với