• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

gacon1000

tình hình là mình mới mua 1 con hermes cũ nhưng không hiểu sao pin nó báo ko chính xác, lúc 15%, lúc 70%.. suốt 5 năm xài ppc lần đầu mới thấy như vậy. :( có phải pin bị chai ko? hay do main? có cách nào khắc phục không?

tình hình là mình mới mua 1 con hermes cũ nhưng không hiểu sao pin nó báo ko chính xác, lúc 15%, lúc 70%.. suốt 5 năm xài ppc lần đầu mới thấy như vậy. :( có phải pin bị chai ko? hay do main? có cách nào khắc phục không?
Bạn thử úp bản rom khác xem thế nào nhé...

@: Bạn bỏ Viva rồi à ?

gacon1000

lúc mua là đang dùng rom ship, vừa đem về là unlock cid rùi up rom lung tung mới phát hiện ra bị vậy =.= để mình up lại rom ship thử xem sao.
@ mình đưa ông già xài rùi. Bây giờ vẫn dùng vẫn dùng bản ROM của bác đấy :)) hình như là D14 thì phải

thanhcong27

HERMES MẤT SÓNG

Mình có 1 chiếc hermes Xo1HT, đang bị mât sóng do hỏng phần cứng, do bi bong chân của 1 con trở nối từ ăngten xuống , nhưng bị bong đứt mạch chân nên không thể có sóng, mong anh nào có sơ đồ khối sóng của máy này làmn ơn cho mình xin, để mình mau sử được máy, xin lỗi vì đây là box chuyên về phần mềm mà mình lại xin sơ đồ phần cứng, nhưng vì gắn bó với nó cũng rất lâu nên mong anh em giúp đỡ, hoặc biết ai có xin cho mình biết nhé. chân thành cảm ơn !

emxinhang

máy của mình cũng đang bị lỗi hiển thị pin,mức pin đang dùng có hiển thị khi giảm xuống nhưng khi nạp vào thì không báo tăng lên mà giữ nguyên mức % hiển thị cuối,phải reset thì mới biết được dung lượng pin hiện tại là bao nhiêu.HR hay up lại rom hoặc up rom khác cũng không khắc phục được,vậy có phải là tại pin hay không?máy mình mới bị bệnh này khoảng hai tuần nay,từ khi bị thì nạp pin rất lâu,trước đó thì bị hiện tượng là cứ cắm sạc vào đèn led báo nhận một lúc xong rồi tắt,tắt máy đi khoảng 30s thì lại sáng,cứ bật máy lên lại tắt,tóm lại là cứ màn hình sáng thì không nhận sạc,khi tắt màn hình hoặc để tự tắt thì lại nhận sạc.giúp mình với!

máy của mình cũng đang bị lỗi hiển thị pin,mức pin đang dùng có hiển thị khi giảm xuống nhưng khi nạp vào thì không báo tăng lên mà giữ nguyên mức % hiển thị cuối,phải reset thì mới biết được dung lượng pin hiện tại là bao nhiêu.HR hay up lại rom hoặc up rom khác cũng không khắc phục được,vậy có phải là tại pin hay không?máy mình mới bị bệnh này khoảng hai tuần nay,từ khi bị thì nạp pin rất lâu,trước đó thì bị hiện tượng là cứ cắm sạc vào đèn led báo nhận một lúc xong rồi tắt,tắt máy đi khoảng 30s thì lại sáng,cứ bật máy lên lại tắt,tóm lại là cứ màn hình sáng thì không nhận sạc,khi tắt màn hình hoặc để tự tắt thì lại nhận sạc.giúp mình với!
Bệnh này do phần cứng nhiều hơn, bạn mang ra cửa hàng để KTV họ kiểm tra nhé...

emxinhang

cảm ơn mọi người mình nghĩ đúng là do pin rồi vì khi thay pin khác vào thì lại không bị nữa,đành mua quả pin khác vậy.

cam882002

em đang xai con htc 8525 nên úp rom bản 6.5 hay 6.1
mà úp rom nào thì tốt nhất
bản rom nào luôn cụ thề
bác nào xai qua em 8525 chỉ dùm

tu123

Tạo shortcut SMS ngoài Today?

Các bro cho hỏi,e muốn tạo shortcut newsms ở ngoài màn hình today thì làm tnao ah!có phần mềm nào k ah?trước e dùng win 6.1( V19)của bác Dvha79_ddt nên quen rùi!bgio e dag dùng HTC TyTn và cài bản win 6.0!Giúp e nhé các bro!thanks!

PhamHien

Các bro cho hỏi,e muốn tạo shortcut newsms ở ngoài màn hình today thì làm tnao ah!có phần mềm nào k ah?trước e dùng win 6.1( V19)của bác Dvha79_ddt nên quen rùi!bgio e dag dùng HTC TyTn và cài bản win 6.0!Giúp e nhé các bro!thanks!

Ý bạn là icon của SMS đó hả? Vào Setting/Today/Items rồi chọn messaging

thanhcong27

không ai có hay sao nhỉ, con này khó kiếm quá, vậy là tù nay phải giã từ hermes rồi! hu hu

dotutai23

các bác giú em với con htc hemr200 cua em không kêt nối USB vơi PC được , PC bao thieu cai gì đó , em con gà lắm mong cac bác chỉ giúp em , em thanks nhiều

các bác giú em với con htc hemr200 cua em không kêt nối USB vơi PC được , PC bao thieu cai gì đó , em con gà lắm mong cac bác chỉ giúp em , em thanks nhiều
Thiếu phần mềm để đồng bộ giữa PPC và PC chứ sao... Bạn cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé....

VOCSY

thanks bác . bác giúp em thì giúp cho chót , bác cho em xin ph§n mÁm ó i em dùng windo xp . bác gíi vào email cho em thì càng tÑt : dotutai23@gmail.com ,thanks bác nhiÁu .

Google search 1 phát là có không thì vào thẳng trang web của microsoft mà download đâu có gì khó đâu bạn

dotutai23

Google search 1 phát là có không thì vào thẳng trang web của microsoft mà download đâu có gì khó đâu bạn

em down duoc rồi thanks bác . nhân tiện cho em hỏi em co nên up rom cho con HTC hemr200 không ? em chưa up lần nào nên sợ... nếu up thi up bản bao nhiêu và hướng dẫn em cach up với chi tiết một chút em thanks bác nhiều .

VOCSY

Xài PDA thích nhất là vụ uprom, nếu rảnh rỗi cũng nên thử cho biết, theo mình voi Hermes chi up rom WM6.0 hoặc WM6.1 còn WM 6.5 nặng máy lắm không chạy mượt và làm cho máy còn ít bộ nhớ để cài ứng dụng hơn. Trức khi up rom cần tìm hiểu kỹ một chút rồ hãy làm không thì dễ ân hận "lém" đấy :D vào link sau đây xem nhé bạn. CHúc vui!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?31976-UP-ROM-UNLOCK-SIM-CID-for-HTC-HERMES