• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERMES

dotutai23

thanks bac vocsy nhieu lắm , em up được rồi cả rom lẫn radio . Bác cho em hoi ban rom 6.1 co vuốt được không và down ở đâu , tìm mãi không thấy . À còn cái vụ sai phím nữa bác giúp em với nhé . Thanks bác nhiều .

VOCSY

Thường thì các bản rom có tích hợp sẵn phần Touch Flo rồi, nếu không có thì bạn search phần mềm này cài vô. Thử tìm xem trom menu Programe co muc touch flo thi vaò đó enable chức năng đó lên là vuốt được thôi. Còn vụ sai phím thì vào Advanced Config chinh mục Keyboard layout lại, nếu là máy từ Nhật thì chỉnh lại là Japanese còn nếu khác thì bạn tự mày mò trong mục đó vậy vì minh không có các loại máy khác:D (Nếu trong rom không có sẵn Advanced Config thì cũng search trên mạng rùi cài vô)

haohao2212

dopod 838 pro bi mất sóng !!!help!!!

em có con dopod 838 pro vừa mới mua về để tí toáy nghịch.em up rom mới cho nó thì ko hiểu sao khi khơi động lại máy thì lúc đầu nó báo no GSM.thế là ko nghe gọi gì được nữa.hix.em lai up ban rom khác cho nó xem sao thì lai càng tệ hơn.khi khởi động lại máy no lai báo R none G none.em tìm mọi cách để bật lại sóng mà ko được.có pro nào bít cách chữa cho em nó ko chỉ bảo mình với.thanks

PhamHien

Có thể máy của bạn còn nguyên bản. Trước khi up ROM bạn đã thao tác Hard SPL,... chưa, đây là bệnh No GSM thường thấy ở dòng này. Lỗi này có thể do bản ROM chứa Radio nên khí flash Radio bị lỗi gây mất sóng (no GSM). Hãy tham khảo cách xử lý qua chủ đề đã có, cụ thể là chạy lại Radio

Chỉnh sửa cuối:

thuanmagic

Các bác làm ơn cho em hỏi sao em cứ tải file room về mà không chạy được file nào cả,xin các bác hướng dẩn dùm cách tải room về và úp thế nào nhé,xin cám ơn rất nhiều.

duylinh1711

xin lỗi vì đã spam.. mình là Lính mới nên không hiểu rõ về cách uprom lắm. mong được cách bạn giải thích dùm. Mình đang xài 1 em at&t 8525 máy mình đã unlock Sim&cid rồi đang xài sim Mobi bình thường. Kiểm tra Bootloader thì thấy báo Herm100 IPL-1.04 HERM100 SPL-2.03 vậy máy mình đã thực sự unlock sim& cid chưa ?
Mình chỉ up được rom gốc của AT&T bằng cách chạy file .exe thì thấy bình thường không báo lỗi gì hết, còn up tất cả các loại rom thì đều báo lỗi là ERROR ?260 : CONNECTION
Bạn nào biết chỉ mình cách up rom bằng file tên là RUU_signed.nbh và RUUWrapper với.. mình chạy file RUUWrapper làm theo hướng dẫn mà cứ lỗi ERROR ?260 : CONNECTION không àh..copy file RUU_signed.nbh đổi tên thành HERMIMG.nbh vào thẻ nhớ cho vào bootloader thì đứng treo ở đó luôn không làm ăn được gì hết..
Vậy mình up sai chỗ nào vậy cách bạn xin lỗi vì không biết hỏi ở đâu đành spam đây vậy> bạn nào biết chỉ mình với nick yahoo của mình là : duylinh1711
Rom đẹp và nhìn good quá mà không tài nào up được, đọc đủ hướng dẫn làm theo hết cả mà vẫn không được gà thiệt..giúp mình với ...Click here to enlarge

dotutai23

các bác giúp em với em mơi dùng con softbank x01ht nên con gà lắm , các bác chỉ giúp em làm nào để nhận bluetooth vào thẻ nhớ được , chứ bộ nhớ máy nhỏ quá , em đang dùng rom 3g 6.5 . em thank các bác nhiều .

thanhcong27

xin lối có ai có sơ đồ máy của dòng này không , máy mình bị hỏng mất sóng 1 tháng nay mà không sửa được, vì không co sơ đồ, máy bị bong chân 1 con trở cạnh cột sóng mà không thể câu thế nào được: đây là hình máy hiện tại

hoặc ai biết ở đâu sửa được thi nhắn tin dùm cái nhé, cám ơn anh em

VOCSY

Nếu ở Tp.HCM thì bạn thử đến đây xem sao, minh thường sửa PPC ở đây.
đ/c: 92 Trần Nhân Tôn, Phường 2, Quận 10, TP.HCM

haohao2212

mình đă thử up bản rom ship rùi cũng ko được.giờ chỉ up được bản rom ko có radio thôi.còn bản có radio thi ko thể up được.khi khoi động máy thì báo R:NONE G:NONE mà máy thì cứ đòi mã unlook sim>hix

mình đă thử up bản rom ship rùi cũng ko được.giờ chỉ up được bản rom ko có radio thôi.còn bản có radio thi ko thể up được.khi khoi động máy thì báo R:NONE G:NONE mà máy thì cứ đòi mã unlook sim>hix
Như vập máy bạn phải unlock SIM & CID thì mới úp rom và radio khác được, cách unlock SIM & CID bạn tham khảo tại đây

conan168

Em dang dung con spv m3100 chay win 6.1. Em ko ket noi no voi pc wa cab dc.May pac jup em voi.Thanks !

Em dang dung con spv m3100 chay win 6.1. Em ko ket noi no voi pc wa cab dc.May pac jup em voi.Thanks !
Để kết nối PPC với PC thì PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé...

P/S: Bài sau bạn nhớ viết bài bằng tiếng Việt có dấu nhé... Cảm ơn !

haohao2212

mình đã unlock rùi mà chỉ up được rom ko co radio thôi còn rom có radio thì chịu chết,có ai bts ko giúp mình với

cam882002

HTC 8525 bị lệch cảm ứng sửa thế nào ?

Em có con 8525 chọc vô màn hình thì nó giựt màn hình ờ nút x
rát khó chịu,đã up rom nhiều lần vẫn bị
em nghi nó bị lệch màn vì nhiều khi ko đụng gì nó cũng nhảy màn hình
em phải làm cách nào:(:(:(

cam882002

chắc do cap rồi kiều này cũng mệt mỏi đây

cảm ứng thì kg liên quan đến chuyện giật màn hình. vấn đề là do màn hình hay do cáp.
khi bị giậg bạn thử trượt xem nó còn giật kg. nếu lỗi do màn hình thì phải thay, do cáp còn có khả năng sữa được.

em thử trượt lên nó ko giật nghĩa là sao anh

Last edited by a moderator:
V

vantanevn

Guest
Mắc vậy sao bác ơi. Nếu thế này em bán luôn cả cáp và màn hình có được 1 tr không nhỉ?