• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

NhatToai

Super V.I.P
kais130
spl-1.0.olipof
CPLD-8
nhu vay da hardspl chua cac bac
e moi dung kaiser nen ga lam
sory e dang dung e no online

Đã được HSPL rồi nhé,hiện tại là bản 1.0 Oli tuy nhiên nên nâng cấp lên HSPL các bản mới hơn sẽ anh toàn mà máy chạy cũng mượt hơn(3.29 hoặc 3.34)

Nguyenson318

Kaiser của mình liên tục bị mất sóng, thỉnh thoảng có sóng nhưng khi thực hiện cuộc gọi là "ngủm" luôn. Đã thay nhiều ROM (cả Ship và cook), thay các loại RADIO vẫn bị như vậy!!! Bác nào biết em nó bị lỗi gì không ??? Thanks

TranMinhMan

Super V.I.P
Kaiser của mình liên tục bị mất sóng, thỉnh thoảng có sóng nhưng khi thực hiện cuộc gọi là "ngủm" luôn. Đã thay nhiều ROM (cả Ship và cook), thay các loại RADIO vẫn bị như vậy!!! Bác nào biết em nó bị lỗi gì không ??? Thanks

Bạn thử vệ sinh lại Sim và khe sim của máy xem sao, dùng cồn để lau sạch (đôi khi ko nghĩ tời những việc nhỏ này nhưng nó lại có tác dung đấy).

ongtamokhong

C6a2n cao thủ chỉ giáo

Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HTC KAISER (TyTNII) thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

Mình đang xài con tytn II, các ứng dụng đều OK nhưng có một vấn đề không hiểu tại sao như thế:
- Máy cài Vietmap R12. Quy trình sử dụng Vietmap mình cũng đã rành. Bắt sóng GPS lần đầu sau mỗi lần soft reset trong khoảng 1 - 1,5 phút. Sau lần sử dụng thứ hai bắt nhanh hơn (chưa đến 1 phút) nhưng sau khi thoát Vietmap máy không thể về chế độ sleep mà màn hình cứ nhấp nháy hoài. Kết quả máy hết pin rất nhanh. Soft reset lại thì hết nhưng như vậy thì quá trình bắt sóng GPS lại phải từ đầu (1 - 1,5 phút).
Mong các cao thủ chỉ giáo!

Chỉnh sửa cuối:

zerolenovo

máy pro chỉ mình cách điều chỉnh âm lượng của máy bằng phím cứng với .mỏi lần chỉnh âm lượng phải chỉnh vào màn hình cảm ứng mệt chết được .thank~X(

AnhPheCT

máy pro chỉ mình cách điều chỉnh âm lượng của máy bằng phím cứng với .mỏi lần chỉnh âm lượng phải chỉnh vào màn hình cảm ứng mệt chết được .thank~X(

Nút tăng giảm âm lượng bên hông trái đó. Tội gì phải chỉnh = cảm ứng.

zerolenovo

Nút tăng giảm âm lượng bên hông trái đó. Tội gì phải chỉnh = cảm ứng.
em sử dụng rom Ultimate-X2.V11.Premium sử dụng con lăn nó chỉ nhảy lên nhảy xuống giống nút điều hứong chứ không có tăng giảm âm lượng. anh sử dụng rom nào để nó tăng giảm âm lựong . cảm ơn anh:p

moitb

help help! cao thủ nào giúp với nay em cho thằng bạn mượn máy k biết nó nghịch thế nào mà máy em lại không nhận SIM.bực quá em thử mọi cách rồi mà k đc.
ai biết thì chỉ giáo em với.THAKS trước.

help help! cao thủ nào giúp với nay em cho thằng bạn mượn máy k biết nó nghịch thế nào mà máy em lại không nhận SIM.bực quá em thử mọi cách rồi mà k đc.
ai biết thì chỉ giáo em với.THAKS trước.
HardReset lại coi sao...

zerolenovo

em sử dụng rom Ultimate-X2.V11.Premium sử dụng con lăn nó chỉ nhảy lên nhảy xuống giống nút điều hứong chứ không có tăng giảm âm lượng. anh sử dụng rom nào để nó tăng giảm âm lựong . cảm ơn anh:p
xin mọi ngừoi chỉ giùm em ah~X(

munukuru

Help me! sau khi flash màn hình có màu đen vẫn có tiếng đẩy lên bàn phím vẫn sáng

Các bác cứu con kaiser của em với.... em mọi lần e vẫn flash bình thường hôm trước thì cảm ứng không nhận nên e flash lại đang vào chỗ set thì tịt luôn màn hình màu đen ko có hiện tượng ji nữa. sau đó em đã thử up lại bản ship rồi up rom lại, mặc dù tối đen nhưng vẫn vào đc bootloader và kết nối đc với Pc. ai cứu e trường hợp này với liệu có phải e cái lỗi HandSPl không

munukuru

Liệu có phải là do hỏng cáp không ạ. tại em thấy vẫn có tiếng vào máy và đẩy lên bàn phìm vẫn sử dụng được khi kick vào messenger (nut caplock fn ấn vào vẫn sáng ạ)

Liệu có phải là do hỏng cáp không ạ. tại em thấy vẫn có tiếng vào máy và đẩy lên bàn phìm vẫn sử dụng được khi kick vào messenger (nut caplock fn ấn vào vẫn sáng ạ)
Do cable màn hình rồi, bạn mang ra cửa hàng thay là okie...