• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

soccon_yeuhatde

Số là em thử cài android lên Nand của máy. Nhưng mãi ko được nên em đã chọn 2 cái EXT2. Kết quả là vào được android. Nhưng khi cài trở lại về winmo thì ko cách nào vào được. Cài bất cứ 1 bản nào cũng bị đứng ở boot khởi động. Kể cả cài ở thẻ nhớ và qua máy tính. Mong các pác giúp em X_X

lĩ này
có thể là do bản rom wm luc bạn cài nó đa bi lỗi hoặc bị virus cắn,nên mặc dù bạn cài xong nhưng k boot vao win dc,lỗi này m đã từng gặp
bạn thử down bản rom khác về cài xem chứ vc cai android hầu như k tổn hại đến máy đâu

aqua125

Bác nào biết chỗ thay màn hình cảm ứng cho em nó ko? Giá bao nhiêu xin cho em biết cụ thể. Còn việc cài Android ở trên là do đã xóa phần hệ điều hành Winmobile trong máy rồi. Bác up rom lại bình thường là được thôi mà.

ndbpro

WM 6.1 SYNC Win XP SP 3 -- ko được

ai dùng loại này giúp tớ với
cắm cáp vào chỉ sạc pin đc
ko có hơi hám gì vào máy hết
chạy active sync lên trên PC ko hiện gì
dưới máy cũng chả nhận đc

ai dùng loại này giúp tớ với
cắm cáp vào chỉ sạc pin đc
ko có hơi hám gì vào máy hết
chạy active sync lên trên PC ko hiện gì
dưới máy cũng chả nhận đc
Có thể do cable của bạn hay chân miniUSB ở máy. Sạc pin được nhưng không có nghĩa là Sync được vì đường sạc riêng, đường Sync riêng. Bạn thử thay cable khác xem sao.

ndbpro

Có thể do cable của bạn hay chân miniUSB ở máy. Sạc pin được nhưng không có nghĩa là Sync được vì đường sạc riêng, đường Sync riêng. Bạn thử thay cable khác xem sao.

tớ đảm bảo 100% ko do cáp vì tớ đổi mấy loại cáp rồi, cáp cắm máy khác thì vẫn ok
tớ dùng win xp sp 3

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
WM6.1 sync với AS 4.5 trên XPSP3 hoàn toàn ok nhé bạn.
Nếu bạn đã dùng cáp đấy cho máy khác sync tốt thì lỗi có thể nằm tại cái khe cắm cáp trên Kaiser.Khe cắm lâu ngày bị lờn và oxy hóa nên chỉ nhận sạc mà không sync được.

ndbpro

tớ đem máy tớ qua win 7 dùng wmobile device center chạy đc nè
mà sao ở nhà ko tài nào chạy đc(sp3)
ra quán cũng thế (sp3)

boysky1991

cho m hỏi tý,có ai dùng kaiser mà sử dụng dược phần mềm mobiwebcamera hay mymobiler ỏ wm5storage k
máy m cắm với máy tính vẫn sync bình thường nhưng mà lúc dùng mấy phần mềm kia chẳng được j cả
ai có cao kiến j không ak

ndbpro

tớ đem máy tớ qua win 7 dùng wmobile device center chạy đc nè
mà sao ở nhà ko tài nào chạy đc(sp3)
ra quán cũng thế (sp3)
Bạn download bản Active Sync 4.5 giành cho WINXP về tại microsoft. Đảm bảo đồng bộ vù vù, copy nhanh
http://www.microsoft.com/downloads/...467c040-a935-4987-aa30-5dcbc36a57db/setup.msi
:D

của tớ ko đc đây này,dùng active sync quán với ở nhà xp sp3 ko đc, dùng wm device center trên win7 thì đc

YAMATO

các bác cho hỏi, giờ mua con Kaiser giá 1t4 thì có nên ko nhỉ? Em sợ mua máy cũ thì cơ cáp ko đc ổn

ndbpro

các bác cho hỏi, giờ mua con Kaiser giá 1t4 thì có nên ko nhỉ? Em sợ mua máy cũ thì cơ cáp ko đc ổn
kaiser chính xác là đời nào vậy
nói chung dòng kaiser còn dùng đc mua khoảng giá đó trở lại là ok rồi

Kaiser ra đời khá lâu rồi nên tốt nhất là bạn rủ ai có kinh nghiệm về điện thoại đi mua cùng thì hay nhất.

NhatToai

Super V.I.P
Kaiser xuất hiện từ 2006(tuy sau này vẫn có những máy SX 2008),từ đó đến nay cũng đủ làm phần lớn máy có cáp hết tuổi thọ nên thường hỏng cho dù người dùng không thường slide.
Vì vậy việc mua trúng con máy có cáp còn tốt không cũng không dễ,nhưng với giá hơn 1T mà có cái PPC cỡ này là quá bèo.

ndbpro

cho tớ hỏi dây nguồn trực tiếp cho đt mà ko cần pin sạc

tớ thấy có mấy ng dùng cái này nhưng ko tiện hỏi
mà tớ thấy hình như trên viên pin có viết: rating 3.7V = 1350mAh
thì chỉ cần cung cấp cho điện thoại 1 nguồn điện có hđt đúng 3.7V như viên là máy chạy đc phải ko??
--------
cũng chả biết trên thị trường có bán loại dây này ko hay phải tự làm

boysky1991

thì chỉ cần cung cấp cho điện thoại 1 nguồn điện có hđt đúng 3.7V như viên là máy chạy đc phải ko??
--------
3.7v là hiệu điện thế định mức của pin
nguồn sạc pin luôn phải có hiệu điện thế cao hơn tầm 4,2-5v thì điện mới vào được
sạc tốt nhất cho dòng kaiser thì lên chọn sạc 5v-1A thì pin dùng được bền mà thời gian sạc cũng nhanh :)

hvd_2011

--------
bạn mua bộ kẹp nguồn cho đt tầm 280k là ok nhưng chỉ dùng để bật nguồn thay pin và kiểm tra đt thôi
ai sửa đt cugx có cái này chỉnh 3,7<<5v>:)

ndbpro

bạn mua bộ kẹp nguồn cho đt tầm 280k là ok nhưng chỉ dùng để bật nguồn thay pin và kiểm tra đt thôi
ai sửa đt cugx có cái này chỉnh 3,7<<5v>:)
thế sao ko dùng để sử dụng luôn đc ah??? mình điều chỉnh sao cho đúng 3.7 giống pin luôn chắc đc nhỉ
bt điện thoại chạy mạng, nhất là 3g khoảng 1 tiếng là sắp cạn pin nên khó dùng quá
tính kiếm cái này để dùng những lúc cần thiết mà k biết đc k

thế sao ko dùng để sử dụng luôn đc ah??? mình điều chỉnh sao cho đúng 3.7 giống pin luôn chắc đc nhỉ
bt điện thoại chạy mạng, nhất là 3g khoảng 1 tiếng là sắp cạn pin nên khó dùng quá
tính kiếm cái này để dùng những lúc cần thiết mà k biết đc k
Thì cứ để pin trong máy và cắm sạc thôi... Bạn nối nguồn 3.7V trực tiếp không được đâu vì pin còn có mạch ổn định dòng điện cho điện thoại nữa mà.