• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

Tinhkyhandsome

HTC KAISER II bị lỗi hdh (màng hình ko thấy gì)

Zợ iêu của em khi khởi động lên thì thấy màng hình trống trơn. Em nghĩ nó bị lỗi hdh (có lẽ do virus hay gì đó em ko rành lắm) :p
Em chỉ còn cáp kết nối thôi. ko còn đĩa driver. Mong các anh trên pdaviet giúp đỡ chỉ em cách em có thể tự cài lại dc. :(

Thanks các pro :D

Zợ iêu của em khi khởi động lên thì thấy màng hình trống trơn. Em nghĩ nó bị lỗi hdh (có lẽ do virus hay gì đó em ko rành lắm) :p
Em chỉ còn cáp kết nối thôi. ko còn đĩa driver. Mong các anh trên pdaviet giúp đỡ chỉ em cách em có thể tự cài lại dc. :(

Thanks các pro :D
HardReset lại là xong. Cách HardReset: Bấm giữ 2 phím (-) cạnh phím gọi (Call) và phím tắt (End call), dùng bút chọt vào lỗ Reset (nằm chếch về phía trên, bên phải khe cắm sạc) một lần. Vẫn tiếp tục giữ 2 phím (-) cho tới khi màn hình hiện dòng thông báo thì bấm phím gọi (Call) để thực hiện lệnh restore, sau đó bấm phím Call lần nữa để hoàn tất restore và máy sẽ tự reset để vào quá trình setup trở lại.

tienhc0511

kaiser

em muốn bỏ bớt một số app trong Rom cook và thêm vào một số app nữa nhưng hok bít làm sao hết.ACE nào bít chỉ giùm em với,em wa XDA đọc và tìm đc may cái tool nhưng mà hok làm đc.
giúp em với.hướng dẫn cho em cách cook ROM cho kaiser lun nghe.thank

quochung1407

Các member iúp tôi với, con kaiser của tôi lúc thì liệt phím "xuống", lúc thì liệt phím "tròn ở giữa", có phải do lỗi phần mềm không?Có ai biết cách xử lý không?Giúp tôi với, thanks!

ngoctuyen

con Kaiser của em bị tình trạng SIM card is missing máy em dùng vẫn bình thường sáng nay nghe gọi ok nhưng em khởi động lại máy thì báo lỗi SIM card is missing vậy đây có phải do phần cứng không các bác, mong mọi người giúp đỡ ạ

con Kaiser của em bị tình trạng SIM card is missing máy em dùng vẫn bình thường sáng nay nghe gọi ok nhưng em khởi động lại máy thì báo lỗi SIM card is missing vậy đây có phải do phần cứng không các bác, mong mọi người giúp đỡ ạ
HardReset hay úp rom khác xem sao...;;)

ngoctuyen

HardReset hay úp rom khác xem sao...;;)

cả ngày hôm qua em đã up về ROM ship và các bản khác rồi ạ, kết quả vẫn thế em đã chèn thêm miếng cạc cho chắc SIM và vệ sinh điểm tiếp xúc nhưng giờ nó vẫn báo SIM card is missing. Có khi nào là do phần cứng không ạ. Xin anh giúp đỡ

NhatToai

Super V.I.P
cả ngày hôm qua em đã up về ROM ship và các bản khác rồi ạ, kết quả vẫn thế em đã chèn thêm miếng cạc cho chắc SIM và vệ sinh điểm tiếp xúc nhưng giờ nó vẫn báo SIM card is missing. Có khi nào là do phần cứng không ạ. Xin anh giúp đỡ

Khả năng là slot hoâc cáp SIM hỏng rồi bạn,nếu may mắn thì mối ghép của cáp bị lỏng.
Nếu không tự tháo máy xử lý được thì nên mang cho thợ nhé bạn.

ngoctuyen

Khả năng là slot hoâc cáp SIM hỏng rồi bạn,nếu may mắn thì mối ghép của cáp bị lỏng.
Nếu không tự tháo máy xử lý được thì nên mang cho thợ nhé bạn.

Vâng thank anh em đang tìm cách khắc phục ạ, em mua lại máy cũ của đứa em làm điện thoại dùng được thời gian bây h mới bị lỗi này ạ

ngoctuyen

Tình hình là com Kaiser của em đang nằm đắp chiếu. sau khi bị lỗi "SIM card is missing" em đã tháo ra kiểm tra khay Sim làm vệ sinh Cable và toàn bộ máy nhưng hiện con Kaiser của em vẫn báo "SIM card is missing" mặc dù đã nhờ các anh em có tay nghề phần cứng giúp đỡ nhưng h thì vẫn đắp chiếu ạ
Xin ý kiến chỉ bảo của các bác

Tình hình là com Kaiser của em đang nằm đắp chiếu. sau khi bị lỗi "SIM card is missing" em đã tháo ra kiểm tra khay Sim làm vệ sinh Cable và toàn bộ máy nhưng hiện con Kaiser của em vẫn báo "SIM card is missing" mặc dù đã nhờ các anh em có tay nghề phần cứng giúp đỡ nhưng h thì vẫn đắp chiếu ạ
Thay SIM khác chưa bạn? Có thể dùng mạng khác để kiểm tra... Dùng ít RP7 xịt vô khay SIM để vệ sinh cho sạch nhé.

ngoctuyen

Thay SIM khác chưa bạn? Có thể dùng mạng khác để kiểm tra... Dùng ít RP7 xịt vô khay SIM để vệ sinh cho sạch nhé.

Dạ thay và thử các SIM điện thoại khác nhau rồi ạ, đã tháo cả khay SIM dùng axeton lau và làm vệ sinh nhưng vẫn vậy ạ. Em kiểm tra kĩ thấy cáp và khay SIM không có vấn đề gì không hiểu tại sao lại bị như thế.

Dạ thay và thử các SIM điện thoại khác nhau rồi ạ, đã tháo cả khay SIM dùng axeton lau và làm vệ sinh nhưng vẫn vậy ạ. Em kiểm tra kĩ thấy cáp và khay SIM không có vấn đề gì không hiểu tại sao lại bị như thế.
Thế thì mang đi sửa thôi, bó tay rồi...:(

duyuno

Lỗi Kaiser bị sọc Camera, đã có cách nào fix chưa mọi người?

Con Kaiser theo mình đã 2 năm. hix. ban đầu camera bình thường. Sau đó tự nhiên xuất hiện 1 sọc ở cemar. rồi 2 sọc.... bây giờ gần chục cái sọc, nãn quá ~X( , thử uprom, thay radio rồi mà chẳng đở dc tí nào cả. Ko biết bây giờ đã có cách ji fix lỗi này chưa? ai biết chỉ mình với nha.

Một vấn đề nhỏ nữa là con Kaiser của mình loa nhỏ quá. Loa ngoài mà còn nhỏ hơn mấy máy Samsung dùng loa đàm thoại để phát nhạc nữa. TRước mình dùng Motorola V3i thì có cách để tăng âm cho máy nhưng Kaiser thì mình chịu. có cách nào tăng âm loa không các bạn?

soccon_yeuhatde

máy của bạn dung là bị nứt cáp rùi đấy dung lau cáp bi nứt 1 so day ,bang mat thuong khong nhin they d dau
may minh cung bị ,do k thay dc nên dang cau cap" co dịnh không cho truot ra va chế 1 choz de sim ms rui.hjhj

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu hoàn chỉnh và đúng ngữ pháp. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

quochung1407

Chao cac bac, may em tu nhien khong nhan the nho, co bac nao biet giup em voi?

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

soccon_yeuhatde

Chao cac bac, may em tu nhien khong nhan the nho, co bac nao biet giup em voi?

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.
đây là 1 trong những biểu hiện đầu tiên của hiện tượng dứt cáp bạn ak,nếu không muốn tiếp tục là không nhận sim thì bạn hãy hạn chế trượt ra thôi
tốt nhất là thay sim mới trượt ra,nhớ dừng trượt ra hết,chi? đủ dể thay sim là dc,chuc bạn may mắn :d

hoangthaimai

Tình hình là con TynT II của em bị tình trạng chạy rất chậm khi vào giao diện TouchFlo, điên quá em hardreset rùi up lại bản rom mới 1.65.24.36, radio 3.34 shifu. Giờ thì chỉ sài được bàn phím còn cảm ứng đã mất. Reset kiểu nào cũng không cảm ứng đc, chán quá xin các bác cho em hỏi là nó bị gì, trước đây cảm ứng cũng bị chập chờn.

Nếu thay cảm ứng thì mất bao nhiêu tiền và thay ở đâu uy tín ạ. Tks các bác

haylam

Ko thể vào được WINMO

Số là em thử cài android lên Nand của máy. Nhưng mãi ko được nên em đã chọn 2 cái EXT2. Kết quả là vào được android. Nhưng khi cài trở lại về winmo thì ko cách nào vào được. Cài bất cứ 1 bản nào cũng bị đứng ở boot khởi động. Kể cả cài ở thẻ nhớ và qua máy tính. Mong các pác giúp em X_X