• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC POLARIS

taychoi

Bác nào bít phân biệt máy mói, máy cũ ra sao kg, xin chỉ dẫn cho mình vói, rất cám on.

taychoi

Mình đang định tậu con Tất Cùi nhung kg bít phân biệt máy đã dùng và máy mói, Bác nào bít chỉ dùm, Cám on.

PhamHien

Mình đang định tậu con Tất Cùi nhung kg bít phân biệt máy đã dùng và máy mói, Bác nào bít chỉ dùm, Cám on.

* Máy mới:
+ Bên ngoài: Vỏ sáng, thơm, chưa xước, các phím chặt chẽ không trầy hay lỏng, dơ, màn hình thường chưa dán tấm bảo vệ ...

+ Bên trong: Tem void phủ lên ốc còn nguyên, chưa rách, thủng, các ốc khác có cạnh sắc, gọn, chưa bị "toét" vì động 'dao kéo". Khi tháo pin, xem chân đồng trên pin còn sáng, chưa có các vết mòn đen...

+ Bật máy: Màn hình sáng, đẹp, logo chính hãng. Bản ROM thường nguyên bản, chưa cài các phần mềm mở rộng. Các cài đặt trên máy, ngày giờ...còn như ban đầu. Khi xem thông tin về thời gian gọi: tất cả là số 0(Xem tại Device Informations)

+ Phụ kiện đầy đủ, đồng bộ

* Máy cũ:
+ Bên ngoài: Vỏ mờ, không bóng, xước trầy, móp. Các phím mờ, lỏng, không nhạy. Màn hình thường đã dán bảo vệ

+ Bên trong: Tem rách, mất tem hoặc tem không rõ ràng. Chân đồng của pin đen vì vết xước. Các ốc có dấu hiệu bị vặn, khe hở có dán keo :D..

+ Bật máy: màn hình kém sáng. Bản ROM không nguyên bản, đã cài đặt máy và cài đặt phần mềm. Thông tin cuộc gọi(thời lượng) khác 0...

+ Phụ kiện thiếu hoặc không đồng bộ

Trời ơi! Có rất nhiều cách để phân biệt mà. Đây chỉ là một số dấu hiệu dễ nhận ra!!

cantho

mấy anh cho em hỏi em có con p3650 mang từ nga về nên toàn là tiếng nga,bây giờ em up lại bản tiếng anh có được không,em cảm ơn nhiều

cnvui2106

Sáng nay mình tháo sim ra, lúc cắm pin vào thì ko bật máy lên được nữa. Làm đủ kiểu cũng ko lên. Các bro cho ý kiến với !!!!
Mình dùng rom V33F và radio mới nhất của chính HTC vừa tung ra.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sáng nay mình tháo sim ra, lúc cắm pin vào thì ko bật máy lên được nữa. Làm đủ kiểu cũng ko lên. Các bro cho ý kiến với !!!!

Trước tiên xem lại cục pin xem thế nào dòng này cũng bị nhiều tình trạng chết như kiểu của bạn mong máy của bạn không thế....

shogunr125

Bạn có chuyển về Bootloader được ko? Nếu được thì up lại bản rom khác (v31,v32 chẳng hạn) là bình thường thôi. v33 trở đi hơi bị kén phần cứng đó.
Chúc vui!

cnvui2106

mình đã up mấy rom liền; kể cả rom gốc nhưng vẫn ko khá hơn

chắc do pin vì mình đã làm cạn pin rồi lúc cắm điện vào nó lại báo pin đầy

Mua pin em này ở đâu các bro

cnvui2106

có bác nào nhà ở HN ko? cho em sang mượn cục pin em thử xem có phải do cục pin nhà em bị die ko.

pdh_1288

các bác cho e hoi con Cruise của em ko vào dc camera là bi phần cứng hay là lỗi rom? Mạc dù e đã up lại rom của bác Phạm Quang rời nhưng vẫn ko đc. Bác nào biết chi dúp e với cảm on nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho e hoi con Cruise của em ko vào dc camera là bi phần cứng hay là lỗi rom? Mạc dù e đã up lại rom của bác Phạm Quang rời nhưng vẫn ko đc. Bác nào biết chi dúp e với cảm on nhiều.

Thử up lại rom gốc xem thế nào nếu vẫn không được thì khả năng bị phần cứng là cao mang qua thợ kiểm tra nếu không được.....

TaQuangDuc

Radio, bạn up bản Radio mới nhất (ship của hãng 1.59.42.15) thì sẽ dùng được Camera

nguoixem

Member
mọi người cho mình hỏi làm thế nào để bật camera phía trước với .Cảm ơn nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

caumuc

Bạn vào Camera, ở hàng dưới cùng có 3 nút, bạn bấm vào nút ở giữa (có hướng chỉ lên trên), sẽ hiện ra menu gồm 6 mục, bạn bấm vào mục có chữ camera thì sẽ chuyển sang camera phía trước ngay thôi. nếu muốn trở lại thì cũng bấm tương tự. Chúc vui nhé!

bdkhn

Các bác cho tôi hỏi khi up ROM bằng ROM ship của hãng thì có cần dùng tool unlock không? Vì tôi thấy trong hướng dẫn của HTC và cả O2 không thấy nói gì cả. Máy của tôi là Orbit 2. Xin cảm ơn nhều.

lonebeast

Các bác cho tôi hỏi khi up ROM bằng ROM ship của hãng thì có cần dùng tool unlock không? Vì tôi thấy trong hướng dẫn của HTC và cả O2 không thấy nói gì cả. Máy của tôi là Orbit 2. Xin cảm ơn nhều.

Khi gọi là ROM ship có nghĩa là ROM của nhà sản xuất tạo ra để hỗ trợ cho máy của hãng thì không có khái niệm unlock ở đây. Nếu bạn muốn up ROM ship cho máy thì cứ tự nhiên (nhớ là của O2 Orbit 2 là phải download trên trang O2 nhé đứng có lấy của Touch Cruise trên trang HTC):D
Tuy nhiên theo mình, bạn nên tham khảo tính năng của các bản ROM khác trên diễn đàn rồi chọn cho mình một bản tốt nhất rồi hẵng quyết định up hay không. Thậm chí nến bạn thấy ROM đi theo máy mà ok rùi thì thui

bdkhn

Khi gọi là ROM ship có nghĩa là ROM của nhà sản xuất tạo ra để hỗ trợ cho máy của hãng thì không có khái niệm unlock ở đây. Nếu bạn muốn up ROM ship cho máy thì cứ tự nhiên (nhớ là của O2 Orbit 2 là phải download trên trang O2 nhé đứng có lấy của Touch Cruise trên trang HTC):D
Tuy nhiên theo mình, bạn nên tham khảo tính năng của các bản ROM khác trên diễn đàn rồi chọn cho mình một bản tốt nhất rồi hẵng quyết định up hay không. Thậm chí nến bạn thấy ROM đi theo máy mà ok rùi thì thui

Cảm ơn bạn rất nhiều. Tôi chỉ muốn up từ WM 6.0 lên 6.1 xem có gì hay ho hơn không thôi & tôi thấy ROM gốc của hãng cũng rất ok.

Chắc sẽ còn học hỏi nhiều điều từ các bạn.