• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC POLARIS

allright999888

Các anh ơi cho e hỏi,
- e định nâng cấp thẻ nhớ cho con touch cruise nhưng không biết nó hỗ trợ thể nhớ bao nhiêu, và nên mua loại nào là tốt.
- a nào có phần mềm việt map cho e xin nhe, có gps mà không có vietmap để thử !
thanks!

BraDo

Các anh ơi cho e hỏi,
- e định nâng cấp thẻ nhớ cho con touch cruise nhưng không biết nó hỗ trợ thể nhớ bao nhiêu, và nên mua loại nào là tốt.
- a nào có phần mềm việt map cho e xin nhe, có gps mà không có vietmap để thử !
thanks!
- Theo AE trên 1 số forum cho biết thì Polaris vẫn nhận đc thẻ 8G.
- VietMap thì có lẽ bạn nên qua bên này tìm xem sao http://www.pdaviet.net/forumdisplay...5783-a2708db96582c63a0c2e3fb1e31c3390f69776f7

AnhPheCT

Các Bác ơi!! Mình định mua HTC POLARIS hợac TyNY II vậy các Bác đã sử dụng qua rồi! Cho Em 1 lời khuyên nên mua con nào trong 2 con trên! Đang chán con HTC Touch Diamod quá! Nó chậm như rùa bò vậy! Cảm rất ơn!!

Mua rồi!! Mua con TyTN II ở chổ BatKid rùi

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

firedragon78

Mấy anh cho hỏi với minh dùng HTC cruise sử dụng tai nghe bluetooth, nghe gọi đều ok chỉ có điền là không nghe nhạc được bằng tai nghe, nhạc cứ phát ra loa ngoài của máy hic hic ai biết chỉ giúp em với nhe

nguyen001

Mấy anh cho hỏi với minh dùng HTC cruise sử dụng tai nghe bluetooth, nghe gọi đều ok chỉ có điền là không nghe nhạc được bằng tai nghe, nhạc cứ phát ra loa ngoài của máy hic hic ai biết chỉ giúp em với nhe

Theo mình Bluetooth của bạn là đời cũ,không được hỗ trợ,bạn có thể thử loại mới ra sau này ,chắc sẽ khắc phục được
Chúc bạn thành công

khanh120677

Sau khi up rom HTC Touch II sóng yếu!?

mình vừa mua 1 con touch II đã up rom win 6.1, nó bắt sóng mobil cực kỳ yếu (ở trong nhà là ko có sóng gió gì hết), sim Viettel thì còn được 2 cục, nhưng mình chủ yếu xài mobil, bạn nào biết xin chỉ mình với hoặc sữa ở đâu dùm nha, thanks.

benhvienpda

bạn thử up bản khác xem tình hình có cải thiẹn hơn ko ? mà trc đó bản cũ thì sóng có ổn hơn ko ???

khanh120677

mình mua thì đã được up rom rồi, có bạn nào có thể giúp mình dùm hoặc chỉ nơi nào để sửa dùm với ở TP.HCM nha, thanks

BraDo

mình vừa mua 1 con touch II đã up rom win 6.1, nó bắt sóng mobil cực kỳ yếu (ở trong nhà là ko có sóng gió gì hết), sim Viettel thì còn được 2 cục, nhưng mình chủ yếu xài mobil, bạn nào biết xin chỉ mình với hoặc sữa ở đâu dùm nha, thanks.

mình mua thì đã được up rom rồi, có bạn nào có thể giúp mình dùm hoặc chỉ nơi nào để sửa dùm với ở TP.HCM nha, thanks

Bạn vào nhầm box rồi, tham khảo Touch II bên này nè

http://pdaviet.net/forumdisplay.php...6867-cd95c05e920882a8dd92b8df3eba18672e14ab1c

allright999888

Các huynh ơi cho e hỏi!
e sai htc polaris, ko biết bị gì mà khi nhận tin nhắn thì nó có lưu lại, còn khi gửi tin nhắn cho người khác hay reply lại thì nó không có lưu lại nội dung tin nhắn vừa gủi! xin được chỉ giáo

vtv6p

Xin hỏi về 1 tính năng trong các bản Rom mới !

Chào các bạn, mình rất thích các rom của bác Phamquang cook (Mình rất hâm mộ tài năng của bác PQ - nhưng bác ý không nhận PM trên diễn đàn nên mình tạo topic này để nhờ các bạn giúp), mình cũng đã thử tới rom thứ 46 nhưng do sở thích nên mình quay lại sử dụng rom V24 (V24 là V được cài trong máy khi mình mua và mình thấy nó hoạt động rất tốt)
Nhưng mình hơi luyến tích 1 số tính năng của các bản V đời cao, nên muốn hỏi các bạn về việc mình muốn thêm 1 số tính năng đó cho V24. Cụ thể:
+ Phần Phone: Khi mình thực hiện cuộc gọi, đến khi cuộc gọi được kết nối máy rung báo hiệu (Mình rất thích tính năng này vì khi gọi 1 là mình sẽ ko phải áp máy vào tai hoặc nhìn màn hình để biết khi nào kết nối được - 1 điều tránh vì thời điểm này sóng điện từ phát ra rất mạnh và nên tránh )
+ Phần lựa chọn các tính năng ở phần taskbar phía trên: Vì các Icon trên đó nhỏ nên khi ấn vào nó tự động mở ra 1 trang mới có đầy đủ các Icon đó với kích thước to hơn - dễ lựa chọn khi sử dụng tay)

Đó là 2 tính năng mình thấy rất hay và mong muốn có nó trên bản V24 mình đang dùng. Mình ko rõ lắm về các thành phần của Rom nên mình muốn hỏi các bạn xem các tính năng trên có là 1 phần mềm độc lập của HTC hay ko ? Có để cài thêm vào được trên bản V khác hay ko ? Nếu có mong các các bạn chia sẻ cho mình với !
Nhân đây cũng xin hỏi các bạn về việc chỉnh các thông số trong Registry làm sao để phần email của mình khi nhận mail mới nó không tự xóa các mail cũ đi vậy ?

Cám ơn các bạn đã quan tâm ! Chúc ngày cuối tuần vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Tính năng rung khi nhận cuộc gọi là do PM Opal Phone Canvas.Còn click vào titlebar sẽ mỡ ra một menu lựa chọn thì cần cài Mbarvian Largtitlebar,các PM này bạn sẽ tìm thấy tại đây tải về và cài tùy thích.

vtv6p

Cám ơn bạn nhiều, tớ cũng đã tìm được thêm mấy soft cũng rất hay ở trang đó !

ratakan

mình cài vào con Polaris của mình rồi nhưng khi chạy thì trên PC chỉ hiện ra hình ảnh trên màn hình của con Polaris thôi còn chuyển qua quay phim hay chụp hình thì màn hình đen thui à ! có ai giúp mình vụ này không ! thax ae rất nhìu

nqkonan

mình cài vào con Polaris của mình rồi nhưng khi chạy thì trên PC chỉ hiện ra hình ảnh trên màn hình của con Polaris thôi còn chuyển qua quay phim hay chụp hình thì màn hình đen thui à ! có ai giúp mình vụ này không ! thax ae rất nhìu

Chưa hiểu ý này lắm "mình cài vào con Polaris của mình rồi nhưng khi chạy thì trên PC chỉ hiện ra hình ảnh trên màn hình của con Polaris thôi"
Quay phim hay chụp hình mà màn hình đen thui là bệnh của Radio, kiểm tra lại bản ROM đang sử dụng và up lại Radio tương ứng cho Rom thì bệnh sẽ khỏi (cái này nhiều người bị và đã hỏi trong khu vực này rồi)

HT900

Hỏi cách Hard Reset HTC Touch Cruise

Em cài thử phần mềm SKIN Manila 2D cho HTC Home 2.1 [QVGA] cho con HTC Touch Cruise của em. Hiện giờ sau khi cài xong giờ máy bị đơ rồi, sau khi cài khởi động lại máy thì chỉ vào được cái nền thôi còn lại là treo luôn ạ:(:)((. Hic, em đã tháo pin ra rồi khởi động lại nhưng vẫn bị hiện tượng như vậy, tính năng điện thoại cũng đơ luôn rồi. Các bác giúp em với ạ, có cách nào không hay phải Hard Reset lại, cách Hard Reset như thế nào ạ. Em cám ơn!

LuongQuang

Super V.I.P
HardReset: Ấn đồng thời phím Explorer+GPS rồi chọc Reset!

Những vấn đề thế này đừng tạo topic để hỏi. Vào khu vực thắc mắc sử dụng ở trên nhé!:-??

Đã move vào đúng chỗ.

sunmen

các bác cho em hỏi với: máy của em bị chết Pin , em muốn mua cái pin này thi mua ở đâu vậy? em đang ở Hà Nội! Cảm ơn các bác nhiều!

phunggia

em đang dùng bản rom 25.101.40.08H down trên pdaviet
hình như up len 6.1 là mất tính năng vuốt khối lập phương bác nhì.
có bác nào chỉ dẫn cho em với