• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC POLARIS

tuvl2001

máy em lỗi gì mà chạy 24 tiếng là phải Hard RS 1 lần, không thì máy cứ cù đơ mở không nổi các ứng dụng, chán thật!

TranMinhMan

Super V.I.P
máy em lỗi gì mà chạy 24 tiếng là phải Hard RS 1 lần, không thì máy cứ cù đơ mở không nổi các ứng dụng, chán thật!

Bạn đang dùng bản Rom nào, thử up lại 1 bản Rom khác xem còn bị tình trạng này ko!?;)

nvpgtcc

Cách vào internet của HTC P3650

Xin các bro chỉ giáo cho cách truy cập mạng wireless của HTX P3650 với. Máy của em phần setting luôn thấy wireless lan bị turn off, cứ bật on lên vài giây lại bị off. Không thể vào mạng được (mạng lại có proxy nữa chứ). Mua máy lâu rồi mà ko lướt web được, bực quá.
Xin các bro chỉ giáo gấp. Thanks

Xin các bro chỉ giáo cho cách truy cập mạng wireless của HTX P3650 với. Máy của em phần setting luôn thấy wireless lan bị turn off, cứ bật on lên vài giây lại bị off. Không thể vào mạng được (mạng lại có proxy nữa chứ). Mua máy lâu rồi mà ko lướt web được, bực quá.
Xin các bro chỉ giáo gấp. Thanks
Cái này thường là lỗi do bản rom bạn đang dùng thôi. Bạn úp bản rom khác thì sẽ sử dụng được WiFi...

kevin_mn

Cách up Radio cho người mới dùng.

Chuyện là em mới dùng HTC nên không rành lắm, em sài con Polaris P3650 nhưng theo tìm hiểu trên diễn đàn thì em đã up được ROM nhưng còn Radio thì không biết cách up. Bác nào biết xin hỗ trợ.
Nêu chi tiết từng bước ( có hình ảnh minh họa càng tốt).
Thanks mấy Bác nhiều !:D

NhatToai

Super V.I.P
Chuyện là em mới dùng HTC nên không rành lắm, em sài con Polaris P3650 nhưng theo tìm hiểu trên diễn đàn thì em đã up được ROM nhưng còn Radio thì không biết cách up. Bác nào biết xin hỗ trợ.
Nêu chi tiết từng bước ( có hình ảnh minh họa càng tốt).
Thanks mấy Bác nhiều !:D

Như bao dòng PPC khác thì up radio và up ROM giống như nhau vậy,bạn đã up ROM được rồi thì còn lo lắng gì khi up radio chứ,cứ mạnh dạn ;;)

thuytrans

Con Polaris của em hiện giờ hay bị mất sóng (cứ khởi động lại máy, dùng được vài tiếng lại mất sóng tiếp). Không biết có phải do ROM & Radio không tương thích hay do phần cứng không nữa? bác nào biết chia sẻ thông tin với em nhé.

NhatToai

Super V.I.P
Con Polaris của em hiện giờ hay bị mất sóng (cứ khởi động lại máy, dùng được vài tiếng lại mất sóng tiếp). Không biết có phải do ROM & Radio không tương thích hay do phần cứng không nữa? bác nào biết chia sẻ thông tin với em nhé.

Mất sóng cũng có khá nhiều nguyên nhân: Dịch vụ mạng,SIM,Cấu hình 3G,Lỗi soft,ROM...
Bạn thử vào Settings/Phone/Band/select your network type>>chọn GSM.
Ngoài ra hãy test với một SIM khác.Nếu vẫn không hết thì HardReset hoặc up ROM lại.

ngaytudovts

(HAI PHONG )cần sự giúp đỡ

em ở hp.em đang sư dụng con htc p3650 tư dưng bị mất sóng, reset lai thì có sóng nhưng đút vao túi lại mất sóng.khong phai do sim(em đã thay sim mới và lắp vào máy khác thấy bình thuơng)
cỏ phải do rom & radio gì ko các bác (em ko biêt úp rom và ở nhà cũng ko có máy tính để up)
em mới lần đầu dùng winmobile.bac nào ở hp giúp đỡ em với
máy em sử dụng win6,5

em ở hp.em đang sư dụng con htc p3650 tư dưng bị mất sóng, reset lai thì có sóng nhưng đút vao túi lại mất sóng.khong phai do sim(em đã thay sim mới và lắp vào máy khác thấy bình thuơng)
cỏ phải do rom & radio gì ko các bác (em ko biêt úp rom và ở nhà cũng ko có máy tính để up)
em mới lần đầu dùng winmobile.bac nào ở hp giúp đỡ em với
máy em sử dụng win6,5
Vấn đề này là có nhiều lý do như bản radio bạn đang dùng, chỗ bạn sinh sống và rom. Bạn thử HardReset lại xem sao (vào Start/Settings/System/ClearStorage nhập mã 1234), nên backup lại danh bạ vì khi HardReset sẽ mất hết dữ liệu. Nếu không hết thì chỉ còn cách úp lên bản Radio khác hay rom khác thôi...

ngaytudovts

Vấn đề này là có nhiều lý do như bản radio bạn đang dùng, chỗ bạn sinh sống và rom. Bạn thử HardReset lại xem sao (vào Start/Settings/System/ClearStorage nhập mã 1234), nên backup lại danh bạ vì khi HardReset sẽ mất hết dữ liệu. Nếu không hết thì chỉ còn cách úp lên bản Radio khác hay rom khác thôi...

cảm ơn bạn
máy mình đã hardreset,đã xòa store,bây giờ thì nó không nhân cả sim nữa chứ không phải mất sóng nữa
theo bạn nó bị làm sao

thuytrans

Cái này hình như mình cũng đã chia sẻ với bạn rồi. Chắc chắn là bị hỏng khay sim (không phải lỗi phần mềm đâu), máy mình bị y như bạn luôn.
Bạn chịu khó đến hiệu sửa chữa điện thoại có uy tín ở gần nhà, sửa 1 buổi chiều xong, mất vài trăm nghìn là lại chạy ngon ngay.
Chúc bạn mau sửa được máy.

Cái này hình như mình cũng đã chia sẻ với bạn rồi. Chắc chắn là bị hỏng khay sim (không phải lỗi phần mềm đâu), máy mình bị y như bạn luôn.
Bạn chịu khó đến hiệu sửa chữa điện thoại có uy tín ở gần nhà, sửa 1 buổi chiều xong, mất vài trăm nghìn là lại chạy ngon ngay.
Chúc bạn mau sửa được máy.
Khả năng như bạn thuytrans nói, bạn vệ sinh lại khay Sim xem sao rồi hãy mang ra hiệu sửa...

Moclanden

Tôi có một em Polaris hiện đang bị lỗi là không có loa thoại (không nghe được Phone bằng loa trong). Tôi chữa hoài không được. Đem ra tiệm cũng pó tay. Trước đây đã từng bị 1 lần. Tôi cũng up đi up lại vòng quanh trong đó có rom murata một hồi hết bệnh. Nhưng lần này thì làm đủ rom rồi mà không giải quyết nổi căn bệnh đó. Loa ngoài thì vẫn vô tư. Mọi vấn đề khác đều ngon lành. Không biết có ai có kinh nghiệm xử lý vấn đề này thì xin chỉ giáo. Cám ơn rất nhiều.

phungtunganh

Em cũng bị như vậy, ra hàng thợ bảo chạy lại room, một hồi nó ko nhận sim luôn. Em cũng vệ sinh khay sim rồi mà vẫn không hết, ko biết có cách nào ko?

TranMinhMan

Super V.I.P
Tôi có một em Polaris hiện đang bị lỗi là không có loa thoại (không nghe được Phone bằng loa trong). Tôi chữa hoài không được. Đem ra tiệm cũng pó tay. Trước đây đã từng bị 1 lần. Tôi cũng up đi up lại vòng quanh trong đó có rom murata một hồi hết bệnh. Nhưng lần này thì làm đủ rom rồi mà không giải quyết nổi căn bệnh đó. Loa ngoài thì vẫn vô tư. Mọi vấn đề khác đều ngon lành. Không biết có ai có kinh nghiệm xử lý vấn đề này thì xin chỉ giáo. Cám ơn rất nhiều.
Em cũng bị như vậy, ra hàng thợ bảo chạy lại room, một hồi nó ko nhận sim luôn. Em cũng vệ sinh khay sim rồi mà vẫn không hết, ko biết có cách nào ko?

Bạn up Rom và phải up luôn Radio theo khuyến cáo của tác giả thì có thể được.

o0_iam_0o_me

có bác nào sử dụng radio 1.59.42.15 này không ạ. e có cái máy dính radio này không có 1 cột sóng nào luôn. có bác nào dùng radio này không ạ. cho e ý kiến với

Rom 6.5 nhẹ nhất cho polaris

có pro nào có rom 6.5 mà không có cài sẵn ứng dụng nào không? thấy bản rom của mấy pro kia đẹp đầy đủ mà nặng quá minh cần bản rom nhẹ nhưng không bị lỗi! xin mấy pro giúp đỡ với:(:(:(

nguyenhuuthuc

XIN ROM 6.5 FOR POLARIS CHƯA TÍCH HỢP NHIỀU ỨNG DỤNG

mình đang cần một bản rom cho polaris mà chưa tích hợp các ứng dụng để có bộ nhớ ram và rom nhiều để làm một số việc vì vậy bác nào có cho mình xin với