• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

blackdoor

Manager
To VUNHATVAN:
Tôi không bị ngủ khi có cuộc gọi nhỡ hay nhận SMS. Trên xdaflameusers chỉ thấy nói là ngủ gật trong một số trường hợp sử dụng WIFI, tôi chưa thử được xem có đúng không. Tôi chỉ thấy bất tiện với bản ROM này ở 2 điểm:
- Pin hao nhanh
- Khi bật Camera, chụp vài tấm hình rồi đóng lại thì màn hình đen sì, giống bị ngủ. Khi đó phải dùng nút End call thoát khỏi Camera rồi vào Task Manager đóng hẳn Camera lại.

Bạn đã cài vào máy các soft gì vậy, tôi thì chỉ có các soft này:
- SPB Mobile Shell, Pocket Plus, Backup
- Core Player
- VNsys Font
- Resco Explorer
- PPCLINK VNkeyboard
- VNsmart Derectory

Mà sắp có bản nâng cấp của ROM này rồi.;;)

ctheanh

Tôi mới bắt đầu dùng Flame.Mong bạn nào có kinh nghiệm thì giúp đỡ cho cái nhé
Máy của tôi ko có sạc xịn nên dùng sạc của O2 mini.Sau khi up lên rom 6.1 thì ko thể sạc pin khi đang bật máy được(tắt hẳn nguồn thì sạc ok).Sạc qua úb của máy tính cũng bình thường.Ko hiêu là lỗi do bản Rom hay là phải có cái patch gì nhỉ?

huysmall

Tôi mới bắt đầu dùng Flame.Mong bạn nào có kinh nghiệm thì giúp đỡ cho cái nhé
Máy của tôi ko có sạc xịn nên dùng sạc của O2 mini.Sau khi up lên rom 6.1 thì ko thể sạc pin khi đang bật máy được(tắt hẳn nguồn thì sạc ok).Sạc qua úb của máy tính cũng bình thường.Ko hiêu là lỗi do bản Rom hay là phải có cái patch gì nhỉ?

Bro có thể mua sạc USB ở ngoài. Mua loại nào có dòng từ 1A trở lên ấy. Sạc bằng USB máy tính cũng chẳng sao. O2 Flame vẫn vừa mở vừa sạc bình thường bro ah.

ctheanh

Bro có thể mua sạc USB ở ngoài. Mua loại nào có dòng từ 1A trở lên ấy. Sạc bằng USB máy tính cũng chẳng sao. O2 Flame vẫn vừa mở vừa sạc bình thường bro ah.

Đúng là vẫn sạc bình thường nếu tắt hẳn máy đi.Thông số của cái sạc của mình là Output:DC 5.5V+-0.5V
900 - 1100 mA.Thế mà vẫn ko sạc được.Mình đã quay lại dùng ROM WM5 cũng ko được.Chẳng lẽ sạc miniusb cũng khác nhau à?

VUNHATVAN

Mình cài nè:
S2U2
Resco Explorer
Audio Notes Touch
Lich Phu Dong
Vnsys Font
Vn Advanced Keyboard
PhoneAlarm
Photo Viewer Pro
Ringo
WkTASK
Magicall2.0
Eye on Privacy
Không biết là đụng soft nào nữa?

blackdoor

Manager
To VUNHATVAN:
Theo tôi khả năng do S2U2 là khá lớn. Tôi đã không dùng nó từ khi up ROM 6.1 rồi.
Mà tại sao OS lại phải chạy theo soft nhỉ? Dùng ROM cook phải chịu thôi.

To huysmall:
Của tôi nếu tắt máy đi thì chỉ xạc được khoảng 1 tiếng rưỡi đến 2 tiếng là đèn sạc tắt luôn. Không hiểu sao nữa.:-??

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

To VUNHATVAN:
Theo tôi khả năng do S2U2 là khá lớn. Tôi đã không dùng nó từ khi up ROM 6.1 rồi.

To huysmall:
Của tôi nếu tắt máy đi thì chỉ xạc được khoảng 1 tiếng rưỡi đến 2 tiếng là đèn sạc tắt luôn. Không hiểu sao nữa.:-??

Thực ra do O2 Flame thiết kế IC sạc bên trong ko dc hoàn hảo. Bro Bình còn nhớ pin chứ. Để ko hư thì lần đầu tiên lắp vào máy, phải bật nguồn lên khởi động xong thì cắm sạc luôn. Nếu gắn vào lần đầu, ko bật máy, mà sạc thì pin die đó bro Bình. cái này bro Bình kinh qua rồi còn gì. O2 Flame Arimaaaaaa.

blackdoor

Manager
Thực ra do O2 Flame thiết kế IC sạc bên trong ko dc hoàn hảo. Bro Bình còn nhớ pin chứ. Để ko hư thì lần đầu tiên lắp vào máy, phải bật nguồn lên khởi động xong thì cắm sạc luôn. Nếu gắn vào lần đầu, ko bật máy, mà sạc thì pin die đó bro Bình. cái này bro Bình kinh qua rồi còn gì. O2 Flame Arimaaaaaa.

À, hóa ra vậy. Nhưng hôm ấy của mình không boot được lên mà.

honluong

SOS - Flame không nhận GSM

Con flame của mình đang dùng bản ROM 002WWE của cotulla 1 tuần nay, mọi cái đều ok, trưa nay mình tháo cái nắp pin ra để dán cái logo Intel. Sau khi dán xong, bật máy lên thấy không nhận GSM (dấu "x" ngay biểu tượng sóng), mình vào Wireless manager để bật thì chỉ bật được Bluetooth và Wifi, còn Phone ko bật được.
Trong phần Device Information, GSM Version ko có gì hết, IMEI của máy là 5 ô vuông trắng.
Thế là mình hard reset lại, vẫn như vậy, mình up lại ROM vẫn không được. Bây giờ mình đã up lại bản ROM gốc down trên O2, nhưng vẫn không nhận GSM, IMEI vẫn là 5 ô vuông.
Mình xem trên xdaflameusers, thấy hướng dẫn như vậy :
"As for recovering versions it's not so hard:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\State]
"Arima_EMPVer"="here write Your GSM verion"
"Arima_IMEI"="here write Your IMEI"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\DeviceInfo]
"GSMVer"="here write Your GSM verion"

But I don't know if it will help You. I tried that and softreseted and I was online again."
Nhưng trong registry con Flame của mình không có "Arima_EMPVer" và "Arima_IMEI", cũng như mình không biết nên điền giá trị gì.
Các bác, các anh em ai đang dùng Flame xem xét giúp với. THANKS FOR ALL

nguatroi

không tương thích excel của flame

em làm việc trên excel của Quickoffice [BẢN 4.5 ] máy e61i khi em chuyển vào máy Flame ppc wm5 thì không tương thích, thằng Flame chỉ hiện lên bảng còn dử liệu mất hết, các bác giúp em có cách nào hiện dử liệu full được không . em cám ơn các bác nhiều. nếu chuyển từ máy e61i sang pc rồi chuyển sang Flame thì ok, nhưng từ e61i sang Flame thì không hiện dử liệu, các bác giúp em với

hoangphiit

Có ai biết cho mình hỏi chút nha! Hôm bữa mình mở cái đèn flash của Flame để xài (vì bị cúp điện đột ngột đó mà), không biết có phải do mở lâu (khoảng 5 phút) hay không mà từ lúc đó trở đi thì khi mình mở camera lên là hình bị nhòe đi (nhìn giống như ma hay phim âm bản dzậy đó), có ai biết về cái này giải thích dùm mình nha! Cảm ơn nhiều nhiều!

hoangphiit

Có ai biết cho mình hỏi chút nha! Hôm bữa mình mở cái đèn flash của Flame để xài (vì bị cúp điện đột ngột đó mà), không biết có phải do mở lâu (khoảng 5 phút) hay không mà từ lúc đó trở đi thì khi mình mở camera lên là hình bị nhòe đi (nhìn giống như ma hay phim âm bản dzậy đó), có ai biết về cái này giải thích dùm mình nha! Cảm ơn nhiều nhiều!

VUNHATVAN

Bạn đang dùng bản Rom nào vậy, bữa trước mình dùng Rom 6.0 thỉnh thoảng cũng bị vậy, reset lại là lại ok nhưng chỉ được một lúc, từ ngày dùng Rom 6.1 thì thôi, bạn thử kiểm tra lại nhé

huysmall

Khả năng đèn Flash sắp hỏng. Nhưng đèn Flash ko ăn nhập gì với camera cả. Vì nếu sử dụng camera ko có flash vẫn chụp hình dc. Bro có thể hard-reset xem sao nhé. Thân

blackdoor

Manager
Khả năng đèn Flash sắp hỏng. Nhưng đèn Flash ko ăn nhập gì với camera cả. Vì nếu sử dụng camera ko có flash vẫn chụp hình dc. Bro có thể hard-reset xem sao nhé. Thân

Ha, Huy "nhỏ" xứng đáng là kỹ thuật viên ở box này rồi.=D>

blackdoor

Manager

CÙng một nội dung, bạn nên post ở một nơi thôi. Đã có 1 reply cho trường hợp của bạn ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11690&page=15

poisonpure

Sao máy mình up nó lên 6.1, mọi thứ đều OK cả kể cả sóng cũng ngon lành, quăng cái thẻ 8 GB cũng nhận tuốt. Nhưng có đều ko mở FM radio được, mặc dù test FM vẫn vào được. Bác nào chỉ giúp. Thanks

blackdoor

Manager
Sao máy mình up nó lên 6.1, mọi thứ đều OK cả kể cả sóng cũng ngon lành, quăng cái thẻ 8 GB cũng nhận tuốt. Nhưng có đều ko mở FM radio được, mặc dù test FM vẫn vào được. Bác nào chỉ giúp. Thanks

Bạn up bản nào vậy? Nếu là bản của Cotulla thì chỉ cần vào Settings->System->Remove Programs và gỡ Arima FM Radio rồi SR là ổn.