• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

woonlin

Bung máy theo hướng dẫn làm hoài không được, tôi chỉ tháo được 8 con vít nhưng bung ra không được, dù nạy kiểu nào cũng vậy, cứng quá. Ai biết, xin chỉ giáo thêm cặng cẽ.. không thì lấy máy, chạy qua các cao thủ nhờ tháo dùm.. Help me

VUNHATVAN

Bạn lấy móng tay (nếu móng tay cứng) hoặc dùng cái Sim điện thoại hoặc cái gì mỏng tương đương, tách 2 lớp vỏ ở chỗ loa bên sườn ra cho dễ, nhét cái sim hoặc móng tay vào rồi di vòng quanh máy. Thế là được nhưng đút SIM vào ít thôi nhé.

woonlin

kết quả: tình hình sau khi chùi, sóng cũng yếu như trước, lệch cảm ứng trầm trọng.. cuối cùng... hic.. bán ve chai...

VUNHATVAN

Ngoài chùi ra, bạn cần kéo hai chân Anten dài ra và hơi ấn xuống phía dưới để đảm bảo cho hai chân tiếp xúc được với 2 chân ở Main.

binhmogas

có bác nào sử dụng flame sao khi bị va chạm mạnh hay máy bị cấn đại loại là vậy rồi yếu sóng từ đó mà không khắc phục được nếu có hiện tượng đó giống mình sẽ chỉ cho 1 cách có thể khắc phục được (có thể không fải do lổi dơ hay chân antena không tiếp xúc tốt). mình cũng đang test thôi:-?

woonlin

có ai biết chỗ nào sửa Flame không? tình hình là lúc tháo bị rách miếng mạch giấy mạch nhựa ở cáp màn hình, nên khởi động tối thui. Ai biết chỉ dùm mình, Tp.HCM. Xin cám ơn

blackdoor

Manager
có ai biết chỗ nào sửa Flame không? tình hình là lúc tháo bị rách miếng mạch giấy mạch nhựa ở cáp màn hình, nên khởi động tối thui. Ai biết chỉ dùm mình, Tp.HCM. Xin cám ơn

Bạn liên lạc với huysmall (0909277455) nhé, có ngay chỗ sửa, kể cả đã up nhầm eboot.:))

binhmogas

BÁC CỨ QUA BÁC HUYSMALL XEM SAO VỀ GIÁ CẢ NHÉ OK THÌ LÀM. CÒN MÌNH THÌ CÓ 1 CÁI MÀNG HÌNH ZIN CỦA EXEC KHÔNG LỖI GÌ CẢ ( MÀNG HÌNH FLAME VÀ EXEC LÀ 1);)

binhmogas

flame chạy 50km/h là call

tình hình là mình hay sử dụng tai nghe và chạy xe trên 50km/h (gió mạnh) là em nó cứ tự động gọi số điện thoại trong call history mới nhất. tình trạng này có ở tất cả các ppc mình dùng( flame,exec,x1) và hầu như tất cả các bản rom.mà trong voice speed dial mình không hề lưu khẩu lệnh nào cả. bác nào biết cách trị chỉ mình với. Thank!:-??:-??:-??:-??

khoathuy

cap kết nối tv

bác nào có cáp kết nối TV của con flame ko dùng hoặc thừa thì để lại cho em với.8-|

khoathuy

mình nghĩ chăc là gió làm lay chân giắc cắm hoặc chỗ nhấn khi đàm thoại ở tai nghe. vì mình thỉnh thoảng cắm tai nghe vào thì nó lại tự động gọi đi.

binhmogas

không thể nào lay được mình đã thử rồi các nút và zack rất tốt. mình nghĩ trong rom có 1 khẩu lệnh mặc định để thực thi việc gọi nên khi có gió mạnh thì máy "nghe" nhầm nên call

luuduchoa87

Có ai bị như mình ko xài TCPMP GF5500 coi phim hình nó bị xé(tearing) ghê lắm (giả mã bằng DiectDraw thì ít bị tearing hơn),hay xài chế độ độ landsape duyệt ảnh cũng vậy ,kéo trượt là hình nó bị xé (tearing) và giật giật.Hình như cái card màn hình của mình bị lỗi hay là bệnh chung của Flame nhỉ!

blackdoor

Manager
Có ai bị như mình ko xài TCPMP GF5500 coi phim hình nó bị xé(tearing) ghê lắm (giả mã bằng DiectDraw thì ít bị tearing hơn),hay xài chế độ độ landsape duyệt ảnh cũng vậy ,kéo trượt là hình nó bị xé (tearing) và giật giật.Hình như cái card màn hình của mình bị lỗi hay là bệnh chung của Flame nhỉ!

Flame không có bệnh chung như vậy, bạn thử Core Player xem sao nhé.

XiaoGui

như vậy là cảnh báo ko nên đi xe quá 50km/h. Phòng chống tai nạn rất tốt

binhmogas

OK! THẾ THÌ VIP ĐI TIẾP KHÁCH ĐƯỜNG XA ,MANG GIẦY, ÁO BỎ VÀO QUẦN SÀI O2 FLAME ...ĐI XE ĐẠP CHO AN TOÀN NHA.