• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG HTC OPAL (Touch Viva)

niken283

Camera Touch Viva không vào dc

Con HTC Touch Viva mình đang xài không pik tại sao khi bấm vào camera thì không vào dc, ai pik nó bị gì thì giúp dùm mình, thanks

co ai bit fan mem nao choi nhac mp3 va mp4 cho tuoch viva ko cho e xin voi
ca e mun phan mem diet virus nua
e co tai vai cạ nhu pocketmusic nhung dung duc mot thoi gjan la loi

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

riverlong

xin giúp mình về touch viva

mình đang sài con touch viva, rom 6.5 CE.OS.5.2.23053. mọi thứ nói chung cũng ổn, ngoại trừ khi bấm phím nguồn để khoá màng hình thì nó đóng luôn tất cả chuơng trình đang chạy trình đang chạy, mình không biêt làm sao chỉnh lại cả, mong mọi người giúp, mình mới chuyển qua sai WM à?;;)

mình đang sài con touch viva, rom 6.5 CE.OS.5.2.23053. mọi thứ nói chung cũng ổn, ngoại trừ khi bấm phím nguồn để khoá màng hình thì nó đóng luôn tất cả chuơng trình đang chạy trình đang chạy, mình không biêt làm sao chỉnh lại cả, mong mọi người giúp, mình mới chuyển qua sai WM à?;;)
Một số chuơng trình sẽ không chạy nếu bạn bấm phím nguồn để tắt màn hình bạn ạ.

loi khi cai rom cho htc touch viva t2223

mình chưa rành lăm về pda, mình đang sử dụng con htc touch viva t2223 up lại rom mới được 2% thì mất kết nối với pc. giờ mở máy lên chi thấy màn hình có 3 làn đỏ, xanh nhạt, xanh đậm.
các dòng chữ ở làn đỏ:
ONBL 1.26.0000
SPL 1.26.CMON
làn xanh nhạt:
F256.
Ai biết cách xử lý chỉ giúp mình với.
Thanks.

mình chưa rành lăm về pda, mình đang sử dụng con htc touch viva t2223 up lại rom mới được 2% thì mất kết nối với pc. giờ mở máy lên chi thấy màn hình có 3 làn đỏ, xanh nhạt, xanh đậm.
các dòng chữ ở làn đỏ:
ONBL 1.26.0000
SPL 1.26.CMON
làn xanh nhạt:
F256.
Ai biết cách xử lý chỉ giúp mình với.
Thanks.
Bạn đang bị kẹt ở chế độ Bootloader (màn hình 3 màu) và máy bạn đã HSPL rồi nên bạn cắm lại cable kết nối khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn tiến hành úp lại rom là được.

E chưa rành lắm nhờ chỉ kỷ hơn giúp E với.
Ở dòng cuối cùng E thấy chữ USB khi cắm dây vào máy vi tính.

E chưa rành lắm nhờ chỉ kỷ hơn giúp E với.
Chưa rành mà đã úp rom rồi??? Bạn cắm cable kết nối với PC đến khi nào chữ Serial trên màn hình Viva chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file CustomRUU.exe hay RomUpdateUltility.exe để úp rom thôi.

lúc đầu chạy bản 6.5 nhưng bị lỗi nên định up lai bản 6.1.
E thử rồi nhưng báo lỗi 260.
PC của bạn đã cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và NetCF chưa? Nếu chưa thì cài đủ driver thì mới úp rom được nhé. Tối ra Yahoo mình hướng dẫn cho. Ok.

chuongcaubanh

giúp em với mấy anh oi!

e hiện mí mua con htc viva T2223 củ mọi chức năng điều ok chỉ có cái là khi mua về ngôn ngữ là tiếng trung quốc e chỉnh cở nào củng không được up rom thì không nhận cáp, đem ra tiệm thì người ta nói lúc trước đã có người up sai rom giờ up rom được 1 lúc thì không nhận cáp luôn! mong được ae giúp đỡ! thanks mấy anh trước nhe

e hiện mí mua con htc viva T2223 củ mọi chức năng điều ok chỉ có cái là khi mua về ngôn ngữ là tiếng trung quốc e chỉnh cở nào củng không được up rom thì không nhận cáp, đem ra tiệm thì người ta nói lúc trước đã có người up sai rom giờ up rom được 1 lúc thì không nhận cáp luôn! mong được ae giúp đỡ! thanks mấy anh trước nhe
Úp sai rom thì máy làm sao hoạt động được hả bản??? Máy bạn đang chạy rom tiếng Trung nên bạn tắt máy, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down và đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu (Bootloader) hiện ra thì bạn nhả phím Volume Down ra, ở Bootloader bạn xem thông số SPL là bao nhiêu, nếu là 1.26.cmon hay 2.00.cmon thì máy bạn đã HardSPL rồi. Bây giờ bạn cắm cable kết nối với PC đến khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì tiến hành úp rom thôi.

Chú ý PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0 nhé.

chuongcaubanh

Úp sai rom thì máy làm sao hoạt động được hả bản??? Máy bạn đang chạy rom tiếng Trung nên bạn tắt máy, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down và đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu (Bootloader) hiện ra thì bạn nhả phím Volume Down ra, ở Bootloader bạn xem thông số SPL là bao nhiêu, nếu là 1.26.cmon hay 2.00.cmon thì máy bạn đã HardSPL rồi. Bây giờ bạn cắm cable kết nối với PC đến khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì tiến hành úp rom thôi.

Chú ý PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0 nhé.
thanks a đã coment nhưg mà! máy em không nhận cáp rồi sao giờ! vẫn sạt được bình thường! đem ra tiệm up rom giữa chừng không nhận cáp!

chuongcaubanh

e đã làm theo lời anh dặn nhưng khi boot lên thì hiện 1.26.0000 và F256 nhưng không thấy hiện serial gì hết gim usb vô thì hiện usb

e đã làm theo lời anh dặn nhưng khi boot lên thì hiện 1.26.0000 và F256 nhưng không thấy hiện serial gì hết gim usb vô thì hiện usb
Vậy thì máy bạn chưa HardSPL rồi. Giờ bạn đang ở chế độ Bootloader và cắm cable kết nối với PC (có hiện chữ USB) thì bạn tiến hành HardSPL cho máy luôn nhé. Cách HardSPL bạn tham khảo tại topic HardSPL-V2-HTC-Touch-Viva-by-CMONEX (nhớ xài bản HSPL v2.0 nhé).