• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG O2 XDA STEALTH

PhamQuang

Manager
O2 STEALTH của em vừa up lại ROM W5 bị sao không biết: chép ebook .prc, .lit, .chm ( tất nhiên có chương trình đọc) hôm nay tự nhiên mở chuơng trình đọc các ebook đó lên là cứ load hoài phải soft reset cũng bị vậy và mở folder ebooks trên thẻ nhớ thì thấy rất khó vào, khi vào được thì thấy hàng loạt thư mục con lạ và hàng loạt file tên lằng ngoằng xóa không được.Em tưởng bị virus nên diệt bằng Bitdefender mobile không có vả lại PC của em xài KIS 7 update thường xuyên thì chắc không phải do virus
Thật không biết lổi gì, mong chỉ giáo, Thank!!!

Lỗi thẻ chắc chắn 100%.
Bạn hãy thử dùng thẻ khác, SR lại máy xem sao.

AnhTu

Super V.I.P
Sử dụng ổ đọc thẻ nhớ chuyên dụng để kiểm tra thẻ riêng biệt, chắc chắn thẻ đã bị virus, nên format thẻ lại, trước khi format thì nên sao lưu các file cần thiết mà mình biết không phải virus :D

tritrung

Thử format thẻ xem sao. PC của bác mà có virus thì format xong vẫn bị. Bác nên cắm vào máy nào ko bị virus ý.

giongdai

Các bác cho hỏi làm sao chỉnh volum cho con Steath (khi click vào biểu tượng cái loa ở thanh title bar ) luôn ở mức maximum ( cả 2 thứ là biểu tượng cái điện thoại và cái ống nghe) khi chọn " on "vì mình thấy khi chọn " off "thì cả 2 thứ đều minximum
Thank!!!

Bạn hỏi khó hiểu quá. nếu làm theo cách của bạn mà nó vẫn k có tiếng, chỉ có rung thôi thì bạn vào settings-phone rồi chọn mục vibrate and ring rồi ok. thử xem sao

anui

Còn bàn phím cứng dùng để nhắn tin thì khỏi..... chơi cảm ứng cho vui....hihi
chúc vui...

bác thân mến
đôi khi nội dung tin nhắn chỉ 2,3 từ. chẳng nhẽ cứ phải rút bút ra nhấn cảm ứng??:-?

em muốn các bác chỉ cho em cách nhắn tin băng phím cứng. em thấy trên các phím số cứng có cả chữ cái. chắc chắn là có cách chuyển đổi...

các bác nào giúp em với

tritrung

Bác dùng ROM nào? Nếu dùng ROM mới nhất 6.1 thì cài patch là ok thôi.

giongdai

Con STEALTH của em vừa up ROM WM6.1 Build 19199 patchs Updated 05 May 08, phát hiện trong mục gởi SMS lại có vấn đề: bình thường ở ROM gốc khi mình tạo new SMS thì ở phần " To:" mình chỉ cần nhập 1 hoặc 2 ký tự tên người nhận SMS là tự động danh bạ load lên tên đầy đủ của người đó cả số ĐT; còn bản ROM mới này không có chức năng này, muốn gửi cho ai phải nhập thủ công số ĐT người đó vào.

Các bác có cách nào khắc phục chỉ giúp, em cảm ơn !!!

tritrung

Có thể do bản ROM nó vậy. Bản WM5 thì mình ko nhớ rõ, nhưng hình như đúng là có chức năng này. Bản 6.1 này lỗi be bét ý mà. Đành chấp nhận vậy thui.

anui

các bác ơi..
em noob quá...
để sử dụng bàn phím cảm ứng. làm thế nào để các chữ cái thành chữ IN HOA
chứ giờ em nhắn tin mỗi lần muốn viết chữ IN HOA là phải ấn SHIFT rồi ấn, viết xong đc 1 chữ, muốn viết chữ thứ 2 lại tiêp tục ấn Shift..
mệt quá...
ai giúp em với.

tritrung

Nếu bạn dùng Resco Keyboard thì ấn vào 1 ký tự, giữ 1 chút rồi kéo lên, nhả tay ra thì là viết hoa.

huyhuy

cac Bac oi!! o2 stealth cua toi sao ko tat windown media duoc vay, tat roi sao no van Hat, bo tay!! cuu voi