• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG O2 XDA STEALTH

ChuHuyHoan

Well-Known Member
con stealth của mình thỉnh thoảng bi treo cảm ứng (dung cảm ứng ko dc, sử dụng các phím cưng thì vẫn ok) sau khi khởi động lại thì dùng bthuong
liêu nó bị bệnh ji các bác nhỉ?

Treo cảm ứng là sao vậy bạn? dùng nó bị lệch hay treo hẳn màn hình nếu treo hẳn màn hình thì chắc là do PM hoặc đụng sof thôi còn cảm ứng nếu bị thì sẽ bị lệch rồi dẫn tới liệt hẳn. Thử HS lại không cài gì dùng xem thế nào nhé bạn lúc đó biết được nguyên nhân do đâu ngay....

tridungtran

Kính mời các cao thủ vào chuẩn đoán bệnh cho con O2 Stealth

con O2 của e chỉ sạc pin vào được 5% rồi sau đó máy cứ nóng rực lên dù có cắm điện cả ngày (ngoài ra nó luôn hiện biểu tượng sạc kể cả khi ko cắm điện)
Sau đó e tháo pin ra để nguội, rồi lắp lại pin thì máy lại có hiện tượng nóng (pin hết rất nhanh)
kính hỏi các bác là nó có bệnh j (do pin, do giắc sạc hay do lỗi phần mềm) ????
Con bệnh đang hấp hối nên mong các bác nhanh tay cấp cứu.
Thanks all.
8-|8-|8-|8-|

vutuanson

thanks cac bác
HS con này giữ fim nguồn với reset hả các bác?
mình cũng bị lỗi như bác ở trên nữa
vào cafe wifi mà ko vào mạng đc
mong các bác chỉ giúp lun
thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thanks cac bác
HS con này giữ fim nguồn với reset hả các bác?
mình cũng bị lỗi như bác ở trên nữa
vào cafe wifi mà ko vào mạng đc
mong các bác chỉ giúp lun
thanks!

Muốn vào mạng bạn bật wifi lên rồi connecter nếu đòi pass thì nhập không có thì next là ok thôi.....

vutuanson

nó ko đòi pass,toàn vào nokia_ovi
ko vào đc web các bác ah
----------
HS tnaof các bác nhỉ?

minhluc

Sau khi soft reset máy ko nhận thẻ nhớ

Anh em giúp mình với,máy mình có hiện tượng sau khi SR thì ko nhận thẻ nhớ nữa,trước đây mỗi lần gặp trường hợp này mình thường tháo thẻ ra rồi lắp lại là ok,nhưng hiện giờ thì ko đc nữa,hay là thẻ nhớ đã bị hỏng...ai gặp wa hay biết cách khắc phục xin giúp mình với...thanks nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thử thay cục pin khác thử nếu vẫn nóng có lẽ nguồn có vấn đề hoặc máy bị chập gì dẫn tới hiện tượng đó....
@: không post bài liên tục nếu cần có thể edit nhé...

minhluc

O2 Steath cần giúp đỡ gấp

huhu...các bác ơi tình hình là trưa qua e có làm rơi con O2 Steath(rơi nhẹ thui à) nhưng vẫn sử dụng bình thường,nhưng đến chiều thì xảy ra sự cố đầu tiên máy báo ko nhận được sim,em nghĩ là khi rớt lỏng sim nên tháo ra lắp lại nhưng khi lắp lại thì máy tịt nguồn luôn,màn hình ko bật lên được nữa.Khi cắm sạc vào thì máy khởi động lại và sử dụng bình thường nhưng hơi chậm(đèn báo sạc thì màu xanh và đỏ chớp liên tục chứ ko như bình thường là đang sạc màu đỏ và đầy thì báo xanh)và ko có sóng.Thực hiện cuộc gọi thì ko đc vì báo lỗi phone off và đại khái là the wireless radio không kích hoạt nên ko sử dụng được...Em có vào kiểm tra trong wireless manager thì mất tiêu phần chỉnh Phone on-off chỉ còn mục tinh chỉnh Bluetooth và Wifi thui.Ác nỗi là khi rút sạc ra thì máy tiếp tục mất nguồn và cắm sạc lại thì máy lên nguồn và khởi động lại...huhu...Em đã thử backup lại mà vẫn ko ăn thua...xin các anh giúp đỡ gấp với ạ...ko biết là do hỏng phần cứng hay phần mềm hay là do pin ạ...thanks các anh rất nhiều và mong tin...

dhshoangsonvn

các anh pro giúp e với.

con o2 stealth của e khong hiểu sao khong hard reset được sac pin ca ngay ma van báo lỗi. khi hardreset cu bao pin không dủ 50 %. anh nao biết cách chỉ e với.

ngoctuyen

Xin ROM O2 XDAIIi
bác nào có bản ROM mới xin cho e với con của e dùng chậm quá muốn Up lên bản mới mà ko biết tìm ở đâu cả

nhamgiahung

bác thư dung quả pin mới xem thế nào xem nó có báo như vậy không, nếu vẫn báo như vậy bác phải can thiệp môt trong 2 phần cứng và phần mềm

nhamgiahung

thế thì chắc chắn máy bác bị chập phần cứng rồi thế may bác nóng có nghe gọi được không, nếu nghe gọi được thì máy bạn bị chập coin công xuất rôi

dhshoangsonvn

thanks anh

e sac pin 1 dem e có thể sài 2 ngày mới hết, nhưng vẫn báo 100% hoài, e ngi đây là của phần mền, mong các anh chỉ giáo thêm

dhshoangsonvn

02 stealth không hardreset được.

mình có con 02 stealth. không biết bị gì mà khi hardreset bảo main pin dưới 50%. và dừng ngay tại đó không tiếp tục. mặc dù mình đã sạc pin rất đầy. xin các anh chỉ dùm em. ah và làm ơn cho em xin cái link download rom có thể chép vào thẻ nhớ để hardreset lại. thanks nhiều

dhshoangsonvn

cho e xin rom 6.1 của stealth. e cần rom chép vào thẻ nhớ để úp

em chỉ biết úp từ pc. nhưng con o2 của em không hardreset được nên anh nào có rom cho em xin.e rất cảm ơn.

dhshoangsonvn

sao không ai giúp e hêt vay. e cung khogn biết làm sao để có file có thể chép vao thẻ nhớ để uprom nữa.

anui

em đã hardSet ... màn hình hiện ra
Fomat DSK2 --->>.. chạy đc 3 vạch hiện thêm dòng Fail.. Reboot....
không sửa được.. sau đó lại tiếp tục hiện lên cái bắt tinh chỉnh màn hình.. chọc bút theo mà không khởi động đc
giúp em với cả nhà ơi