• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

o2xda2i

nếu dùng 5g liên tục mới hết thì pin bạn k có vấn đề gì cả, mày máy cũng không bị ăn nguồn, chắc chắn đấy. mình dùng qua con này rồi nên mới biết, rom ship là rom của nhà cung cấp khi bán máy đã cài theo máy, bạn có thể tham khảo bản rom ship của máy bạn tại my-xda.com nhé, ý mình nói là chỉ sạc ( để 10-15' ) trong lần đầu thôi, để nó làm no hết các cell trong pin, cách mà bạn nói cũng có hiệu quả tương tự, pin khi mới dùng đều có cách sạc gần giống nhau , tuy nhiên khi dùng pda phải cẩn thận để tránh trai pin vì pin dòng này không có nhiều pin xịn
Nghe bạn bảo máy mình ko bị ăn nguồn thấy nhẹ cả người:D
Vấn đề mình nói trên đấy, nghe nhạc liên tục thì đc hơn 5h lận nhưng để chờ thì lại rất ít gần 1 ngày thôi. Mình ko hiểu là bị gì:O. Bạn có thể hướng dẫn cho mình xem bản rom ship trên web kia đc ko, ko hiểu lắm:-?
Hi hi, có bác nào nghía qua thì cho em thêm ý kiến với. Hóa ra hỏi ở 2 topic pin, tai nghe có mỗi bác rockone trả lời. Em rất cần ý kiến, vì sắp đến thời hạn 1 tuần có thể đổi pin đc rồi.:D

sony

Cho mình hỏi dung lượng pin là 1620mAh thì khả năng sử dụng sẽ kéo dài bao lâu nếu chỉ chơi game hoặc nghe nhạc hoặc chỉ dùng để nghe gọi, mình muốn hỏi để ước tính mức độ sử dụng cho hợp lý, cơ bản vì mình chưa thử :p

rockone1909

Vấn đề mình nói trên đấy, nghe nhạc liên tục thì đc hơn 5h lận nhưng để chờ thì lại rất ít gần 1 ngày thôi. Mình ko hiểu là bị gì:O. Bạn có thể hướng dẫn cho mình xem bản rom ship trên web kia đc ko, ko hiểu lắm:-?
Hi hi, có bác nào nghía qua thì cho em thêm ý kiến với. Hóa ra hỏi ở 2 topic pin, tai nghe có mỗi bác rockone trả lời. Em rất cần ý kiến, vì sắp đến thời hạn 1 tuần có thể đổi pin đc rồi.:D

bạn dùng " bình thường" nghĩa là thế nào? khi không dùng bạn nên turn off nó đi ( bấm nút off trên cùng ấy), không nên để chạy ngầm vì nó rất tốn pin,có thẻ để chế độ sáng vừa thôi, tắt hết các kết nối không cần thiết như beam, bluetooth, xong mới test tiếp về phần mềm nhé, bạn có dùng nhiều pm chạy ở today không, hay dùng những chức năng thông thường thôi, theo mình thì máy của bạn có thể dùng khoảng 2 ngày mới hết pin đấy, máy bạn hiện đang chạy rom nào? mà mình cũng không rõ mức nghe gọi thông thường 1 ngày của bạn là bao nhiêu, nếu biét mình tư vấn cho, con exec của mình dùng pin khoảng 2 ngày đấy, mà đang dùng w6 ( w6 khá tốn pin)

o2xda2i

bạn dùng " bình thường" nghĩa là thế nào? khi không dùng bạn nên turn off nó đi ( bấm nút off trên cùng ấy), không nên để chạy ngầm vì nó rất tốn pin,có thẻ để chế độ sáng vừa thôi, tắt hết các kết nối không cần thiết như beam, bluetooth, xong mới test tiếp về phần mềm nhé, bạn có dùng nhiều pm chạy ở today không, hay dùng những chức năng thông thường thôi, theo mình thì máy của bạn có thể dùng khoảng 2 ngày mới hết pin đấy, máy bạn hiện đang chạy rom nào? mà mình cũng không rõ mức nghe gọi thông thường 1 ngày của bạn là bao nhiêu, nếu biét mình tư vấn cho, con exec của mình dùng pin khoảng 2 ngày đấy, mà đang dùng w6 ( w6 khá tốn pin)
Đây là thông số Device máy: Rom Version (1.11.00 WWE). Rom date (27/1/05). Radio Version (1.00.00). Protocol Version (1337.39). ExtRom version (1.11.923 WWE).
Thỉnh thoảng vài tiếng thì mình bật lên xem pin, 1 ngày thường chỉ có 1,2 cuộc gọi đến và tin nhắn. Dùng xong mình đều ấn off tắt luôn. Mình để chế độ sáng thấp nhất, chắc chắn ko kết nối gì cả vì mỗi lần ko dùng máy mình đều chạy Running Programs stop all tất cả các chức năng. Mình cũng chưa cài thêm soft gì cả. Trước pin cũ dùng đc 12h nên mình ngại cài thêm soft cứ để ko thôi, giờ thử pin nên vẫn thế, ngoài rom ra chả còn gì khác.

tungnd81

1- Theo bạn nói thì mình nghĩ máy của bạn vẫn có khả năng ăn pin vì có thể khi bạn dùng liên tục các ứng dụng khác thì không sao nhưng có thể lỗi ăn pin xảy ra khi bạn nghe hoặc gọi điện thoại.
2- Khả năng có thể bạn chạy nhiều ứng dụng lớn và luôn chạy ngầm định ở trên máy nên ngay cả khi bạn không dùng gì vẫn bị tốn pin hơn bình thường rất nhiều.
Theo minh có khả năng đó.Nhưng nếu chưa xác định được chính xác lỗi do pin hay do máy thì bạn nên mang đến các cửa hàng uy tín để kiểm tra lỗi từ đâu.:-?

rockone1909

Đây là thông số Device máy: Rom Version (1.11.00 WWE). Rom date (27/1/05). Radio Version (1.00.00). Protocol Version (1337.39). ExtRom version (1.11.923 WWE).
Thỉnh thoảng vài tiếng thì mình bật lên xem pin, 1 ngày thường chỉ có 1,2 cuộc gọi đến và tin nhắn. Dùng xong mình đều ấn off tắt luôn. Mình để chế độ sáng thấp nhất, chắc chắn ko kết nối gì cả vì mỗi lần ko dùng máy mình đều chạy Running Programs stop all tất cả các chức năng. Mình cũng chưa cài thêm soft gì cả. Trước pin cũ dùng đc 12h nên mình ngại cài thêm soft cứ để ko thôi, giờ thử pin nên vẫn thế, ngoài rom ra chả còn gì khác.

mình thấy dùng liên tục như bạn nói mà tới 5h mới hết thì mày bạn cũng không phải bị do pin, bạn dugnf máy như thế thì đáng nhẽ ra phải được 2 này mới phải, bạn có hay nghịch máy không, bạt máy lên chọt chọt ấy, :D. mà mình thấy bạn nên test thêm 1 cục nữa xem sao, đẻ chắc ăn, thế này mình cũng khó tư vấn quá, thwo đúng lý thuyết thì phải được 2 ngày, nhưg thực tế thì được 1 ngày, khó hiểu

Nemmatlanh

pin 2s co thể độ pin lên cao ko các bác

02S có pin dung lượng cao đấy bạn ạ,bạn có thể vào trang http://www.thegioipin.com/ để xem nhé,nó sẽ làm cho máy bạn nhìn xấu đi,tốt nhất mình nghĩ bạn nên mua 2 cục Pin thường còn hơn.Còn độ thì chắc không thể độ được,chứ nếu độ được thì người ta cần gì làm Pin dung lượng cao nữa :D

pin 2s co thể độ pin lên cao ko các bác

02S có pin dung lượng cao đấy bạn ạ,bạn có thể vào trang http://www.thegioipin.com/ để xem nhé,nó sẽ làm cho máy bạn nhìn xấu đi,tốt nhất mình nghĩ bạn nên mua 2 cục Pin thường còn hơn.Còn độ thì chắc không thể độ được,chứ nếu độ được thì người ta cần gì làm Pin dung lượng cao nữa :D

Độ thì vẫn được nhưng chất lượng tới đâu là tùy vào cái cell mà người độ thay thế, nhưng chỉ độ trong trường hợp ko tìm ra pin thay thế thôi, pin con S hiện giờ mua khá dễ nên tốt nhất là bạn nên mua cục khác nhé, kinh tế hơn !

o2xda2i

Có lẽ máy mình bị sụt nguồn thật rồi. Cảm ơn 2 bác tungnd81 rockone1909 đã trả lời giúp. Giờ mình cần tìm cửa hàng nào uy tín để kiểm tra và sửa, bạn nào biết thì chỉ hộ, mình ở HN. Ko rõ máy bị sụt nguồn sửa % teo có cao ko nhỉ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có lẽ máy mình bị sụt nguồn thật rồi. Cảm ơn 2 bác tungnd81 rockone1909 đã trả lời giúp. Giờ mình cần tìm cửa hàng nào uy tín để kiểm tra và sửa, bạn nào biết thì chỉ hộ, mình ở HN. Ko rõ máy bị sụt nguồn sửa % teo có cao ko nhỉ?

Bạn thử qua 141 Trần Hưng Đạo xem nhé còn tỷ lệ % teo thì chỉ có thợ bổ máy của bạn ra mới phán được :D:)). Thân!!!

binhxii

Mình dùng O2Neo, khi mình dùng viên pin cũ thì vẫn được 02 ngày, nhưng cứ còn đến 20% thì máy đã tắt bụp đi sau đó Restart mấy lần rồi tắt ngóm luôn. Mình đã mua viên pin mới nhưng cũng chỉ dung đợc khoảng 2 ngày mà khi nạp tới 100% chỉ khoảng 1 phút sau lại tụt xuống còn 98% sau đó thì xuống chậm hơn nhưng cũng chỉ dùng được đến 6% là tắt bụp luôn. Mình không biết là tại sao? Có ai bị như vậy không, giúp mình với.

tranleminh

Con MDA compact II tự nhiên dở chứng báo không nhận pin và tất cả các loại sạc tự USB(trong khi kết nối PC vẫn OK) & sạc bằng sạc kèm theo máy vẫn chịu chết không có hiện tượng gì đang sạc cả. Sau một ngày suy nghĩ quyết định tự tay tháo máy để kiểm tra và đã phát hiện ra nguyên nhân của lỗi này do tiếp xúc chân mát trong main không tốt dẫn đến hiện tượng này bây giờ máy của mình đã sạc được pin ngon lành.

rockone1909

Mình dùng O2Neo, khi mình dùng viên pin cũ thì vẫn được 02 ngày, nhưng cứ còn đến 20% thì máy đã tắt bụp đi sau đó Restart mấy lần rồi tắt ngóm luôn. Mình đã mua viên pin mới nhưng cũng chỉ dung đợc khoảng 2 ngày mà khi nạp tới 100% chỉ khoảng 1 phút sau lại tụt xuống còn 98% sau đó thì xuống chậm hơn nhưng cũng chỉ dùng được đến 6% là tắt bụp luôn. Mình không biết là tại sao? Có ai bị như vậy không, giúp mình với.

bạn khong nói là đang dùng bản win nào, nếu là win 2006 thì hiện tượng xảy ra là cũng bình thường ( bản win theo máy là dùng ổn nhất), tuy nhiên có điều chắc chắn là cục pin dàu của bạn bị chai, còn cục pin thứ 2 thì mình không chắc, vì không biết bạn mua pin zin hay lô cả,

bạn khong nói là đang dùng bản win nào, nếu là win 2006 thì hiện tượng xảy ra là cũng bình thường ( bản win theo máy là dùng ổn nhất), tuy nhiên có điều chắc chắn là cục pin dàu của bạn bị chai, còn cục pin thứ 2 thì mình không chắc, vì không biết bạn mua pin zin hay lô cả,

Cục pin đầu tiên có thể là cục zin, dùng một thời gian bị chai rồi, còn cục sau chắc là cục lô rồi, nhưng 6% mới tắt là chấp nhận được rồi bạn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Pin Ecxec 3200 mAh (pin lô) xạc bằng xạc đa năng ko vào điện.
giúp mình với

Có thể bạn để pin kiệt quá mà dòng điện của sạc đa năng lại nhỏ nên không thể sạc vào được bạn thử mang ra tiệm bảo họ kích hộ cục pin đó lên rồi nạp bình thường xem có được không bạn nhé. Thân!!!

scorpion_hmto

Mua PIN ở đâu vậy?

Mình đang dùng Dopod 818Pro,có bác nào biết chỗ bán Pin của máy này kô xin chỉ đường dẫn lỗi,:-?mình ở HN,thanks trước nhé!