• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Ipie

Pin SPV M3000

Chào các bác.
Cục Pin điện thoại SPV M3000 của em nó bị hư mất tiêu. Có bác nào biết ở đâu có bán pin của loại điện thoại này thì chỉ cho em với ạ?
Em xin cảm ơn.
Em ở TP HCM

Chào các bác.
Cục Pin điện thoại SPV M3000 của em nó bị hư mất tiêu. Có bác nào biết ở đâu có bán pin của loại điện thoại này thì chỉ cho em với ạ?
Em xin cảm ơn.
Em ở TP HCM

Pin MiniS ở mấy cửa hàng linh kiện ngòai 3-2 có bán đó bạn, hoặc qua ngã tư Lê Hồng Phong - Hùng Vương nhé!

hakkinen

e nghe nói cái chức năng đó chỉ dùng cho 1 dòng máy nào đó cơ( e quên tên roài..) còn exec dùng 2006 thì ko đc...nhân tiện cho e hỏi...hnay lang thang cả tối hỏi trên đặng dung chẳng chỗ nào bán cái sạc ngoài cho pin O2 cả...có bác nào rành vụ này ko ạ...e định mua thêm 1 cái sạc ngoài cho tiện chứ cắm sạc bằng máy thì hơi ngại ạ....:D
Sạc ngoài thì có loại sạc đa năng dùng được cho mọi loại pin điện thoại chứ nhỉ, cái này dễ kiếm mà. Nhưng đa số là hàng Tàu k rõ xuất xứ, dùng sạc pin lô thôi, chứ sạc pin xịn thì phí quá, nhanh chai pin lắm

hlp

Sạc ngoài thì có loại sạc đa năng dùng được cho mọi loại pin điện thoại chứ nhỉ, cái này dễ kiếm mà. Nhưng đa số là hàng Tàu k rõ xuất xứ, dùng sạc pin lô thôi, chứ sạc pin xịn thì phí quá, nhanh chai pin lắm

Cái đó chỉ cho các dòng pin nokia thôi ạ vì nếu sạc cho Pin O2 thì e nghĩ ko đủ dòng...hic

XuanTruong

Super V.I.P
Cái đó chỉ cho các dòng pin nokia thôi ạ vì nếu sạc cho Pin O2 thì e nghĩ ko đủ dòng...hic

Trên xạc đa năng có nút chỉnh "Dòng" tăng giảm đó Bạn à! Nhưng cũng không đảm bảo an toàn cho pin đâu? Vì giá chỉ mấy chục ngàn làm sao mà ngon được! Thân!:-?

hlp

Trên xạc đa năng có nút chỉnh "Dòng" tăng giảm đó Bạn à! Nhưng cũng không đảm bảo an toàn cho pin đâu? Vì giá chỉ mấy chục ngàn làm sao mà ngon được! Thân!:-?

hic...chưa thấy mặt mũi cái sạc ngoài riêng cho pin O2 như thế nào đây...chứ dùng sạc đa năng thì chưa tin tưởng lắm :(

hic...chưa thấy mặt mũi cái sạc ngoài riêng cho pin O2 như thế nào đây...chứ dùng sạc đa năng thì chưa tin tưởng lắm :(

Hình chữ nhật, vừa để gắn cục pin vào thôi, còn nguồn lấy từ cục sạc zin theo máy, trong đó chỉ có cái mạch sạc và đo pin thôi nên dòng vẫn đảm bảo bạn ạh.

hlp

Có bác nào biết ở HN có bán ở đâu ko ạ....e lò mò cả buổi trên đặng dung...vào cả thế giới pin với.....mà có thấy nó đâu...toàn sạc đa năng...hic hic

elmi

Bác thử ra 85 Khâm thiên xem. Ở đó nhiều lắm. Hôm trước cũng vừa làm con Pin Neo ở đó thấy bán nhiều loại Pin lắm mà chất lượng cũng được

reco2007

em hỏi tý !!!
có phần mềm nào điều khiển sạc bằng cổng USB ko ạ ? em thấy cái dây sync của em sạc chậm quá, gần như ko sạc gì, cắm vào gần như chỉ để máy hoạt động thui, nhổ ra là xem như hết pin, hiz !!!

nguyenlam1105

Điều khiển sạc là sao bác ? Khi cắp Dây USB thì một là sync hai là xài như USB drive tùy bác chọn trong chức năng máy. Dù chọn cái nào thì cắm vô nó cũng tự động sạc pin. Sạc bằng dây sync chậm là đúng rồi bác.

rockone1909

em hỏi tý !!!
có phần mềm nào điều khiển sạc bằng cổng USB ko ạ ? em thấy cái dây sync của em sạc chậm quá, gần như ko sạc gì, cắm vào gần như chỉ để máy hoạt động thui, nhổ ra là xem như hết pin, hiz !!!

có thể pin máy bạn bọ chai quá nên nó mới bị thế, thông thường thì sạc qua sync là rất chậm nhưng cũng đủ để máy k bị tắt như bạn nói đâu, máy bạn dùng thông thuwongf thì bao lâu hết pin, có bị tắt đột ngột không

nguyenlam1105

Không nên kéo dài thời gian sạc quá lâu, vì trong quá trình nạp xả nhiều lần trong thời gian như vậy sẽ rất mau chai pin đó bác. Sạc qua USB đúng là lâu thật nhưng nếu pin sạc vô ít thì nguyên nhân tại pin rồi hoặc bác để chế độ sáng đèn màn hình liên tục đấy.

reco2007

có thể pin máy bạn bọ chai quá nên nó mới bị thế, thông thường thì sạc qua sync là rất chậm nhưng cũng đủ để máy k bị tắt như bạn nói đâu, máy bạn dùng thông thuwongf thì bao lâu hết pin, có bị tắt đột ngột không

cũng ko hiểu có phải do pin chai quá ko? nghe gọi bình thường cũng được hơn 2 ngày, có một lần dây sync phát hiện ra bị hỏng, ko sync được, mình mò mẫm biết là bị đứt, nên nối lại từng dây, bi giờ thì sync bình thường, nhưng sạc thì gần như ko được ....mình dùng 02s.
em thử mua 1 cái sạc đa năng, cắm vào 2 cực ngoài cùng rùi nhưng "chẳng thấy dấu hiệu gì của gàu" cả...ko bít là cái nút tăng dòng ấy như nào, có phải nút bên cạnh ấn thì lõm vào ko ?

hakkinen

Mình đang muốn mua 1 cục pin 3200mAh cho con O2 Exec. Mọi người có thể tư vấn cho mình được k nhỉ, mua ở đâu thì đảm bảo, kiểm tra bên ngoài thế nào, test thế nào, giá cả ra sao... Quan trọng nữa là cách xạc lúc ban đầu mới dùng để test pin nha. Cám ơn nhiều! Có gì thì các bác pm cũng được. Các mod đừng xóa vì đây còn hỏi cả về kinh nghiệm xạc và sử dụng pin nữa

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang muốn mua 1 cục pin 3200mAh cho con O2 Exec. Mọi người có thể tư vấn cho mình được k nhỉ, mua ở đâu thì đảm bảo, kiểm tra bên ngoài thế nào, test thế nào, giá cả ra sao... Quan trọng nữa là cách xạc lúc ban đầu mới dùng để test pin nha. Cám ơn nhiều! Có gì thì các bác pm cũng được. Các mod đừng xóa vì đây còn hỏi cả về kinh nghiệm xạc và sử dụng pin nữa

Pin 3200 là pin lởm rồi Bạn ạ nên không cần chọn lựa nhiều! Chỉ cần test dùng được khoảng trên dưới 4 ngày là ok rồi, và pin xuống còn khoảng dưới 3% là máy ngỏm thì được rồi! Vì Mình đang dùng 2 cục đây, Bạn phải cho biết Bạn đang ở đâu chứ thì mới chỉ chỗ được, Còn xạc pin ban đầu thì Bạn quay lại mấy trang trước trong topic này đọc là biết thôi! Chúc vui!

hakkinen

Ah, mình ở HN. Mình tưởng có pin 3200mAh chuẩn chứ nhỉ, như vậy là k phải pin chuẩn sao??? K hiểu sao 1 số bản ROM mình up vào, ban đầu dùng pin rất ổn, pin tụt chậm, nhưng sau khoảng 2,3 lần sạc thì pin bắt đầu tụt thê thảm, pin mình tuy là pin zin nhưng đã bị chai rồi (do người sử dụng trước toàn xạc qua đêm :( ). Vậy cái này là thực tế nó thế hay là do mình cảm giác như thế nhỉ??? Ah, ở HN thì pin 3200 giá cả thế nào nhỉ, và có ở đâu bán pin dung lượng cao hơn nữa k, 4800 chẳng hạn, thấy trên ebay rao rất nhiều mà k mua được

Chỉnh sửa cuối:

longcomit

Ở Hà Nội, bạn có thể ra một trong 2 địa chỉ sau để mua:
1. Công ty máy tính Sơn Hà
Số 12 Ngõ 202F Đội Cấn HN
Tel: +84-4-723-6768
Fax: +84-4-723-6799
2. Pin Tuấn Dung
61 Hàng Đào 04.8264758
357 Đội Cấn 04.7623563
Chị Dung: 0903 267 280

Lưu ý: Pin mua ở hai địa chỉ trên chỉ bảo hành 9 tháng, 1 đổi 1, điều kiện là: nếu pin chạy dưới 1 tiếng mà off máy thì mới đổi được. Pin Tuấn Dung cũng nhập về từ Sơn Hà thôi, nên bạn hãy ra Sơn Hà mua trực tiếp.

Dưới đây là đường link để bạn tham khảo.
http://www.thegioipin.com/?name=product&op=productDetail&product=296&category=234

Ngoài ra, mình cũng đã đi tìm loại pin này trên Đặng Dung nhưng đều không có loại pin dung lượng cao cho O2 exec này.

Chúc bạn thành công.

alanlee

CÁCH CẢI THIỆN TÌNH TRẠNG PIN YẾU VÀ HAY BỊ TẮT NGUỒN WV5 NÓI CHUNG VÀ ASUS NÓI RIÊNG

Khi mua ASUS P535 về đau đầu nhất là :

1. Pin mau hết ( tui sử dụng 01 ngày + nửa buổi sáng - khoảng 9h30 là ặc ặc...tèn ten ten :|).

2. Nguồn tự nhiên tắt : đang chờ máy =〉tắt ; nhận được cuộc gọi chưa kịp nghe -> tắt ...X-(

Sau khi tìm hiểu trên các diễn đàn và cộng thêm kinh nghiệm xài Nokia 6108 :p , trên cơ bản đã có CÁCH GIẢI QUYẾT :

A> ActiveSync : Khi sử dụng, thường xuyên thấy chú này tự làm việc mà không thêm báo cáo . Hở tí là đồng bộ , hở tí là đồng bộ ... X-(, nên chấm dứt từ đây :

1. Vào ActiveSync \ Menu, ta thấy Schedule thể hiện mờ, không chọt được, vậy thì :

a. ActiveSync \ Menu \ Add Server Source.
b. Tại Serer Address : ta nhập tên bất kỳ, Ví dụ ABCD. Rồi Netx.
c. User name : 1234 ( bất kỳ ).
Password : ( bất kỳ ).
Domain : ( bất kỳ )
Next. :)
d. Loại bỏ V ra khỏi ô của 4 mục : Contacts - Calendar - Email - Tasks ( tức là không chọn )
rồi Finish.
e. Lúc này, ta thấy xuất hiện chú Exchange Sever.
f. Vào lại phần menu, ta thấy Schedule hết mờ :)) và nhấp vào.
g. ở phần Peak times và Off-peak times, ta đều chọn Manually ( rồi OK ).
h. Lại vào Menu \ Options, delete chú Exchange Sever ( để luôn cũng được ).

THÀNH CÔNG MỸ MÃN.
Sau khi thực hiện các động tác trên, bạn sẽ không còn thấy AticveSync ngang nhiên tự hoạt động nữa =D> .
Bảo đảm thời gian sử dụng pin của bạn sẽ được cộng thêm từ 30% trở lên :p

2. Bổ sung : bạn nên sử dụng những phần mềm có thể kiểm tra các phần mềm hoạt động ngầm , nhằm theo dõi ActiveSync để tiết kiệm nguồn điện nghèo nàn cho PDA.

B> Chiêu thứ 2 : ( dành cho các máy sau khi tung chiêu 1 mà vẫn còn bị thường xuyên bị tắt ngúm )

Vào Wakeup Setting, bỏ dấu chọn \/ ở Program buttons pressed,
tiếp theo là soft reset.

Lại vào Wakeup Setting, chọn lại dấu chọn \/ ở Program buttons pressed.

Sử dụng thử một thời gian xem có cải thiện không :-??

C> Chiêu thứ 3 : ( rút kinh nghiệm từ Nokia 6108 của tui >:) )

Sau khi sử dụng hai chiêu mà tình trạng bất chợt tắt ngúm không có kết quả thì kiểm tra như sau :

Nếu nắp máy hay pin có vẻ bị lỏng, bạn lấy tờ giấy xịn ;), gấp lại chêm vào giữa thân máy và cục pin sao cho không còn bị lỏng lẻo nữa. Đảm bảo sữa tươi nguyên chất 100% là vấn đề cơ bản đã được giải quyết triệt để =))

D> Chiêu thứ 4 ( riêng cho dòng Asus P525 và 535 ) :

Mua ngay cục pin dung lượng 2300mAh vừa ra lò ...bên bển :))
( đề phòng những người đòi hỏi cao quá ) .

Chưa ai thanks lần nào :-/

PM: Đã có topic riêng về thảo luận pin bạn lập topic vậy là sai quy định lần này nhắc nhở và mover dùm lần sau sẽ dell bạn chú ý nhé. Thân!!!

Last edited by a moderator: