• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

hakkinen

Con jaq3 của mình sạc là 5,4V và 640mA.Mình cắm máy tính qua dây sync nó vẫn sạc thì có hại pin không?Hình như dòng và áp của máy tính là 5V và 1A.

Theo mình nghĩ dù ít hay nhiều thì việc sạc pin khi mà pin đã no điện thì đều k tốt cho pin, dù là sạc qua sync (dòng thấp hơn qua sạc gốc). Tuy nhiên nhà sản xuất đã làm vậy thì người sử dụng buộc phải chấp nhận thôi chứ biết làm sao. Có điều là anh em hạn chế sạc pin khi vẫn còn nhiều là ok, cắm sync thì cũng k nên cắm vào rút ra nhiều lần liên tục

nhinemmaget

bác nào biết địa chỉ mu pin 02 mini xịn,dung lượng cao có bảo hành chỉ em với. Đang cần mua.Cảm ơn

Hn03

Các Bác cho mình hỏi chút:
- Mình dùng con 02 mini, sau khi nạp đầy thì pin cmos chỉ dùng 1 ngày báo còn lại 25%, tháo pin, đổi sim thì máy bị HR. Vì vậy mình nghi là pin cmos chết. Nay đã thay pin cmos mới, lúc nào cũng báo 100% nhưng vẫn gặp tình trạng máy tự động HR nếu thay sim.
- Mong các Bác chỉ giáo.

Spinner

Mình có một thắc mắc! Đã có bác nào dùng thử pin chế chưa?
Các bác đánh giá thế nào về việc dùng pin chế( Dung lượng cao) cho dòng máy PPC này? Các dòng máy khác mình thấy đều ok cả! )

XuanTruong

Super V.I.P
Mình có một thắc mắc! Đã có bác nào dùng thử pin chế chưa?
Các bác đánh giá thế nào về việc dùng pin chế( Dung lượng cao) cho dòng máy PPC này? Các dòng máy khác mình thấy đều ok cả! )

Mình đang dùng nè! Pin dung lượng cao cho Exec 3200 dùng OK! Không có gì phải bàn cả!;;):-?

Spinner

Pin của bác mod có thay đổi kích thước ( to lên ) hay gặp xung đôt về nguồn gì không?
Sau khi mod pin thì thời lượng sử dụng thế nào? Sạc?
Còn một vấn đề nữa :)) bác mod pin ở đâu thế chỉ cho em với :)!

XuanTruong

Super V.I.P
Pin của bác mod có thay đổi kích thước ( to lên ) hay gặp xung đôt về nguồn gì không?
Sau khi mod pin thì thời lượng sử dụng thế nào? Sạc?
Còn một vấn đề nữa :)) bác mod pin ở đâu thế chỉ cho em với :)!

Đương nhiên pin dung lượng cao thì phải có kích thước dày hơn pin zin roài! không xung đột về nguồn gì cả, Mình dùng cho Exec được 4 ngày và sạc gần 4 giờ mới đầy! Bạn qua bên "Trung tâm thương mại PV" để hỏi mua và tham khảo thêm nhé! Chúc vui!;;)

winny

Cho em hỏi về con ASUS P525, đèn báo sóng vẫn báo bình thường, cột báo sóng vẫn full nhưng khi có ai gọi tới thì đều báo là tạm thời ko liên lạc được và mình thực hiện cuộc gọi từ máy cũng ko được. Tóm lại là như đang ở ngoài vùng phủ sóng vậy.Khi reset thì nó hoạt động bình thường, sau đó lại bị lập lại tình trạng trên. Ko biết có phải do pin ko? Nhờ mấy bro chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

minh_zonM

minh dang xài cục xạc T.quốc ko biết như vậy có ảnh hưởng gì dến bin ko hả các bac.có bác nào bít giá của cục xạc ,và pin li po chính hãng là bao nhieu ko cho minh bít với .thank!!!!minh mới mua lại con o2s các bác chỉ mình làm sao biết dược là hàng chính hãng với dược ko.

Edwards

E đang dùng atom thường, pin chuẩn 1530 Li-po mà sao thấy dùng nhanh hết quá, nghịch vừa vừa mà pin chưa đến một ngay ? Liêu do máy hay là do pin các bác nhỉ ? Bác nào đang dùng atom cho e ý kiến với tks

dcn488

E đang dùng atom thường, pin chuẩn 1530 Li-po mà sao thấy dùng nhanh hết quá, nghịch vừa vừa mà pin chưa đến một ngay ? Liêu do máy hay là do pin các bác nhỉ ? Bác nào đang dùng atom cho e ý kiến với tks

Bạn dùng đến bao nhiêu nó tắt? Nếu cỡ 20%-25% là pin nó có dấu hiệu chai rồi nha bác.Mà bạn dùng pin nó lâu chưa ???

Edwards

Máy e ko bị hiện tượng là đến 25-30% thì tắt mà nó chỉ bị tụt pin nhanh thôi. Lấy của ông anh ý mà, ông ý chắc dùng hơn 1 năm rồi. E định mua quả pin khác nhưng chỉ sợ là do máy thôi vì nghe nói dòng này nó hao pin lắm.

dnsonv

Cho em hỏi về con ASUS P525, đèn báo sóng vẫn báo bình thường, cột báo sóng vẫn full nhưng khi có ai gọi tới thì đều báo là tạm thời ko liên lạc được và mình thực hiện cuộc gọi từ máy cũng ko được. Tóm lại là như đang ở ngoài vùng phủ sóng vậy.Khi reset thì nó hoạt động bình thường, sau đó lại bị lập lại tình trạng trên. Ko biết có phải do pin ko? Nhờ mấy bro chỉ giáo.

Máy em cũng bị như vậy, không biết có phải do pin chai không?

XuanTruong

Super V.I.P

Máy em cũng bị như vậy, không biết có phải do pin chai không?

Chắc chắn là Pin có vấn đề rồi đó! Thường thì các loại pin trôi nổi hay bị như vậy, Mình có cục pin Exec có khi còn báo 0% mà vẫn dùng cả ngày đấy!:-??:| Thân!:)

duykhanh2104

tình hình là máy e dạo này bị hiện tượng rất lạ.Nó cứ tự tắt nguồn , tắt ngúm luôn phải khởi động lại . nhất là cứ để lâu trong túi , lúc bỏ ra đã thấy nó tắt từ bao giờ rùi . hoặc có người gọi đến tự nó mờ mờ rùi tắt , ngay cả tin nhắn cũng bị luôn . bực mình ghê,toàn phải reset mấy lần mới được xong cũng chỉ được 1 lúc nó lại đâu vào đó , liệu máy e có phải do pin bị chai ko ? nhưng e vào xem pin thì thấy nó vẫn báo đúng ,ko bị sụt pin,mà có hôm nghe nhạc đến phát chán cũng chẳng sao? e up lại rom rùi nhưng vẫn vậy .
Nếu do pin thì cho e hoi pin bg bao tiền nhj ? và 1 cục sạc nữa ? e ở HN thì mua ở đâu ? Con O 2 mini bây giờ đang ức chế muốn tống khư nó đi quá hok bit con của e bán được bao nhju đây nhj ? ra quán cafe nhìn chúng nó lướt wifi mà thèm.

TuyetKy

Chắc pin bạn vẫn tốt, chỉ cái nắp pin nó lỏng làm máy chết lúc nào ko biết, con O2mini toàn bị vậy mà

duykhanh2104

liệu có phải do nắp pin không nhỉ , đúng là từ khi thay vỏ mới nó cũng không ổn định như trước thật , nhưng ngay cả khi e cẩm ở tay,đang dùng ứng dụng như viết tin nhắn mà nó còn tự tắt cơ . giống hôm nay e nhắn có mỗi cái tin mà phải reset lại tới 8 lần. gọi đthoaij cho đứa bạn reset lại tới 6 lần.hjx người khác gọi tới chưa nói được câu nào tự tắt.hjx bục mình lắm ,đt thế này thì quẳng đi cho xong.bác giúp e xác định lỗi với.

XuanTruong

Super V.I.P
tình hình là máy e dạo này bị hiện tượng rất lạ.Nó cứ tự tắt nguồn , tắt ngúm luôn phải khởi động lại . nhất là cứ để lâu trong túi , lúc bỏ ra đã thấy nó tắt từ bao giờ rùi . hoặc có người gọi đến tự nó mờ mờ rùi tắt , ngay cả tin nhắn cũng bị luôn . bực mình ghê,toàn phải reset mấy lần mới được xong cũng chỉ được 1 lúc nó lại đâu vào đó , liệu máy e có phải do pin bị chai ko ? nhưng e vào xem pin thì thấy nó vẫn báo đúng ,ko bị sụt pin,mà có hôm nghe nhạc đến phát chán cũng chẳng sao? e up lại rom rùi nhưng vẫn vậy .
Nếu do pin thì cho e hoi pin bg bao tiền nhj ? và 1 cục sạc nữa ? e ở HN thì mua ở đâu ? Con O 2 mini bây giờ đang ức chế muốn tống khư nó đi quá hok bit con của e bán được bao nhju đây nhj ? ra quán cafe nhìn chúng nó lướt wifi mà thèm.

liệu có phải do nắp pin không nhỉ , đúng là từ khi thay vỏ mới nó cũng không ổn định như trước thật , nhưng ngay cả khi e cẩm ở tay,đang dùng ứng dụng như viết tin nhắn mà nó còn tự tắt cơ . giống hôm nay e nhắn có mỗi cái tin mà phải reset lại tới 8 lần. gọi đthoaij cho đứa bạn reset lại tới 6 lần.hjx người khác gọi tới chưa nói được câu nào tự tắt.hjx bục mình lắm ,đt thế này thì quẳng đi cho xong.bác giúp e xác định lỗi với.

Bạn thử HR lại máy xem sao? Nếu vẫn bị thì có khả năng mạch nguồn của máy có vấn đề! Pin hư và chai thì ngóm luôn chứ không lên lại được đâu??? Thân!;;):-?

duykhanh2104

thì e HR rùi mà,e còn cài lại cả ROM rùi mà cũng chẳng bít nó làm sao nữa.mạch nguồn bị lỗi ah , nhưng chẳng làm j mà nó lại hỏng được nhỉ ? sửa được không a ? sửa ở đâu bg?e ở HN