• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

XuanTruong

Super V.I.P
tình hình là máy e dạo này bị hiện tượng rất lạ.Nó cứ tự tắt nguồn , tắt ngúm luôn phải khởi động lại . nhất là cứ để lâu trong túi , lúc bỏ ra đã thấy nó tắt từ bao giờ rùi . hoặc có người gọi đến tự nó mờ mờ rùi tắt , ngay cả tin nhắn cũng bị luôn . bực mình ghê,toàn phải reset mấy lần mới được xong cũng chỉ được 1 lúc nó lại đâu vào đó , liệu máy e có phải do pin bị chai ko ? nhưng e vào xem pin thì thấy nó vẫn báo đúng ,ko bị sụt pin,mà có hôm nghe nhạc đến phát chán cũng chẳng sao
Nếu do pin thì cho e hoi pin bg bao tiền nhj ? và 1 cục sạc nữa ? e ở TPHCM thì mua ở đâu ? Con O 2 mini bây giờ đang ức chế muốn tống khư nó đi quá hok bit con của e bán được bao nhju đây nhj ? ra quán cafe nhìn chúng nó lướt wifi mà thèm.

Pin của Bạn chai rồi kiếm tiền mua cục khác đi là vừa! Qua Box thương mại PV để tham khảo và hỏi nhé, cũng rẻ thôi!!!;;)

kokoro194

tình hình là máy e dạo này bị hiện tượng rất lạ.Nó cứ tự tắt nguồn , tắt ngúm luôn phải khởi động lại . nhất là cứ để lâu trong túi , lúc bỏ ra đã thấy nó tắt từ bao giờ rùi . hoặc có người gọi đến tự nó mờ mờ rùi tắt , ngay cả tin nhắn cũng bị luôn . bực mình ghê,toàn phải reset mấy lần mới được xong cũng chỉ được 1 lúc nó lại đâu vào đó , liệu máy e có phải do pin bị chai ko ? nhưng e vào xem pin thì thấy nó vẫn báo đúng ,ko bị sụt pin,mà có hôm nghe nhạc đến phát chán cũng chẳng sao
Nếu do pin thì cho e hoi pin bg bao tiền nhj ? và 1 cục sạc nữa ? e ở TPHCM thì mua ở đâu ? Con O 2 mini bây giờ đang ức chế muốn tống khư nó đi quá hok bit con của e bán được bao nhju đây nhj ? ra quán cafe nhìn chúng nó lướt wifi mà thèm.

có thể là do tiếp xúc giữa pin và máy của bạn bỉ lỏng đấy. Bạn phải nói rõ là dùng máy nào chứ!!! bnạ thử kiểm tra lại cái chốt pin hoặc chỗ tiếp xúc xem.
Bởi vì nếu như bạn bảo nghe nhạc phát chán thì chắc ko phải là do pin đâu

eddi

em dang dùng o2minis chot chot vai cai la mat 7~8% dậy là pin bình thường hay bi chai rui` ?????????
neu nghe nhac moi nua bai thoat ra xem pin co khi mat 10 %
tu van giup em nha cac pac

XuanTruong

Super V.I.P
em dang dùng o2minis chot chot vai cai la mat 7~8% dậy là pin bình thường hay bi chai rui` ?????????
neu nghe nhac moi nua bai thoat ra xem pin co khi mat 10 %
tu van giup em nha cac pac

Pin chai rồi Bạn mua cục khác đi là vừa rồi đấy!!!;;)

hongkien89

Em mua máy đã qua sủ dụng ,không biết mua nhầm pin đểu hay thế nào mà pin chỉ dùng được có một ngày thôi,mong mọi người tue vấn cách chọn mua pin ,em đang sài O2 Neo

Em thấy không tìm thấy bài viết về cách chọn mua pin,anh nào biêt thì gửi lại cho em bài trích dẫn

Last edited by a moderator:

PhongQuang

Super V.I.P
có thể là do tiếp xúc giữa pin và máy của bạn bỉ lỏng đấy. Bạn phải nói rõ là dùng máy nào chứ!!! bnạ thử kiểm tra lại cái chốt pin hoặc chỗ tiếp xúc xem.
Bởi vì nếu như bạn bảo nghe nhạc phát chán thì chắc ko phải là do pin đâu
Nếu là O2 mini bạn hãy xem lại cái chốt nguồn của nắp pin bị ngắn, bạn hày đắp thêm 1 chút là ok.

XuanTruong

Super V.I.P
Em mua máy đã qua sủ dụng ,không biết mua nhầm pin đểu hay thế nào mà pin chỉ dùng được có một ngày thôi,mong mọi người tue vấn cách chọn mua pin ,em đang sài O2 Neo

Em thấy không tìm thấy bài viết về cách chọn mua pin,anh nào biêt thì gửi lại cho em bài trích dẫn

Có lẽ pin của Bạn bị chai rồi đó! Bạn qua Box "Trung tâm thương mại PDAVIET" tham khảo và chọn mua viên pin mới đi là vừa rồi đó! Thân!;;)

m_va_n2002

CỨU EM VỚI MẤY BÁC ƠI!

CÁC BÁC ƠI, CỨU GẤP EM VỚI! ĐÊM QUA CHẲNG MAY EM WÊN TẮT MÁY NÊN NGHE NHẠC ĐẾN LÚC CẠN CẢ PIN BACKUP LUÔN RỒI! LÚC SAU THÌ KHỞI ĐỘNG LÊN MÀN HÌNH CHẠY NHƯNG HÌNH NHƯ KHÔNG ĐỦ PIN NÊN BỊ TẮT NỮA CHỪNG. BÂY GIỜ KHÔNG KHỞI ĐỘNG ĐƯỢC TĂM HƠI GÌ NỮA, 8125 CHẾT IM NHƯ CỤC GẠCH RÙI! EM ĐÃ CẮM XẠC VÀO KHOẢNG 30P THỬ NHƯNG CŨNG CHẲNG CỨU ĐƯỢC!???
CÁC BÁC CỨU GẤP EM VỚI, CÒN VÀI NGÀY NỮA LÀ ĐÁM CƯỚI EM RỒI, MÀ KHÔNG CÓ ĐIỆN THOẠI THÌ MỌI VIỆC BÊ TRỄ HẾT!!!
THANK! HELP, HELP, HELP!??

XuanTruong

Super V.I.P
CÁC BÁC ƠI, CỨU GẤP EM VỚI! ĐÊM QUA CHẲNG MAY EM WÊN TẮT MÁY NÊN NGHE NHẠC ĐẾN LÚC CẠN CẢ PIN BACKUP LUÔN RỒI! LÚC SAU THÌ KHỞI ĐỘNG LÊN MÀN HÌNH CHẠY NHƯNG HÌNH NHƯ KHÔNG ĐỦ PIN NÊN BỊ TẮT NỮA CHỪNG. BÂY GIỜ KHÔNG KHỞI ĐỘNG ĐƯỢC TĂM HƠI GÌ NỮA, 8125 CHẾT IM NHƯ CỤC GẠCH RÙI! EM ĐÃ CẮM XẠC VÀO KHOẢNG 30P THỬ NHƯNG CŨNG CHẲNG CỨU ĐƯỢC!???
CÁC BÁC CỨU GẤP EM VỚI, CÒN VÀI NGÀY NỮA LÀ ĐÁM CƯỚI EM RỒI, MÀ KHÔNG CÓ ĐIỆN THOẠI THÌ MỌI VIỆC BÊ TRỄ HẾT!!!
THANK! HELP, HELP, HELP!??

Bạn thử dùng xạc đa năng "Mua khoảng 50K" chỉnh lên khoảng 6-7 vôn rồi kích Pin lên xem thử "Chập nhả, chập nhả ra nhé không thì toi pin đó" sau đó chỉnh xuống còn 5 vôn rồi để một lúc xem sao??? Chúc vui!;;);;):-?:-?

bosss282

Các bác cho em hỏi chút là khi dùng bình thường (chạy 1-2 ứng dụng + màn hình vẫn sáng) thì sau bao lâu hết 1% pin? Con Atom life của em cứ sau 3-4 phút là nhảy 1%. Mà dùng ở chế độ chờ (standby : chỉ nghe gọi) thì được gần 3 ngày mới hết pin. Cứ cháy ứng dụng thì tụt pin nhanh quá

rosa

Các bác cho em hỏi chút là khi dùng bình thường (chạy 1-2 ứng dụng + màn hình vẫn sáng) thì sau bao lâu hết 1% pin? Con Atom life của em cứ sau 3-4 phút là nhảy 1%. Mà dùng ở chế độ chờ (standby : chỉ nghe gọi) thì được gần 3 ngày mới hết pin. Cứ cháy ứng dụng thì tụt pin nhanh quá

Pin của bác thế là bình thường đấy, nếu ko muốn nói là tốt.

Lesangmd

Không biết trên thị trường Việt Nam hiện nay có loại Pin dung lượng cao 3200 mAh nào dành cho máy O2 XDA EXEC không các Bác nhỉ .
Em dùng máy cùng lắm cũng chỉ được một ngày là hết , có khi được 2 tiếng rưỡi đã hết PIN rồi !
Bác nào ở Hà Nội có biết địa chỉ mua thì chỉ giùm nhé !
Thanks nhiều ! :D

XuanTruong

Super V.I.P
Không biết trên thị trường Việt Nam hiện nay có loại Pin dung lượng cao 3200 mAh nào dành cho máy O2 XDA EXEC không các Bác nhỉ .
Em dùng máy cùng lắm cũng chỉ được một ngày là hết , có khi được 2 tiếng rưỡi đã hết PIN rồi !
Bác nào ở Hà Nội có biết địa chỉ mua thì chỉ giùm nhé !
Thanks nhiều ! :D

Mình đang xài pin 3200 nè! Bạn qua bên trung tâm thương mại PV để tham khảo nhé! Có bán bên đó đấy!!!;;)

haipda

Bạn nào muốn sạc pin nhanh làm theo cách của mình nha,mình đang dùng con O2miniS .Khi sạc bạn cắt sóng đi sau đó cắm vào nguồn và tắt máy chi 1giờ là từ 20% lên 100% ngay còn bình thường nếu không cắt sóng thì phải 4 giờ mới lên được 100%

mình thấy sạc trong lúc máy chưa được khơi động thì pin nhanh đầy hơn .. những lúc quá vội minh thường làm vây....có nên tiếp tục ko nhỉ

thinhga

Các bác cho e hỏi 1 tí là con O2s của e.Nó tự động ngắt ở khoảng 50-60% nhưng khi khởi động lại thì vẫn dùng bình thường,nhưng khi tắt màn hình đút vào túi thì 1 lúc ssau lôi ra nó lại tắt rồi.Nếu cho máy nghe nhạc hay chạy ứng dụng gì đó rồi tắt màn hình thì nó không tắt.Mình đã xạc pin đầy rồi cho màn hình sáng hết cỡ khoảng 5,5-6h thì nó còn 0% nhưng 1 lúc sau nó mới tắt.nhấn reset máy vẫn khởi động lên đc.
Máy mình bắt đầu bị như thế từ hôm mình thử cho pin hết sạch đến mức nhấn reset cũng ko lên nữa mới đem xạc.Các bác có thể cho mình hỏi pin máy mình có phải bị chai chưa?Và máy mình bị gì?

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi 1 tí là con O2s của e.Nó tự động ngắt ở khoảng 50-60% nhưng khi khởi động lại thì vẫn dùng bình thường,nhưng khi tắt màn hình đút vào túi thì 1 lúc ssau lôi ra nó lại tắt rồi.Nếu cho máy nghe nhạc hay chạy ứng dụng gì đó rồi tắt màn hình thì nó không tắt.Mình đã xạc pin đầy rồi cho màn hình sáng hết cỡ khoảng 5,5-6h thì nó còn 0% nhưng 1 lúc sau nó mới tắt.nhấn reset máy vẫn khởi động lên đc.
Máy mình bắt đầu bị như thế từ hôm mình thử cho pin hết sạch đến mức nhấn reset cũng ko lên nữa mới đem xạc.Các bác có thể cho mình hỏi pin máy mình có phải bị chai chưa?Và máy mình bị gì?

Vậy là Pin của Bạn có hiện tượng chai rồi đấy hoặc pin lô nên mới báo lung tung vậy? Bạn nên thử với một cục pin mới khác để có kết luận cuối cùng nhé!!!;;):-?

ntthanh

Tùy máy thì chỉ có thể tắt sóng và tắt được cả máy, chỉ có tắt sóng không thì thời gian xạc pin đầy (máy báo đèn xanh) thì thời gian vẫn khoảng 3 h. Không thấy khác nhau tí nào.

pole_star139

Các bác ới, em là newbia, vừa tích cóp xiền mua đc con atom 2nd. máy chạy ứng dụng thì ko sao, nhưng về pin thì chuối quá, cứ dưới 70% là call đi hoặc nhận cuộc gọi màn hình tắt rụp, loa vẫn thấy chuông gọi, bàn phím sáng nhưng ko cắt đc cuộc gọi. Khi có cuộc gọi đến cũng vậy, dưới 70% mà có cuộc gọi đến cũng tắt rụp, nhưng ở bên người gọi vẫn đổ chuông, em bị bạn bè chưởi rất nhìu về tội gọi mà ko thưa may, nhưng thực ra có thưa được đâu.
Các pro có thể chỉ cho em bít tại sao ko ạ?