• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ới, em là newbia, vừa tích cóp xiền mua đc con atom 2nd. máy chạy ứng dụng thì ko sao, nhưng về pin thì chuối quá, cứ dưới 70% là call đi hoặc nhận cuộc gọi màn hình tắt rụp, loa vẫn thấy chuông gọi, bàn phím sáng nhưng ko cắt đc cuộc gọi. Khi có cuộc gọi đến cũng vậy, dưới 70% mà có cuộc gọi đến cũng tắt rụp, nhưng ở bên người gọi vẫn đổ chuông, em bị bạn bè chưởi rất nhìu về tội gọi mà ko thưa may, nhưng thực ra có thưa được đâu.
Các pro có thể chỉ cho em bít tại sao ko ạ?

Pin của Bạn bị chai rồi nên máy mới bị vậy, thay cục pin mới đi là được rồi đó! Bạn mượn cục pin khác gắn vào là biết ngay mà!!! Thân!;;)

pole_star139

Thanks Bác Xuan Truong,

Bác ơi, Bác chỉ cho em chỗ nào mua pin 02 atom tốt với, mua loại nào thì tốt ạ? giá khoảng bao nhiêu ạ? mình có phải chọn hay kiểm tra gì khi mua không ạ?

Thanks Bác nhiều :x

XuanTruong

Super V.I.P
Thanks Bác Xuan Truong,

Bác ơi, Bác chỉ cho em chỗ nào mua pin 02 atom tốt với, mua loại nào thì tốt ạ? giá khoảng bao nhiêu ạ? mình có phải chọn hay kiểm tra gì khi mua không ạ?

Thanks Bác nhiều :x

Kinh nghiệm chọn mua Pin thì Bạn có thể tham khảo trong topic này, còn mua thì Bạn qua khu "Thương mại PV" Anh Em bán rất nhiều đó!!! Chúc vui!;;)

hiep_pro

Không biết Phone của em bị gì mà sạc Pin một hồi là bị đứng lại ! % Pin bị tụt xuống nữa . Không biết bị gì nhỉ ? Phone cũng mới mua được có 5 tháng thôi à .
Em mang đến chỗ bảo hành -họ Format máy thử thì không bị hiện tượng như trên nữa . Không hiểu sao bữa nay nó lại bị như thế nữa . Em định Format lại máy nhưng không biết cách Format ntn ??? Họ Format như thế nào mà chỉ bị mất chương trình thôi - không bị mất ROM - ai biết thì xin chỉ cho em với ???
Tiện thể cho em hỏi cách Format thẻ nhớ luôn .
Em xin cám ơn nhiều !

TuanQuang

Không biết Phone của em bị gì mà sạc Pin một hồi là bị đứng lại ! % Pin bị tụt xuống nữa . Không biết bị gì nhỉ ? Phone cũng mới mua được có 5 tháng thôi à .
Em mang đến chỗ bảo hành -họ Format máy thử thì không bị hiện tượng như trên nữa . Không hiểu sao bữa nay nó lại bị như thế nữa . Em định Format lại máy nhưng không biết cách Format ntn ??? Họ Format như thế nào mà chỉ bị mất chương trình thôi - không bị mất ROM - ai biết thì xin chỉ cho em với ???
Tiện thể cho em hỏi cách Format thẻ nhớ luôn .
Em xin cám ơn nhiều !

Bạn phải nói là bạn đang dùng PPC j thì mọi ng mới biết để mách cách 4mat cho bạn chứ. bạn nói vậy chung chung quá. Mình nghĩ có lẽ do Pin thôi bạn ah.

4mat thẻ nhớ thì bạn có thể 4mat trên PC . cám Card vào cái đầu đoc thẻ nhớ rồi sau đó Click chuột phải và chon 4mat thôi.
Có thể 4mat ngay trên PPC của bạn = cách cài soft resco explorer vào rồi cũng chọn thẻ nhớ mà 4mat

hiep_pro

Bạn phải nói là bạn đang dùng PPC j thì mọi ng mới biết để mách cách 4mat cho bạn chứ. bạn nói vậy chung chung quá. Mình nghĩ có lẽ do Pin thôi bạn ah.

4mat thẻ nhớ thì bạn có thể 4mat trên PC . cám Card vào cái đầu đoc thẻ nhớ rồi sau đó Click chuột phải và chon 4mat thôi.
Có thể 4mat ngay trên PPC của bạn = cách cài soft resco explorer vào rồi cũng chọn thẻ nhớ mà 4mat

Em xin cám ơn anh nhiều .
Tại vì bữa trước thấy họ format xong thì vẫn sạc Pin bình thường !!! Nên bữa nay em muốn thử Format lại xem sao ( nhưng sợ Format lun Rom thì tiu ) . Dạ em đang dùng O2 Zinc ạ ! Mong mọi người giúp đỡ .

TuanQuang

Em xin cám ơn anh nhiều .
Tại vì bữa trước thấy họ format xong thì vẫn sạc Pin bình thường !!! Nên bữa nay em muốn thử Format lại xem sao ( nhưng sợ Format lun Rom thì tiu ) . Dạ em đang dùng O2 Zinc ạ ! Mong mọi người giúp đỡ .

Rom thì chỉ có Up thì mới thay đổi thôi còn Hard reset thì làm sao mà ảnh hưởng đến Rom bạn.... HR máy của bạn thì bạn giữ chặt nút Power và chọc lỗ reset nhé

cuongtailieu

hic, đag xài con XDA II , lâu lâu nó lại báo hết pin ( cả 2 cục lun) mặc dù vừa xạc 100%. 2 phút sau nó lại hiện lê duung lượng pin cũ? zậy là seo ta? mấy huynh chỉ dúp

Anhtoitb

hic, đag xài con XDA II , lâu lâu nó lại báo hết pin ( cả 2 cục lun) mặc dù vừa xạc 100%. 2 phút sau nó lại hiện lê duung lượng pin cũ? zậy là seo ta? mấy huynh chỉ dúp

Khả năng đó có thể là do máy báo PIN ảo đó bạn! Trước mình dùng wm2005, 2006 đều bị hiện tượng này. Tuy nhiên khi dùng đến wm6.1 thì hiện tượng báo PIN ảo không còn nữa. Ngoài ra bạn cũng có thể cài thêm vào 1 số phần mềm quản lý PIN trên PPC để kiểm tra tốt dung lượng PIN!

sv_tn

Các bác cho hỏi với, máy Exec nạp đầy (100%) dùng để nghe nhạc và chơi game nhẹ nhẹ thì được khoảng 1h30p pin vẫn báo khoảng 65-70% nhưng tắt rụp luôn và khởi động lại rất khó được mà phải sạc tiếp vào wifi thì tệ hơn nữa còn 80% là tắt phụp luôn. Nếu để ở chế độ chờ thì pin còn khoảng 55-60% là không dùng được nữa. Như vậy có phải pin chai rồi không (mày cài wm6.1).

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho hỏi với, máy Exec nạp đầy (100%) dùng để nghe nhạc và chơi game nhẹ nhẹ thì được khoảng 1h30p pin vẫn báo khoảng 65-70% nhưng tắt rụp luôn và khởi động lại rất khó được mà phải sạc tiếp vào wifi thì tệ hơn nữa còn 80% là tắt phụp luôn. Nếu để ở chế độ chờ thì pin còn khoảng 55-60% là không dùng được nữa. Như vậy có phải pin chai rồi không (mày cài wm6.1).

Pin chai roài Bạn ơi! Mua cục pin khác đi nhé đảm bảo hết hiện tượng đó ngay!!!:))

sv_tn

Cảm ơn bác XuanTruong, tôi ghé qua khu thương mại PV nhưng thấy quảng cáo linh tinh mà không biết chỗ nào uy tín cả, bác có biết chỗ nào uy tín có thể mua pin exec không (HCM). Thanks bác trước nhé!

coldncruel

Em mới mua cục pin lô O2s, xài cũng tạm ổn, tuy nhiên pin báo phần trăm loạn xạ, có cách nao khắc phục không.

XuanTruong

Super V.I.P
Em mới mua cục pin lô O2s, xài cũng tạm ổn, tuy nhiên pin báo phần trăm loạn xạ, có cách nao khắc phục không.

Pin lô nó vậy đó không khắc phục được gì đâu? Miễn sao xài ổn là được! Mình dùng 2 cục Pin cho Exec cũng báo vậy đó!:))

NhatToai

Super V.I.P

Bạn sạc đầy xong tắt bỏ hết các chương trình tiết kiệm pin,nghĩa là làm sao cho mau hết pin đó.tiếp theo xài dữ lên cho mau hết...Đến cuối cùng vào bootloader cho đến không còn pin nữa và tắt luôn thì sạc lại(sạc chuẩn từ 6h > 8h.
Làm liên tiếp 2 lần như vậy xem.

coldncruel

khi pin nó hết thì chỉ còn dưới 10%, đến 1% vẫn còn được, vậy có cần vào bootloader để vắt kiệt nó không

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn sạc đầy xong tắt bỏ hết các chương trình tiết kiệm pin,nghĩa là làm sao cho mau hết pin đó.tiếp theo xài dữ lên cho mau hết...Đến cuối cùng vào bootloader cho đến không còn pin nữa và tắt luôn thì sạc lại(sạc chuẩn từ 6h > 8h.
Làm liên tiếp 2 lần như vậy xem.

khi pin nó hết thì chỉ còn dưới 10%, đến 1% vẫn còn được, vậy có cần vào bootloader để vắt kiệt nó không

Cách này Mình đã thử rồi, khi hết sạch còn để 2 ngày sau mới xạc (Mình có 2 cục Pin 3200 cho Exec) nhưng cũng không khá hơn đâu, Mặc dù xài máy đến 3% mới bị tắt máy, còn lúc xạc đầy xong và dùng bình thường thì vẫn báo % lung tung lém!!!:))

boyfoolish

vậy là cục pin của em sắp die gòi.
bác nào biết chỗ nào bán Pin O2 mini chất lượng tốt thì tw vấn em dùm cái

vnanhvn

vậy là cục pin của em sắp die gòi.
bác nào biết chỗ nào bán Pin O2 mini chất lượng tốt thì tw vấn em dùm cái

Mình hông nhớ số nhà của cửa hàng lắm nhưng nếu bạn ở HN thì qua đường Thái Hà có một cửa hàng bán phị kiện O2 và tất cả các loại điện thoại khác, giá rất rẻ và chất lượng ( có bảo hành )!