• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

koutouyo

xin hỏi mấy bác câu này lúc mình thay pin thì rom trong máy sẽ tự reset lại theo rom của pin mới hay là rom pin cũ nó sẽ vẫn còn trong máy, mà thường thường mua pin mới người ta đã uprom cho mình luôn chưa hay mấy cái đó mình phải tự làm ????

NhatToai

Super V.I.P
ROM là hệ thống điều hành,pin chỉ là nguồn điện thôi chả liên quan gì tới ROM cả bạn.
Còn máy bạn mua đã nâng cấp ROM hay chưa thì bạn coi máy mình dòng nào để vào box của dòng đó tham khảo đọc kỹ sẽ rõ.
Chúc bạn tham gia vui vẻ!

hoangan123

pin mình có hiện tượng xuôn cấp quá,gọi điện hay nghe nhạc bàng loa của điện thoại thi lại tịt ngóm nhưng nghe bằng headfone thì vẫn được vài tiếng ko biết ai biết mua pin o2 neo ở đâu là đảm bảo và xịn vây?chỉ giúp mình thanks

XuanTruong

Super V.I.P
pin mình có hiện tượng xuôn cấp quá,gọi điện hay nghe nhạc bàng loa của điện thoại thi lại tịt ngóm nhưng nghe bằng headfone thì vẫn được vài tiếng ko biết ai biết mua pin o2 neo ở đâu là đảm bảo và xịn vây?chỉ giúp mình thanks

Bạn sang khu vực thương mại PV để tham khảo và hỏi về mua bán nhé!!!;;)=D>

itlover

Em ở Hà Nội muốn mua PIN dung lượng cao ho on O2 Flame, Bác nào ó địa chỉ cho em xin với nhé. Thanks các Bác.

menwoft

máy atom của mình xạc pin sao nhanh đầy quá,khoảng 1 tiếng là full rồi,lúc đầu tưởng pin bi chai nên bị thế nên mua cục pin khác mà cũng bị như vậy,xạc nhanh vậy có bị sao kô? có hạ gì kô?lúc xạc máy nóng lắm,xài bt thì khoảng hơn ngày,chơi game ,xem phim nghe nhạc thì chưa đc 1 ngày xem 1 bộ phim khoảng 100p thì mất khoảng 50pin khi xac đầy,,vậy máy mình có ổn không?thankss

rockone1909

ROM là hệ thống điều hành,pin chỉ là nguồn điện thôi chả liên quan gì tới ROM cả bạn.
Còn máy bạn mua đã nâng cấp ROM hay chưa thì bạn coi máy mình dòng nào để vào box của dòng đó tham khảo đọc kỹ sẽ rõ.
Chúc bạn tham gia vui vẻ!

rom và pin có liên quan đến nhau chứ bạn, nhất là khi bạn sử dụng máy exec mà up rom đã chỉnh max các chức năng thì pin k thể chịu nổi đâu, vì rom có tác động tới sự hoạt động của phần cứng, mà khi hoạt động nhiều ắt tốn pin thôi

ChuHuyHoan

Well-Known Member
pin của mình mới mua sao dùng bình thường khoảng nửa ngày là hết là sao vậy ta

Dùng phương pháp xả kiệt pin hoặc sạc nhồi nếu vẫn bị chắc có lẽ pin của bạn chai và khi đó..... chuẩn bị xiền mua cục mới thôi :p:p:p

Tung_solex

Em mua cục pin Zin (cũ) được 4 tháng, hôm nay tự nhiên sáng sạc đầy chiều đã hết Khi sạc pin và máy rất nóng nhưng vẫ đầy, nhưng chỉ dùng được vài tiếng nó lại hết và máy rất nóng (nhất là chỗ bàn phím)....
Các đại ca có kinh nghiệm cho em hỏi là do pin hay do máy vậy? Em đã HR lại rồi nhưng vẫn bị
Giúp em với..

XuanTruong

Super V.I.P
Em mua cục pin Zin (cũ) được 4 tháng, hôm nay tự nhiên sáng sạc đầy chiều đã hết Khi sạc pin và máy rất nóng nhưng vẫ đầy, nhưng chỉ dùng được vài tiếng nó lại hết và máy rất nóng (nhất là chỗ bàn phím)....
Các đại ca có kinh nghiệm cho em hỏi là do pin hay do máy vậy? Em đã HR lại rồi nhưng vẫn bị
Giúp em với..

Tốt nhất Bạn nên thử với cục Pin tốt khác để có kết luận chính xác. Tuy nhiên nghe Bạn nói vậy chắc là bị Pin là phần nhiều!:D

Tung_solex

Tốt nhất Bạn nên thử với cục Pin tốt khác để có kết luận chính xác. Tuy nhiên nghe Bạn nói vậy chắc là bị Pin là phần nhiều!:D

Mình nghĩ là chai thì nó không gây nóng máy không biết có đúng không nữa
Mình đinh mua cục pin dung lượng cao không biết có bền không??
Các đại ca giúp với đang không có máy dùng

iloveugirl

Pin của O2 exec..

Mình mới mua 1 pin cũ 3200mAh cho con Exec của mình, để máy không từ 1 h sáng đến 11h trưa mất 2o% dung lượng, như vậy có bình thường ko mấy bác hay vẫn còn hao pin...Máy em là G4 , Rom Ranju 7.6 , cài Pocket Breeze , Ilaucher , Inosoft Address ....Nhờ mấy bác tư vấn...

huysmall

Mình nghĩ là chai thì nó không gây nóng máy không biết có đúng không nữa
Mình đinh mua cục pin dung lượng cao không biết có bền không??
Các đại ca giúp với đang không có máy dùng

Pin dung lượng cao thì chắc chắn dùng lâu hơn rồi. Độ bền của pin thì do chất lượng cell pin và cách sử dụng nữa bro. Nếu có nhu cầu mua pin dl cao thì có thể xem sign.

Giúp em với..

Vấn đề của bro là có thể do pin. Hoặc bro nên upgrade ROM mới. có một số ROM ăn pin nhanh lắm.

sony

Mình đang dùng Imate Jasjar , không biết phải do từ lúc up ROM mới hay pin đến hồi mạn vận mà có nhiều lúc tự dưng reset máy trong khi còn hơn 70%, lúc pin còn hơn 30% thì máy tịt luôn, bật mãi không lên nổi , để lâu lâu 20 25p sau bật thì lại lên , ai có ý kiến chỉ giúp !

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang dùng Imate Jasjar , không biết phải do từ lúc up ROM mới hay pin đến hồi mạn vận mà có nhiều lúc tự dưng reset máy trong khi còn hơn 70%, lúc pin còn hơn 30% thì máy tịt luôn, bật mãi không lên nổi , để lâu lâu 20 25p sau bật thì lại lên , ai có ý kiến chỉ giúp !

Cục pin rồi Bạn ơi, hãy thử với pin mới khác là biết ngay, hoặc HR xem!:D