• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

XuanTruong

Super V.I.P
thì e HR rùi mà,e còn cài lại cả ROM rùi mà cũng chẳng bít nó làm sao nữa.mạch nguồn bị lỗi ah , nhưng chẳng làm j mà nó lại hỏng được nhỉ ? sửa được không a ? sửa ở đâu bg?e ở HN

Thử mượn cục pin khác gắn vào xem có còn bị Reset nữa không? Nếu vẫn bị thì sang Box phần cứng PPC để tham khảo về mạch nguồn nhé! Thân!;;):-?

hoangt

anh nào có thể giả thích hộ em là trong cái con O2i của e có 2 cái pin là pin bạk up và pin chính phải ko
e có vài lần dùng pin main đã hết, pin backup vẫn còn, thế mà lúc e sạc lại thì nó fomat lại hoàn toàn máy luôn ( như vừa hard reset luôn )
xin cho e hướng giải quyết, e đg sinh sống tại hà nội

ChuHuyHoan

Well-Known Member
anh nào có thể giả thích hộ em là trong cái con O2i của e có 2 cái pin là pin bạk up và pin chính phải ko
e có vài lần dùng pin main đã hết, pin backup vẫn còn, thế mà lúc e sạc lại thì nó fomat lại hoàn toàn máy luôn ( như vừa hard reset luôn )
xin cho e hướng giải quyết, e đg sinh sống tại hà nội

Pin backup bị kém để lâu là tự HS lại là đúng bạn mang qua thợ cho họ thay là OK thôi. Thân!!!

hoangt

xin lỗi bạn cho hỏi mình có thể thay với giá tiền bao nhiêu ko, và có thể thay ở đâu để yên tâm, cảm ơn bạn nhều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
xin lỗi bạn cho hỏi mình có thể thay với giá tiền bao nhiêu ko, và có thể thay ở đâu để yên tâm, cảm ơn bạn nhều

Bạn ở HP thì mình không biết nếu ngoài HN bạn qua 88 Trần Hưng Đạo hoặc 114 Mai Hắc Đế bệnh viện PDA họ thay cho còn không nếu khéo tay một tý bạn có thể tự mở ra và thay thế cái này cũng đơn giản không phức tạp lắm đâu bạn ạ. Thân!!!!

hoangt

uh, cảm ơn bạn chuhuyhoan nhiều, mình đg học trên hà nội nên có thể mang qua các cửa hàng bạn đề cập đc
với cả máy nó còn 1 triệu chứng nữa là:khi mình mua 1 cái sạc (vừa là cáp usb) khi mình tháo đầu sạc và cắm vào thông qua cổng usb của máy thì pin nó giảm chứ ko tăng???
đó có phải là hiện tượng chai pin ko

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
với cả máy nó còn 1 triệu chứng nữa là:khi mình mua 1 cái sạc (vừa là cáp usb) khi mình tháo đầu sạc và cắm vào thông qua cổng usb của máy thì pin nó giảm chứ ko tăng???

Bạn coi lại thử xem chứ, nghe thấy hơi vô lý. Kể cả pin chai thì khi cắm vào cổng USB của PC thì vẫn xạc bình thường vì cổng USB là 5V mà!:-?:-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
uh, cảm ơn bạn chuhuyhoan nhiều, mình đg học trên hà nội nên có thể mang qua các cửa hàng bạn đề cập đc

Nó là hiện tượng sạc ngược đó bạn quả pin của bạn chắc có vấn đề thử với một cục khác sẽ biết ngay hiện tượng này mà. Thân!!!

hoangt

cảm ơn bạn, mình sẽ thay thử 1 cục pin khác nào xem thế nào, còn việc bạn xuantruong hỏi thì là mình nói chính xác, thậm chí đôi khi cắm con sạc trc đây mình mua kèm theo máy cũng có hiện tượng này( thỉnh thoảng ), còn cáp usb đó thì cứ gọi là giảm liên tục( nên mỗi lần sync qua máy cứ phải để ý thời gian ko nó lại sập nguồn), ko biết liệu có phải chính cái sạc của mình có vấn đề ko nữa, thực sự rắc rối quá
hôm qua mình cũng đã thử tháo cái máy ra rồi, nhưng đến đoạn mở cái pin backup ra thì thấy nó có 2 cái que ép chặt vào pin nên mình ko dám cậy tiếp, sợ nó cong thì sau này lắp nó ko ăn với main nữa, bạn có thể cho mình cách giải quyết ko

chutumirea

Mình đang sử dụng Loox T830, máy cứ để qua đêm ( tầm 8h không sử dụng ) là bật nó không lên nữa, phải reset :( . Không biết có phải do pin không nữa ? Mình đã hard reset và không cài gì hết mà vẫn bị lỗi này. Pin sử dụng vẫn bình thường ( nghe nhạc, goi điện thì tầm 2 ngày mới hết pin ). Các Bro giúp em với :D.

Tuan1412

Mình đang sử dụng Loox T830, máy cứ để qua đêm ( tầm 8h không sử dụng ) là bật nó không lên nữa, phải reset :( . Không biết có phải do pin không nữa ? Mình đã hard reset và không cài gì hết mà vẫn bị lỗi này. Pin sử dụng vẫn bình thường ( nghe nhạc, goi điện thì tầm 2 ngày mới hết pin ). Các Bro giúp em với :D.

Bật 0 lên nhưng gọi điện và sms đến có đc 0 bạn,tốt nhất bạn nên tửu up rom lại xem sao nhé,vì máy của bạn vẫn đang dùng bình thường mà,nếu pin có vấn đề sao mà dùng bình thường đc chứ

chutumirea

Bật 0 lên nhưng gọi điện và sms đến có đc 0 bạn,tốt nhất bạn nên tửu up rom lại xem sao nhé,vì máy của bạn vẫn đang dùng bình thường mà,nếu pin có vấn đề sao mà dùng bình thường đc chứ

Không được bạn ạ, coi như là máy tắt hăn luôn thể mới khổ chứ. Các Bro đã gặp trường hợp này bao giờ chưa ?

tranhai

topic dài quá nên em ko có thời gian đọc hết,có bác nào biết soft báo pin sạc đầy ko,chỉ em với

kokoro194

em có cục sạc thấy có nhãn hiệu là Boaao rồi có dòng chữ là:100-200V ~ 0.3A
và 5V==2A Max!! ko biết là đã đủ tiêu chuẩn chưa nhỉ??
Bây giờ kiếm đâu ra sạc gin cho O2 IIs nữa bay giờ!! em thấy ngoài quán bán 150k chắc là sạc ngoài cũng giống như sạc của em vậy. sợ mua về rồi vừa phí tiền lại chả được tích sự gì!!!
Máy em sạc chỉ 1 tiếng là đầy rồi! dùng bình thường ko nghe nhạc hay chơi game thì hơn 1 ngày được 1 tí tẹo!!
Bác nào có thể miêu tả cục sạc gin cho em biết chút được ko ạ!! ^.^

cnt1909

Sạc bằng cái gì cũng không quan trọng lắm. Với dòng máy mà pin >1000mA thì sạc bằng USB hơi bị lâu. Nhìn chung cứ theo như chỉ dẫn của nhà sản xuất pin thì nên tắt máy trong khi sạc.Vừa đảm bảo máy mà pin ít bị nóng hơn nên khả năng bị chai pin giảm.

kokoro194

à đúng rồi!! Nhắc đến vấn đề sạc pin mới mới nhớ.. Những cái máy khác thì mình ko biết nhưng với con IIs của mình làm sao mà tắt ngóm nó đi để mà sạc 1 phát 8--10h như thông thường được hả các bạn. Con 02 IIs của mình lúc tắt máy, rút chốt rồi cắm chốt vào thì coi như muốn bật là phải ấn nút power nhưng mà khi cắm sạc vào rồi thì tự động máy nó bật. Còn nếu rút chốt mà ko ấn chốt vào thì sạc nó sẽ hiện lên mày đỏ chứ ko phải là màu da cam. Hú hồn.Nhưng mà hễ cứ cắm sạc vào là máy lại tự động bật. Cùng lắm là chỉ tắt được màn hình.^.^ Vậy thì lời khuyên khi sạc pin mới của nhà sản xuất là sạc pin mới phải tắt hẳn máy là vô tác dụng với con 02 của mình à??? Vậy thế muốn sạc pin mới cho dòng 02 IIs thì phải sạc như thế nào là đúng cách hả các bạn?? Giúp mình với.

hoangtucoc

tình hình là máy e dạo này bị hiện tượng rất lạ.Nó cứ tự tắt nguồn , tắt ngúm luôn phải khởi động lại . nhất là cứ để lâu trong túi , lúc bỏ ra đã thấy nó tắt từ bao giờ rùi . hoặc có người gọi đến tự nó mờ mờ rùi tắt , ngay cả tin nhắn cũng bị luôn . bực mình ghê,toàn phải reset mấy lần mới được xong cũng chỉ được 1 lúc nó lại đâu vào đó , liệu máy e có phải do pin bị chai ko ? nhưng e vào xem pin thì thấy nó vẫn báo đúng ,ko bị sụt pin,mà có hôm nghe nhạc đến phát chán cũng chẳng sao
Nếu do pin thì cho e hoi pin bg bao tiền nhj ? và 1 cục sạc nữa ? e ở TPHCM thì mua ở đâu ? Con O 2 mini bây giờ đang ức chế muốn tống khư nó đi quá hok bit con của e bán được bao nhju đây nhj ? ra quán cafe nhìn chúng nó lướt wifi mà thèm.