• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

HighTech

chuẩn luôn đó bạn, bạn không rút sạc ra thì nó còn 100% cả năm luôn đấy :))
Desire làm gì có chuyện sống dai thế, thử cài app battery monitor xem, sạc đầy rồi thử, tí toáy 1 hồi là xuống 99% ngay

Báo cáo bác nhé,đến thời điểm này dung lượng pin máy em vẫn còn 71% nhé.Em gọi nghe cũng nhiều, vì công việc của em nó yêu cầu thế,em cũng truy cập Wifi để check mail,v,v...Em cũng biết là sạc đầy phải rút điện ra chứ bác,em đâu có lúa đâu mà bác trêu em.Ý em là thời gian sử dụng pin sẽ lâu hơn khi em up rom và bản radio mới so với rom và bản radio đi kèm theo máy mới

chenrixin239

các bác ơi,sau khi cài xong mấy em còn mỗi 70mb la sao vậy...em cài bản mới nhất 1.2 đó.

Chỉnh sửa cuối:

sexyboyk53c

Member
Cái rom của anh chàng Pays87 mình dùng không hiểu sao thỉnh thoảng máy đờ ra rồi restart lại.

theminhbk

Member
Hiện giờ cách hack root và up rom cho HTC Desire đã trở nên dễ dàng.
Có rất nhiều kỹ thuật viên liên tục cho ra các bản ROM built 2.1 và 2.2.
Tôi lập chủ đề này, mục đích để mọi người thảo luận và giới thiệu cho nhau các bản ROM mà mình dùng, ưu điểm cũng như nhược điểm của từng bản ROM.
Rất mong mọi người đóng góp ý kiến!

P/s: trước khi up ROM built mọi người nhớ up bản Radio mới nhất nhé!
Hiện giờ bản Radio mới nhất là bản 32.42.00.32U_5.09.00.08

LÀm sao up radio truco71 vậy bro

nguyenducthang

thì bạn cứ up như up rom thôi dow bản radio mới nhất về copy vào thẻ nhớ.xong rồi up rom.lưu ý máy phải Hack root nhee
Bạn ơi,máy chưa hack root thì làm sao để up được room ship vậy? Mình gặp vắn đề về hack root mà không ai giúp mình giải quyết hết......

ninhnd

Bạn ơi,máy chưa hack root thì làm sao để up được room ship vậy? Mình gặp vắn đề về hack root mà không ai giúp mình giải quyết hết......
bạn ơi nếu chưa hack root thì chẳng làm ăn được bất cứ cái gì đâu.bạn vào đây nghiên cứu kỹ 1 chút nha: www.pdaviet.net/showthread.php?91880-ROOT-CHO-HTC-DESIRE
thực ra cứ làm theo mấy bước này chắc chắn được,có vấn đề thì chỉ ở máy vi tính của bạn thôi.thế này nhé.bạn chịu khó cài lại win hoặc ghost lại máy.sau đó cài htc sync( dow trên trang chủ ấy,bản mới nhất nha)
tải tool ở topic trên và thực hiện đúng như hướng dẫn.lần trước mình hì hục mất 2 đêm mà ko sao làm được,cài lại win làm phát ăn ngay.có thể trong pc của mình có phần mềm nào đó sung đột mà mình ko biết.và nhớ phải cài htc sync trước khi hack root nhé.ah khi tải tool bạn phải kiểm tra đúng bản phù hợp đấy.cái này trong topic bác phamquang đã hướng dẫn rất cụ thể rồi đấy(thank bác phamquang)
chúc bạn may mắn và thành công.
có gì bạn cứ đt cho mình,giúp đc gì mình sẽ cố hết sức

ninhnd

cập nhập thêm bản 1.2 qua đây xem:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=732246
thank bác nhìu nha.

các bạn nên up bản này đi,mình đã up và cảm thấy có khi nó là bản tốt nhất từ trước đến giờ đấy.cảm giác rất tuyệt.
giao diện thì ko phải nói r,vẫn giữ đc sene ko như 1 số bản khác trông như n1 ấy,bộ nhớ trong còn nhiều.tốc độ xử lý nhanh,ít hao pin và khi sạc ko bị nóng.fix được 1 đống lỗi.1 cái nho nhỏ mà mình rất thích đó là pin hiện % nên dễ quản lý hơn.
thử và cảm nhận nha

lonebeast

Sao lại nói là không ai giúp mình giải quyết zậy?
1. Nếu bạn chưa hack ROOT hay thậm chí là đã hack ROOT rồi, nếu bạn muốn up lại ROM ship thì bạn chỉ cần kết nối với máy tính, cho máy tính nhận ra điện thoại của bạn ở chế độ Sync. Sau đó bạn chỉ việc chạy file ROM (có định dạng .exe) và làm theo hướng dẫn là xong.
2. Nếu bạn gặp vấn đề về hack ROOT thì bạn thử nêu ra xem mọi người có giúp được bạn không? Vì chưa biết bạn bị vướng ở chỗ nào thì làm sao mọi người nêu ý kiến được
3. Về cách hack ROOT bạn có thể tham khảo bài viết của chú Phạm Quang mà bạn ninhng đã nêu hoặc thử tham khảo bài viết của mình xem sao:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-cách-Hack-Root-và-up-ROM-2.1-có-sẵn-Apps2SD!

Chào bác,

Em là newbie. Em đang xài bản ROM LeeDroid 1.3a rất ổn định (chưa up lên 1.5) với con Desire. Em đang làm quen với ADB shell. Cài đặt và sử dụng ok hết trừ cái copy file vô system/app với system/lib (em thực hiện trong chế độ recovery mode) nhưng vẫn bị báo là failed to copy - out of space. Mặc dù ổ cứng trong em tới 50MB free. Bác nào hướng dẫn em copy vào system nha để em mod thêm thằng Java và làm 1 số cái khác? Tiện thể xin hướng dẫn em pảtition xài App2SD (mặc dù đg xài ModInstallLocation với A2SD của Froyo 2.2 nhưng muốn xài auto với native App2SD. Xin các dành chút thời gian chỉ giáo cho em.

rockeyvn

Làm phiền các bác chút sao cài cai DJDroid xong khởi động nó cứ chạy hình chờ chứ không vào được nhỉ . Hay máy thành cục gạch rồi =_+

ninhnd

Làm phiền các bác chút sao cài cai DJDroid xong khởi động nó cứ chạy hình chờ chứ không vào được nhỉ . Hay máy thành cục gạch rồi =_+

bạn up radio chưa?bạn nói rõ hơn 1 chút xem tình hình máy ntn.cấu hình máy trước lúc up?

rockeyvn

up radio len 32.42.00.32U_5.09.00.08 roi up cái Rom đó thành công khởi động lại nó chỉ chạy đến màn hình DJDroid rồi quay đi quẩn lại ở đó +_+

rockeyvn

Thanks bạn nha , thì ra la nó cấu hình lâu quá mình nôn nóng nên cài đi cài lại mấy lần liền ^^

nguyenducthang

Sao lại nói là không ai giúp mình giải quyết zậy?
1. Nếu bạn chưa hack ROOT hay thậm chí là đã hack ROOT rồi, nếu bạn muốn up lại ROM ship thì bạn chỉ cần kết nối với máy tính, cho máy tính nhận ra điện thoại của bạn ở chế độ Sync. Sau đó bạn chỉ việc chạy file ROM (có định dạng .exe) và làm theo hướng dẫn là xong.
2. Nếu bạn gặp vấn đề về hack ROOT thì bạn thử nêu ra xem mọi người có giúp được bạn không? Vì chưa biết bạn bị vướng ở chỗ nào thì làm sao mọi người nêu ý kiến được
3. Về cách hack ROOT bạn có thể tham khảo bài viết của chú Phạm Quang mà bạn ninhng đã nêu hoặc thử tham khảo bài viết của mình xem sao:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-cách-Hack-Root-và-up-ROM-2.1-có-sẵn-Apps2SD!

Mình đã đọc và làm theo hướng dẫn của bạn và của bác quang rồi nhưng đều bị lỗi như thế này

C:\Windows\system32\cmd.exe
Desire Root Step 1

Erasing cache and rebooting in RUU node…..

erasing ‘cache’... OKAY
OKAY…
About to start flash...
< waitinh for device >
sending ‘zip’ (1388708 KB)... OKAY
Wiriting ‘zip’... INFOadopting the signature contained in this inage…
ENFOsignature checking...
EHFOzip header checking...
ENFOzip info parsing...
ENFOchecking nodel ID...
ENFOchecking custon ID...
FAILED (remote: 42 custom id check fail)
sending ‘zip’ (138708 KB)... OKAY
Wiriting ‘zip’... INFOadopting the signature contained in this inage.
ENFOsignature checking...

Mình đã đổi qua máy cái máy tính khác cũng bị lỗi như thế. Bạn có cách nào xủ lý được lỗi đó không. Giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

rockeyvn

(Định dạng thẻ nhớ Fat 32)kết nối Desire với máy tính >> Get CID >> ấn vào Link Open Revskills...> bạn nhập địa chỉ email để gửi file goldcard.img>> vào email để tải file (tải vào thẻ nhớ)>>Ở mục MM tool ấn load goldcard.img chỉ đến chỗ chứa thư mục(thẻ nhớ)>> Patch MMC>> OK ^^

nguyenducthang

(Định dạng thẻ nhớ Fat 32)kết nối Desire với máy tính >> Get CID >> ấn vào Link Open Revskills...> bạn nhập địa chỉ email để gửi file goldcard.img>> vào email để tải file (tải vào thẻ nhớ)>>Ở mục MM tool ấn load goldcard.img chỉ đến chỗ chứa thư mục(thẻ nhớ)>> Patch MMC>> OK ^^

Mình Đã làm được rồi cảm on bạn nhiều nhé. Giờ thì mình thử up room xem sao....