• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

vinhnhi123

mình mới mua desire sáng nay, đọc qua forum, thấy việc hack root và up rom cũng ko khó quá. Nhờ các bạn suggest mình một bản rom sử dụng batterry và sound tốt nhất không? mình dọc thấy9 rất nhiều rom nhưng chưa biết cái nào tối ưu battery nhất cả. Mình quan trọng nhất là baterry, nghe gọi khá nhiều, wifi một tí nữa.

@sẵn cho mình hỏi, hiện nay Viettel đãn block facebook, mình muốn vào facebook = desire thì phải làm cách nào, trên windows 7 thì mình co thể dổi dns của gg, nhưng trên phone mình đổi thì ko thấy có tác dụng. Bạn nào bết cách fix, chỉ giúp mình với nha. Cảm ơn rất nhiều!

ducvhq

Sao mình đã gắn gold card vào rồi mà vẫn không cài rom ship được. Lần này báo lỗi bootloader version error.

ducthang

Sao mình đã gắn gold card vào rồi mà vẫn không cài rom ship được. Lần này báo lỗi bootloader version error.

phải đảm bảo thẻ của bạn đã Gold card đc chưa nhé đã sủ dụng thẻ này lần nào chưa?

ducvhq

Đơn giản thôi mà. gắn Good Card vô , đưa máy về flashBoot rồi chạy thôi. do bạn o gắn good card nên báo lỗi RUU.

Sao mình đã gắn Gold Card vào rồi mà vẫn không chạy được file rom ship, báo lỗi là Bootloader Version Error

ducvhq

phải đảm bảo thẻ của bạn đã Gold card đc chưa nhé đã sủ dụng thẻ này lần nào chưa?

Thẻ này lúc trước mình tạo để HRoot máy. Khi HRoot xong mình lấy thẻ ra khỏi máy bây giờ lấy ra sử dụng lại. Mình đã kiểm tra thẻ vẫn còn file goldcard.img

ducthang

thử lấy thẻ khác tạo lại cho nó thành Gold card xem thế nào chúc thành công

lonebeast

Thẻ này lúc trước mình tạo để HRoot máy. Khi HRoot xong mình lấy thẻ ra khỏi máy bây giờ lấy ra sử dụng lại. Mình đã kiểm tra thẻ vẫn còn file goldcard.img
Bạn không cần lấy thẻ khác đâu, mà chỉ cần dùng thẻ đấy và .img để làm lại goldcard thôi, bởi vì mỗi một lần format thẻ thì lại bị mất img của goldcard

ducvhq

Bạn không cần lấy thẻ khác đâu, mà chỉ cần dùng thẻ đấy và .img để làm lại goldcard thôi, bởi vì mỗi một lần format thẻ thì lại bị mất img của goldcard

Cảm ơn các bác mình đã làm được rồi. Tình hình là do lúc trước khi HRoot thì kiểm tra thấy báo bản rom 1.19 ... version Châu Á, nên cứ đinh ninh là bản rom này, nhưng tối qua khi check lai imei thì thấy là máy xuất ở thị trường châu âu. Nên đành phải down lại bản rom ở khu vực châu âu và up vào thế là okie ngay. Mấy bác nào sử dụng Deisre mà có bản rom version 1.19 707 thì khi HRoot mà muốn quay lại rom ship thì hãy cẩn thận check lại imei nhé. Thân chào

ducvhq

Mà mình thấy lạ một điều là máy mình mua chính hãng của FPT. Trước khi HRoot là version 1.19 707, kiểm tra trên mạng là bản rom dành cho khu vực châu á. Nhưng sau khi HRoot và quay trở lại thì không thể up được rom này mà phải down bản rom khu vực châu âu.

Tại sao họ có thể cài rom version 1.19 707 vào máy được mà mình làm không được ? Hay đây là mục đích của nhà phân phối để kiểm tra máy có bị HRoot hay không.

Bây giờ muốn up lại rom 1.19 707 có cách nào không các bác. Cái này là chỉ để học hỏi thêm cho biết thôi. Cảm ơn các bác đã quan tâm.

ninhnd

Một rom mới khá hay cook từ froyo "xịn" nè các bạn
mốt số cải tiến mới rất đáng kể, mình đã up và thấy rất tốt
trong khi bản xịn vẫn đang có một số vướng mắc nho nhỏ
các bạn thử qua nhé:

LeeDrOiD Mod V1.7

Radio mới nha : 32.43.00.32U_5.09.00.20

Base: HTC Froyo Sense FR91
Adobe Flash 10.1
deodexed
zipaligned
Lots of Free space on 1st boot!
A2SD+ <<< YOU WILL NEED AN EXT3 PARTITION
Super Battery % + Circle MOD (Thanks to Fightspit)
New superuser permissions (Thanks to chainsDD)
Spare parts
Voice Search & Dialling
Very fast, Clean & stable
Video Capture, 720p & 480p (FPS Work in progress)
All Apps in market for all regions
Nano command-line text editor support
Bash command shell support
Busybox is there!
Trackpad to wake
Desk Clock
Optional Android Launcher2
Home Switcher
Android Contacts & dialer
Gallery 3D
Wallpapers
Google Car Home
Ad-Free + hosts
V1.6 < Rosie drag and drop mod (thanks to Paulobrien)
Android IME + Voice input! 100% working
HTC IME MOD
HTC Get more widgets
Custom bootanimation, drop yours in /data/local/
Genie Widget
CIME < 1.6a
Supported Languages: English, Chinese (keyboard), Arabic (keyboard), Czech, German, Espanol, French, Italian, Dutch, Polish, Russian, Norwegian, Japanese(keyboard), Korean(keyboard), Greek, Swedish, Danish, Portuguese, Finnish

redwater030603

các bạn thử qua nhé:

LeeDrOiD Mod V1.7

Adobe Flash 10.1
deodexed
zipaligned
Spare parts
Voice Search & Dialling
Busybox is there!
Trackpad to wake
Desk Clock
Home Switcher
Gallery 3D
Wallpapers
Google Car Home
Ad-Free + hosts
HTC IME MOD
HTC Get more widgets
Genie Widget
CIME < 1.6a
Supported Languages: English, Chinese (keyboard), Arabic (keyboard), Czech, German, Espanol, French, Italian, Dutch, Polish, Russian, Norwegian, Japanese(keyboard), Korean(keyboard), Greek, Swedish, Danish, Portuguese, Finnish

bạn cho mình hỏi bản Rom này có tích hợp sẵn Apps2SD chưa? nếu chưa tích hợp sẵn Apps2SD thì Bạn co thể hướng dẫn cách nào có được Apps2SD.

cảm ơn bạn nhiều.

commander_HTC

bạn cho mình hỏi bản Rom này có tích hợp sẵn Apps2SD chưa? nếu chưa tích hợp sẵn Apps2SD thì Bạn co thể hướng dẫn cách nào có được Apps2SD.

cảm ơn bạn nhiều.

mình cũng đang xài ROM này, theo đánh giá của mình thì rất good, đã tích hợp sẵn app2sd,

ducthang

update :LeeDrOiD Mod V1.7a
Change Log:

V1.7a

Fixed youtube app and widget
Added Rom Manager
Added Titanium Backup
Added Mod install location
Added Notes Widget
Removed Launcher2 & Home Switcher
Fixed apps installed to /data, Symlinked to /system > they show in the market and can all be updated! (Maps. Facebook, Rom Manager, Ad-free, Titanium backup, Spare Parts & Talkback)
P/S:hình như rom Official HTC 2.2 không hỗ trợ zoom bằng 2 ngón tay thì phải????????????????
link:http://www.megaupload.com/?d=2X4G1MEK

bellwong

các bạn thử qua nhé:

LeeDrOiD Mod V1.7

Adobe Flash 10.1
deodexed
zipaligned
Spare parts
Voice Search & Dialling
Busybox is there!
Trackpad to wake
Desk Clock
Home Switcher
Gallery 3D
Wallpapers
Google Car Home
Ad-Free + hosts
HTC IME MOD
HTC Get more widgets
Genie Widget
CIME < 1.6a

em cài xong rom này thì ok rồi mà sao vô Market down soft về cài wa wifi khi down xong tới install là bị reset...không cài được gì cả

commander_HTC

Bản ROM LeeDroid v1.7b đang bị lỗi cái wifi hotspot, nhỡ bật lên cái rồi không tắt được luôn, mặc dù đã khởi động lại, hoặc bật wifi thu thì nó tắt được wifi phát, nhưng khởi động lại là vẫn dính, bực mình quá phải cài lại bản 1.7a.

AE lưu ý nhé, :D

bellwong

Tiện thể cho em hỏi cái, nếu mà HTC desire Hboot 0.8 bravo, muốn cài rom bắt buộc phải cài rom tích hợp sẵn adds2sd đúng không, ngược lại (rom không tích hợp adds2sd) thì máy sẽ bị lỗi à, và cách cài ứng dụng trên thẻ nhớ xin các sư phụ chỉ giáo\-/

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Tiện thể cho em hỏi cái, nếu mà HTC desire Hboot 0.8 bravo, muốn cài rom bắt buộc phải cài rom tích hợp sẵn adds2sd đúng không, ngược lại (rom không tích hợp adds2sd) thì máy sẽ bị lỗi à, và cách cài ứng dụng trên thẻ nhớ xin các sư phụ chỉ giáo\-/

không hẳn băt buộc phải cài rom tích hợp sẵn adds2SD( không phải rom không tích hợp adds2sd mà máy bị lỗi đâu) nhưng đa phần các bản rom đều tích sẵn A2sd để hỗ trợ cài úng dụng nên thẻ nhớ.còn muốn cài ứng dụng trên thẻ nhớ thì phải phân vùng thẻ nhớ.

redwater030603

Bản ROM LeeDroid v1.7b đang bị lỗi cái wifi hotspot, nhỡ bật lên cái rồi không tắt được luôn, mặc dù đã khởi động lại, hoặc bật wifi thu thì nó tắt được wifi phát, nhưng khởi động lại là vẫn dính, bực mình quá phải cài lại bản 1.7a.

AE lưu ý nhé, :D

mình đang xài bản 1.7a cung bị lỗi giống bạn, với máy cua mình Model Number là HTC Desire A8183 nhưng khi up rom LeeDroid v1.7a này thì máy báo là HTC Desire A8181.. vậy các bác cho mình hỏi tại sao vậy?
chân thành cảm ơn.

haimap12

từ ngày lên cái android 2.2 sao mình không thể root và recovery???????mình không thể làm gì được cả...chán quá đi mất...huhu