• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về các bản ROM cho Desire!

ninhnd

Mình Đã làm được rồi cảm on bạn nhiều nhé. Giờ thì mình thử up room xem sao....
ai cá ko?mình cược là lần này thể nào ông bạn này cũng hack root được và up rom ngon lành...hehe.chúc may mắn nha

cunmathip

Các bác cho em hỏi em đã up 2 bản rom: NeoPhyTe ROM 1.2 Sense-FroYo 2.2 - [ FRF91 l Fast l 720p | 2.06 | AP2SD và Pays-ROM Desire. Dùng cũng mượt nhưng cả hai bản đều không cài được appinstaller là sao?? Em cài nó toàn bảo No Phone number. hix..hix...Em toàn fải dùng Astro explore để cài game hay ứng dụng trong thẻ nhớ. Nhưng các ứng dụng và game này đều không hiện icon như bản rom gốc của máy.

colieu

mình vừa cài bản ROM leedroid 1.6, cảm tưởng ban đầu của ROM này chạy mượt mà nhưng thấy pin tốn quá, từ có tiếng đồng hồ ko sử dụng nhiều mà pin giảm từ 46% xuống 14%. có lẽ mình sẽ cài bản ROM khác. Mọi người cho hỏi bản ROM nào có thời lượng pin tốt nhất vậy, xin cảm ơn!

ninhnd

mình vừa cài bản ROM leedroid 1.6, cảm tưởng ban đầu của ROM này chạy mượt mà nhưng thấy pin tốn quá, từ có tiếng đồng hồ ko sử dụng nhiều mà pin giảm từ 46% xuống 14%. có lẽ mình sẽ cài bản ROM khác. Mọi người cho hỏi bản ROM nào có thời lượng pin tốt nhất vậy, xin cảm ơn!
rom này tốt nè, mình đã up rom giống bạn rồi, nc là ko ổn lắm
rom này pin tốt hơn và hiện thị % pin nên dễ quản lý lắm: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=732246
chúc vui nha.

ducthang

mình cũng đang dùng bản này đây pin thấy rất ổn đâu có tốn như bạn nói đâu tù tối qua đến giờ này còn 75%

lonebeast

Có một vấn đề không biết các bạn có chú ý không?
Bản ROM nào mà có Sense thì khi kết nối với máy tính HTC Sync đều nhận ra là Desire, còn nếu chỉ có giao diện như Nexus mà không có Sense thì HTC không thể nhận ra được.
Do đó tôi thích những bản có Sense hơn, để nếu trong trường hợp có bản Froyo chính thức thì tôi có thể quay trở về bản offical ngay để thử
Hiện giờ tôi đang dùng bản này, nhận xét ROM dùng rất mượt: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=724123

colieu

hầu như tất cả Rom cook in forum XDA mình đã sài qua. nhưng theo ý cá nhân mình thì bản Rom này là Good nhất, http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=690477. các bạn thử xem sao.

Mình đã cài thử bản ROM này, đây là bản ROM nhẹ vì ko có Sense, nhưng khi cài vào máy Desire của mình (Orange-Pháp) thì toàn hiện tiếng Pháp, có lẽ do ngầm định của ROM, khi cài trên các máy tiếng Anh thì chắc ko sao, có lẽ lựa chọn của mình vẫn là ROM Neophyte

lonebeast

Mình đã cài thử bản ROM này, đây là bản ROM nhẹ vì ko có Sense, nhưng khi cài vào máy Desire của mình (Orange-Pháp) thì toàn hiện tiếng Pháp, có lẽ do ngầm định của ROM, khi cài trên các máy tiếng Anh thì chắc ko sao, có lẽ lựa chọn của mình vẫn là ROM Neophyte
Bạn thử vào setting chọn lại ngôn ngữ xem sao

ninhnd

nếu mà ko có sene thì gọi gì là desire nữa,mình thấy up mấy rom có sene vẫn chạy tít mà

matbiec

Làm phiền các bác chút sao cài cai DJDroid xong khởi động nó cứ chạy hình chờ chứ không vào được nhỉ . Hay máy thành cục gạch rồi =_+

Theo mình bạn ko nên cài bản này đâu, bản này cũng tương đối hao pin nhưng cái quan trọng nhất là hơi chậm.
Và bị mất rung sau khoảng 1h từ lúc khởi động, buộc phải khởi động lại mới có rung, mình đang tìm bản khác để up lại đây.

ducvhq

Sau một thời gian sử dụng ROM Build, nhưng mình muốn quay trở về ROM Ship. Nhưng khi chay file ROM .exe thì báo lỗi RUU. Máy mình HBoot 0.80, máy mình trước đây sử dụng ROM Ship HTC_Asia_1.19.707.7_Radio_32.36.00.28U_4.06.00.02_ 2:. Có cách nào khác quay về lại ROM Ship không các bác.

cminh

Sau một thời gian sử dụng ROM Build, nhưng mình muốn quay trở về ROM Ship. Nhưng khi chay file ROM .exe thì báo lỗi RUU. Máy mình HBoot 0.80, máy mình trước đây sử dụng ROM Ship HTC_Asia_1.19.707.7_Radio_32.36.00.28U_4.06.00.02_ 2:. Có cách nào khác quay về lại ROM Ship không các bác.

Đơn giản thôi mà. gắn Good Card vô , đưa máy về flashBoot rồi chạy thôi. do bạn o gắn good card nên báo lỗi RUU.

Chỉnh sửa cuối:

ninhnd

[ROM][30/07] ۵.NeoPhyTe ROM v1.4a Sense-FroYo ·( FRF91 l Fast l 720p | 2.06 | AP2SD )
- đã ai up thử rom mới này chưa, mình up toàn bị lỗị, mà ko ít người bị giống mình ah nha ̣, xda lun
tuy nhiên cũng nhiều người làm được ̣, hì hì.đành quay về bản 1.2 thì cũng hỏng nốt
- đành phải up sang rom khác, bực mình quá
- máy thì vẫn up rom ngon lành nhưng cứ đến màn hình trắng với logo HTC thì đứng yên, ko sao vào được.
link nè: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=732246

rom này thấy fix được khá nhiều lỗi, ai muốn thử thì cứ thử nhưng đừng có bảo mình ko báo trước nha.
Chẳng biết tại gì đây

Chỉnh sửa cuối:

cminh

[ROM][30/07] ۵.NeoPhyTe ROM v1.4a Sense-FroYo ·( FRF91 l Fast l 720p | 2.06 | AP2SD )
- đã ai up thử rom mới này chưa, mình up toàn bị lỗị, mà ko ít người bị giống mình ah nha ̣, xda lun
tuy nhiên cũng nhiều người làm được ̣, hì hì.đành quay về bản 1.2 thì cũng hỏng nốt
- máy thì vẫn up rom ngon lành nhưng cứ đến màn hình trắng với logo HTC thì đứng yên, ko sao vào được.

rom này thấy fix được khá nhiều lỗi, ai muốn thử thì cứ thử nhưng đừng có bảo mình ko báo trước nha.
Chẳng biết tại gì đây

Đang load về . sẻ úp thử có gì báo cho bạn biết sau.

cminh

Chẳng biết tại gì đây

Tính hình là đã úp thử bản Rom này , o bị lỗi ( màn hình trắng với logo HTC thì đứng yên ) rom chay tuong đối ổn địng, o bị lỗi o đủ bộ nhớ installe app như bạn gì nói ở trên, sài đượcc nữa ngày chưa thấy lỗi gì.
để mình test thêm có gì sẽ báo các bạn. vài tấm hình em nó.

Chỉnh sửa cuối:

theminhbk

Member
Tính hình là đã úp thử bản Rom này , o bị lỗi ( màn hình trắng với logo HTC thì đứng yên ) rom chay tuong đối ổn địng, o bị lỗi o đủ bộ nhớ installe app như bạn gì nói ở trên, sài đượcc nữa ngày chưa thấy lỗi gì.
để mình test thêm có gì sẽ báo các bạn. vài tấm hình em nó.

Bản này kh1 tốt về pin đấy các bác ah. Em dúng 1.3e xài khá good nhắn tin liên tyuc5 cho vợ mà vẩn đc 2,5 ngày mà con 30% pin

cminh

đã wa 24h kể từ lúc sài Rom này. tất cả diều ổn. chat YM , lước web, nghe gọi , 100% pin sau 24h sử dụng còn lại 54% . vấn đề pin thì khó phân biệt chính sác , vì mỗi người sài mỗi khác nhau mà. thủy chung thì mình thấy Rom này sài được lắm.