• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC THỂ LOẠI KẾT NỐI CỦA PPC

Kobold1609

Các anh ơi, em cài active sync vào máy nhưng không được, vì máy e thiếu .Net Framework 2.0, nhưng e không biết phải cài thế nào với thằng này vì e đã tải trên mạng về rồi. có anh nào chỉ giúp e với. cám ơn

AS cài đặt đâu cần .Net Framework 2.0 đâu mà bạn,.Net chỉ cần cho 1 số phần mềm khác thôi mà.Bạn vào đây lấy AS về cài đặt và sử dụng nhé.
Chúc vui!

cuongquoc

anh oi, khi em install active sync vào computer của em, máy em báo là thiếu file DLL là sao vậy các anh.cám ơn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
anh oi, khi em install active sync vào computer của em, máy em báo là thiếu file DLL là sao vậy các anh.cám ơn

Window của PC của bạn bị lỗi cài lại là được (tốt nhất là bạn cài bản SP2 nhé). Thân!!!

Chỉnh sửa cuối:

ntky

Bài đầu tiên mình xin nói rõ hơn cách kết nối giữa PC và PPC thông qua cổng Bluetooth.

Đầu tiên bạn cũng phải cài ActiveSync trong PC tốt nhất là cài bản 4.1/4.2.
-Tiếp đến trong PPC bạn vào Settings/System/Bluetooth Settings tích vào ô Authentication (Passkey) required

- Bật Bluetooth của cả PPC và PC và cho chúng nhận ra nhau(Để ý xem chúng nhận nhau bằng COM bao nhiêu )

- Tiếp theo bạn vào ActiveSync trên PC vào File/Connection Settings...đánh dấu vào Allow connections to one of the following: và chọn COM(lưu ý là khi PC và PPC nhận nhau ở COM nào thì bạn chọn COM đó cho thích hợp , có thể là COM7 hoặc COM8) rồi chọn OK.

Cuối cùng bạn vào ActiveSync trên PPC rồi vào Menu/Connect via Bluetooth và đợi 1 lát xem có biểu hiện gì không !

Trên con Atom mình không tìm được Setting/System/bluetooth settings

Phải làm thế nào để connect được với PC qua Blutooth vậy
Mod?

Kobold1609

Trên con Atom mình không tìm được Setting/System/bluetooth settings

Phải làm thế nào để connect được với PC qua Blutooth vậy
Mod?

Ý của bạn là không tìm thấy Settings/System/Bluetooth Settings hả ?Thì bạn tìm đến Tab Security là sẽ hiện cái bảng cho bạn tick vào Authentication(Passkey) required ngay mà .
Chúc vui!

kipkip

Tình hình của em là thế này,các bác xem xét dùm với.Em dùng sony vaio C190G và O2i.2 con này nhận các thiết bị khác rất ổn qua BT(khoảng cách cg dc lắm đó)nhưng nó lại ko chịu nhận nhau=>>>>pó tay.Giờ biết làm sao bây h

Phoenix

Tình hình của em là thế này,các bác xem xét dùm với.Em dùng sony vaio C190G và O2i.2 con này nhận các thiết bị khác rất ổn qua BT(khoảng cách cg dc lắm đó)nhưng nó lại ko chịu nhận nhau=>>>>pó tay.Giờ biết làm sao bây h

Bạn đã làm theo hướng dẫn ở trên chưa??? Nếu làm theo mà vẫn không được, cụ thể là nó báo lỗi như thế nào hoặc có hiện tượng gì thì post lên đây mọi người cũng nghiên cứu nhé, bạn cứ nói chung chung quá không biết làm thế nào để giúp bạn được. :-?

kipkip

Vấn đề là bật cả 2 cái lên rồi nhưng nó ko nhận nhau,chả cái nào nhìn thấy cái nào hết.Nhưng để 1 cái Nokia của thằng bạn ở cạnh thì cả laptop và PPC đều scan đc ra cái Nokia đó.Thế mới gay chứ

Em mới HR lại PPC,bây giờ thì PPC send file sang PC đc rồi laptop được rồi nhưng laptop send sang PC thì không đc.Và cũng ko sync được qua BT.Chả bít làm thế nào nữa.Pó tay.Nghiên cứu típ zay

Last edited by a moderator:

asutaka3

Ko sync nổi với pc

em dùng O2 mini, cài USB bluetooth billionton dùng phần mềm bluesoleil. em đã làm hệt như các bác đã nói ở trên. nhưng ko thể nào sync nổi với AS4.2 trong PC. trong khi UBS thì vẫn nhận ra O2, nhưng ko thực hiện được lệnh transfer nào cả. bác nào đã sync được từ USB bluetooth với O2 mini rồi thì chỉ em cái. :(( :(( :((

TuanQuang

em dùng O2 mini, cài USB bluetooth billionton dùng phần mềm bluesoleil. em đã làm hệt như các bác đã nói ở trên. nhưng ko thể nào sync nổi với AS4.2 trong PC. trong khi UBS thì vẫn nhận ra O2, nhưng ko thực hiện được lệnh transfer nào cả. bác nào đã sync được từ USB bluetooth với O2 mini rồi thì chỉ em cái. :(( :(( :((

Bạn down bản active sync 4.5 về cài rồi thử lại xem sao nhé.

kiembacphi

... vào máy mình phải đưa vào User và Password.Cái này bạn tự để ý nhé :| .Sau khi đưa xong User và Password thì máy đó sẽ hiển thị lên các folder được share trên PC bạn connect vào .Như hình của mình bên dưới là có 3 folder đó.

Hình mô tả

Còn về vấn đề vào Internet thì khi bạn chọn Connect Wifi giữa PPC và PC thì sẽ có 1 bước hỏi bạn là Connect với The Internet hay The Work thì bạn chọn The Internet và ấn OK nhé.

Thế là từ bây giờ bạn có thể ngồi trên giường mà nghe nhạc và duyệt web rồi đó.Chúc vui và thành công nhé.

vậy để kết nối internet qua ad-hoc thì phải chọn connect to internet chứ ko phải work .... vậy mà hổm rài làm mò hoài
à sẵn đây cho mình hỏi có software hoặc cách nào dò ra password của access point không? dò ra 1 cái (chắc nhà hàng xóm) mà ko biết cách nào xài ké hít. ai biết xin chỉ giáo vì đây cũng là vấn đề chung của nhiều người
cám ơn nhìu

NhatNguyen

Nếu acess point từ Wifi đó đã được mã hóa quyền truy cập thì chỉ có nước H@ck thôi bạn àh !!!. Vấn đề này xâm phạm quyền cá nhân, ko nên cố gắng làm gì :)

asutaka3

Bạn down bản active sync 4.5 về cài rồi thử lại xem sao nhé.

em đã cài version mới nhất rồi bác ạ, em thề với bác ai mà connect được O2 mini bằng cái USB bluetooth cùng hãng với cái của em, em đi bằng đầu luôn . hik. :-??
bác xem thế nào, giúp em với !! :((

hutter

Tôi dùng O2 Zinc, sau khi up lên WM6 thì bị lỗi bluetooth, chỉ có thể gửi file từ máy mình sang 1 số máy khác (O2s) còn với O2 Exec và O2 ini thì không đươc. Trong khi đó có thể nhận file truyền qua bluetooth từ tất cả các máy. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho tôi với, tôi tìm mọi cách rồi mà không được, tôi dùng bluetooth bản 1.7.1

cat_nobita

Tôi cài AVG- Anti virut (Chương trình diệt vi rút) và Comodo firewall vào PC thì mất kết nối PPC với PC. Ai đã gặp vấn đề này chưa và cách xử lý ntn?
Help and Thanks!

bonmat8888

Làm ơn cho hỏi: tôi dùng MiniS sync được PPC với PC nhưng không thể kết nối Internet qua Sync được, cứ hiện lên thông báo:
The page you are looking for can't be found due to unknown error 0x80072f78

Kết nối Internet qua WIFI thì ngon lành.
Tôi dùng Sync 4.5, WM6, WinXP SP2.

Nhờ các bác giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Làm ơn cho hỏi: tôi dùng MiniS sync được PPC với PC nhưng không thể kết nối Internet qua Sync được, cứ hiện lên thông báo:

Nhờ các bác giúp đỡ.

Đây là lỗi AllowLSP, bạn làm như sau:

Vào registry của PC, tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services
Kiểm tra xem đã có khóa DWORD này không:
"AllowLSP"=dword:0
Nếu không có thì tạo khóa trên (nhớ cho giá trị dword:0)

TuanQuang

Nhờ các bác giúp đỡ.

có cách đơn giản nè. bạn cài file mình gửi dưới đây lên PC sau đó reset PC nhé.

sicklife

ActiveSync

Các bác cho em hỏi chút đỉnh
Chẳng là thế này, em có dùng con O2 Mini S và ActiveSync 4.5 Nhưng mỗi lần kết nối là thời gian trong O2 bị nhảy đến 12h tiếp theo, nghĩa là thời gian hiện tại là 9h thì khi cắm ActiveSync thì thời gian sẽ nhảy đến 23h. em thử cắm con O2 Mini vào cũng thế, trước đó con O2 Mini dùng ActiveSync 3.5 thì vẫn bình thường.
Mong các bác cho em lời khuyên chứ mỗi lần cắm vào máy tinh xong lại phải cài lại giờ thì mệt lắm.
Em cảm ơn các bác

Các bác cho em hỏi chút đỉnh
Chẳng là thế này, em có dùng con O2 Mini S và ActiveSync 4.5 Nhưng mỗi lần kết nối là thời gian trong O2 bị nhảy đến 12h tiếp theo, nghĩa là thời gian hiện tại là 9h thì khi cắm ActiveSync thì thời gian sẽ nhảy đến 23h. em thử cắm con O2 Mini vào cũng thế, trước đó con O2 Mini dùng ActiveSync 3.5 thì vẫn bình thường.
Mong các bác cho em lời khuyên chứ mỗi lần cắm vào máy tinh xong lại phải cài lại giờ thì mệt lắm.
Em cảm ơn các bác

Lệch múi giờ rồi bạn, bạn vào Start>Settings>System>Clock để chỉnh lại nhé, múi giờ của Việt Nam là GMT + 7, múi giờ của PC và PPC phải trùng nhau mới được bạn nhé, khi đó PPC của bạn sẽ lấy giờ của PC, chỉnh lại giờ của PC cho chính xác là OK thôi mà!