• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về cách chỉnh sửa theme và tạo theme mới trên SYM!!

nam_tran2701

Cho mình xin tool Conver PNG sang SVG với, cover = wed ko lỗi hoài

bạn dùng adobe illustrator là k, tuy nhiên icon đẹp hay xấu... là do khả năng sử dụng sotf của bạn...lên goole search portable adobe illustrator về khỏi cài đặt...

nam_tran2701

cái icon switch nằm trong phone setup nó nằm ở entry nào trong file swtich.mif
nhỉ...icon switch mình đổi được hết còn sót 1 thằng switch này nhìn ngứa mắt thật

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn nào có bản FULL của CONTENTA CONVERTER thì chia sẻ với anh em nhé. PM này khá hữu ích trong việc tạo theme nhưng lại không tìm được bản FULL.;;)

assassinzero

Pro nào chỉ mình bỏ đi 2 cái viền đen xung quanh Icon, sữa lại chữ Viettel và profile, cái đồng hỗ nữa. Mình thử chỉ sửa trong siscontent nhưng ko thấy có thay đổi gì hết

thanh19589

Mình cũng cần bỏ 2 cái viền đen ở trên và dưới ICON

Và đổi màu chữ dưới các ICON sang màu trắng ai chỉ cách giùm mình với

nam_tran2701

Bạn nào có bản FULL của CONTENTA CONVERTER thì chia sẻ với anh em nhé. PM này khá hữu ích trong việc tạo theme nhưng lại không tìm được bản FULL.;;)

đúng rồi, mình đã search mòn mắt ma không thấy crack và patch, có thể nó không thông dụng nhưng đối với anh em mình thì hữu dụng thật

Beekizzle

mình muốn làm các cái ô này nó thành trong suốt thì làm thế nào vậy các bạn :(

randoms

Chỉnh ở đâu để cái thoát và tùy chọn thành trong suốt thế bạn thành ơi. Có phải chỉnh bằng sisconten ko vậy?

thanh19589

Chỉnh ở đâu để cái thoát và tùy chọn thành trong suốt thế bạn thành ơi. Có phải chỉnh bằng sisconten ko vậy?

;;) cái theme vốn là như thế mình có biết chỉnh sửa gì đâu . Bởi thế mới nhờ người giúp để chỉnh theo ý thích đây

randoms

;;) cái theme vốn là như thế mình có biết chỉnh sửa gì đâu . Bởi thế mới nhờ người giúp để chỉnh theo ý thích đây

Hic tớ tưởng bạn làm được chứ đang cần chỉnh mấy cái đấy. Nhìn thấy back vẫn đẹp hơn là để đen xì như của ông NOKIA mặc định

Anther1991

Hình như pác Jack rành mấy vụ theme lắm. Các bạn lôi kéo pác ấy vào đây "chơi" đi. Hồi lúc pác ấy làm cái theme trong suốt 100% lun thì phải, :D

Hic, mới dùng siscontent đổi màu có chút xíu cái theme của pác Bửu Phúc mà đã bị Unable to Install rồi @@

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Hình như pác Jack rành mấy vụ theme lắm. Các bạn lôi kéo pác ấy vào đây "chơi" đi. Hồi lúc pác ấy làm cái theme trong suốt 100% lun thì phải, :D

Hic, mới dùng siscontent đổi màu có chút xíu cái theme của pác Bửu Phúc mà đã bị Unable to Install rồi @@
Coi có bị trùng theme ko? Nhớ phải đổi UID theme trong file SKN (khi chỉnh trong siscontents) nữa.

Mà cái vụ transparent thì mấy theme ko trong suốt chỉ chỉnh 1 file thôi mà @.@ dễ lắm (entry PopUp Heading Graphics đó)

hoangmy92

chỉ mình lam theme trong suốt trên theme iphone

Minh đg sử dụng theme iphone by Dsma , giờ mình muốn may cái hien o ngoài mhinh chờ trong suot nhu theme 5230 a'.
có cách nào làm dc ko? hay có pm nào edit dc ko?
ai bít chỉ guíp mình, thanks

thanh19589

Coi có bị trùng theme ko? Nhớ phải đổi UID theme trong file SKN (khi chỉnh trong siscontents) nữa.

Mà cái vụ transparent thì mấy theme ko trong suốt chỉ chỉnh 1 file thôi mà @.@ dễ lắm (entry PopUp Heading Graphics đó)

Mình cũng vừa tìm hiểu ra cách chỉnh sửa transparent :D . Đúng là như bạn nói

-vào Resource và Search : " Pop"
-thay đổi các pop-up để được như ý muốn

* Còn để tạo ra các Pop-up transparant thì các bạn sử dụng PTS và chỉnh style transparant rồi lưu dưới dạng PNG 24 bit

kitafung

Vậy mình muốn có cái nền đen mờ ở phía trên của HS thì thay file nào hả bạn, mình thay bằng 1 file màu đen SVG thì nó ra trắng bóc !

Ntv_79

Mình thấy cũng không nhiều lắm theme có đầy đủ bộ icon mặc định cho N97 (ví dụ như thư mục games hoặc một vài icon về cài đặt, trợ giúp... Bạn nào có thể chỉ mình cách thêm những icon đó vào theme không (thêm chứ không phải thay nhé! Vì nếu nó có rồi thì mình có thể thay được). Hoặc bạn nào có những theme đầy đủ icon cho N97 thì share mình với nhé! Thanhks

kao_cuong

Xin lỗi các bạn, Bạn nào có thể giúp mình đổi cái màu nền của themes này không ? Mình không thích cái màu nền và cái giao diện nhắn tin lắm. Nhưg bộ Icon của nó khá là đẹp và là lạ ^^ ngộ nghĩnh.
Giúp mình với nhé, nếu đc thì chỉ cần giữ nguyên bộ Icon và chuyển sang themes màu đen, Mình nghĩ thế là đẹp ^^ Nếu bạn nào thấy đẹp hơn thì giúp mình nhé ^^ mình làm hoài theo hướg dẫn k đc ^^ Sr đã làm phìên các bạn và chúc các bạn vui ^^
Link themes nè :
http://www.mediafire.com/?itmwizjklog

nam_tran2701

mình có theme nhưng muốn xài những hình menu khác nhau nên thay vào, giời mình muốn đổi tên theme để có thể cài 2 cái vào...vậy bạn nào biết đổi tên chỉ mình cái...mình dùng siseditor đổi thì ok nhưng cài đặt nó báo lỗi update...