• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về cách chỉnh sửa theme và tạo theme mới trên SYM!!

randoms

Mình cũng vừa tìm hiểu ra cách chỉnh sửa transparent :D . Đúng là như bạn nói

-vào Resource và Search : " Pop"
-thay đổi các pop-up để được như ý muốn

* Còn để tạo ra các Pop-up transparant thì các bạn sử dụng PTS và chỉnh style transparant rồi lưu dưới dạng PNG 24 bit

Làm sao để sửa được mấy cái đó bạn ơi, trích ra như thế nào để sửa hướng dẫn tớ với.

thanh19589

chọn chữ " replace resource " -> ra 1 bảng mới -> " Load image from " là thêm 1 ảnh mới từ PC của bạn --- "Choose ....." là chọn 1 ảnh có sẵn trong theme

kitafung

topic này bị bỏ quên rồi, không thấy reply gì cả

Hiện tại đa phần theme đẹp đều dùng file svgb, mà file này thì chưa có phần mềm nào đọc ra cả nên anh em cũng khó mà đóng góp nhiều. Nếu có bác Jack thì hay, thấy bác ý mod được nhiều theme trong suốt đẹp lắm

randoms

chọn chữ " replace resource " -> ra 1 bảng mới -> " Load image from " là thêm 1 ảnh mới từ PC của bạn --- "Choose ....." là chọn 1 ảnh có sẵn trong theme

Vậy làm sao để biết kick cỡ của file popup đó để chèn cho đúng được chứ nếu cứ load đại khái thì e là theme sẽ nặng.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hiện tại đa phần theme đẹp đều dùng file svgb, mà file này thì chưa có phần mềm nào đọc ra cả nên anh em cũng khó mà đóng góp nhiều. Nếu có bác Jack thì hay, thấy bác ý mod được nhiều theme trong suốt đẹp lắm

Sao lại không đọc được hả bạn. Đã có PM chuyển từ SVGB sang SVG. Sau đó dùng CONTENTE CONVERTER chuyển từ SVG sang PNG thì có thể xem all các file SVGB tương ứng rồi.

binzhaha

Sao lại không đọc được hả bạn. Đã có PM chuyển từ SVGB sang SVG. Sau đó dùng CONTENTE CONVERTER chuyển từ SVG sang PNG thì có thể xem all các file SVGB tương ứng rồi.

thế là ko đọc đc chứ còn gì
ko đọc đc mới phải chuyển sang PNG

nam_tran2701

sặc bạn không hiểu ah, chuyển qua png để xem trực tiếp 1 lúc nhiều file hay xem cả theme luôn , tiên hơn là để file svg, dùng conconttenta xem vẫn được nhưng không rõ và dễ nhin bằng png.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bó tay bác luôn. Mục đích của việc đọc SVGB là để xem nó là cái quái gì. Không chuyển qua PNG thì bác làm sao biết nó là cái gì. Nó là dạng nhị phân thì lấy gì mà đọc.~X(

kitafung

Bó tay bác luôn. Mục đích của việc đọc SVGB là để xem nó là cái quái gì. Không chuyển qua PNG thì bác làm sao biết nó là cái gì. Nó là dạng nhị phân thì lấy gì mà đọc.~X(

Phiền bạn up luôn phần mềm đó được ko ? mình dùng soft của bạn Jin nhưng convert ra toàn file có dấu "!" không à

jinsk8r

Phiền bạn up luôn phần mềm đó được ko ? mình dùng soft của bạn Jin nhưng convert ra toàn file có dấu "!" không à
Soft đó convert SVGB qua SVG tốt mà @.@ có thể file của bạn bị lỗi code xml nên vậy thôi

Convert xong mở Firefox ra để xem (cài Adobe SVG Viewer nếu ko xem được)

kitafung

Soft đó convert SVGB qua SVG tốt mà @.@ có thể file của bạn bị lỗi code xml nên vậy thôi

Convert xong mở Firefox ra để xem (cài Adobe SVG Viewer nếu ko xem được)

Đúng là nó bị lỗi code XML nhưng mở bằng IE thì lại được. ioi

binzhaha

vậy sao hehe
bác cho hỏi sao tui chuyển từ định dạng PNG > SVG = contenta lúc đưa vào theme lại cho ra hình rất xấu vậy ko đúng với chất lượng từ file PNG
thêm nữa ai cho mình hỏi UID của Opera mini nhé

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

vậy sao hehe
bác cho hỏi sao tui chuyển từ định dạng PNG > SVG = contenta lúc đưa vào theme lại cho ra hình rất xấu vậy ko đúng với chất lượng từ file PNG
thêm nữa ai cho mình hỏi UID của Opera mini nhé

xấu là phải rồi, nó không chuẩn được theo dạng của icon máy đâu, dùng illustrator chuyển còn lỗi nữa chứ huống gì phần mềm nhỏ xíu đó, dùng illustrator la dễ nhất tuy nhiên phải có kiến thức 1 chút thì icon mới đẹp được

jinsk8r

Vậy làm sao để biết kick cỡ của file popup đó để chèn cho đúng được chứ nếu cứ load đại khái thì e là theme sẽ nặng.
Cái đó size bao nhiêu cũng được, nó kéo dãn ra mà ^^ bạn để size 10x10 nó cũng kéo ra cho đủ thôi ^^

tdung174

Có bạn nào giúp cách đổi các icon RealPlayer, Facebook, Opera Mini (cài bằng file jar) ...

jinsk8r

Có ai biết cái thanh màu đen dưới cùng nằm ở đâu trong Carbide.UI ko? :(

@tdung174: Dùng winrar mở file JAR ra để sửa icon ngay trong đó

nam_tran2701

Có bạn nào giúp cách đổi các icon RealPlayer, Facebook, Opera Mini (cài bằng file jar) ...

realplayer bạn muốn đổi thì thay trong file media_aif.mif sau đó chép vào FW và flash lại mới được, opera thì dùng thằng viewuid mà xem mã uid của nó và thay vào...

luuquoctoan

cho hỏi cách tao thêm icon folder game và folder khác, để dồn icon vào chung 1folder đó, cách làm thế nào vậy mấy bạn?