• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về cách chỉnh sửa theme và tạo theme mới trên SYM!!

vanhesing

sao mình thấy để chỉnh sữa hay tạo theme cho v5 phức tạp và khó khăn hơn cả v3. tùm lum tà la . trước mình xài con v3 chỉ cần vô owskin tạo 1 theme theo ý mình từ hình nền đến icon thậm chí có thể thay thế giao diện trong trình phát nhạc ,lịch , note .....tạo xong theme còn có thể chỉnh sữa nữa .Còn con V5 này mình thì ko thể tạo 1 cái theme bằng owskin theo ý mình được vì cái mặc định của nó ko bỏ được như v3.hic:(

Chỉnh sửa cuối:

chjpfun

Cho mình hỏi có cánh nào đổi cái hình nền SVGB thành hình nền MBM hay không, đang cần gấp lắm ạ

dn80

Mình cũng cần bỏ 2 cái viền đen ở trên và dưới ICON

Và đổi màu chữ dưới các ICON sang màu trắng ai chỉ cách giùm mình với

ê theme của ông anh bộ icon đẹp lắm chia sẽ cho anh em dùng với!!!

huy_turbo

Em có cái theme của HTC đẹp quá mà cột báo pin & sóng nó tụt xuống dưới bực quá , anh nào sửa dùm em , thank !

TẢI VỀ

tuan1saker

mình nghĩ là các cách tự tạo icon bằng các fan mềm trên chỉ hữu ích với các ban có hiểu biết chút chut,và muốn tạo hẳn 1 cai theme mơí,còn với những người chỉ mjốn edit theme như mình thì cũng ko cần thiết lắm.mình thì chỉ sài theme icon mặc định,nhẹ máy,đơn giản,nhìn k rối.
Mỗi một theme đều có ưu và nhược điểm,theo mình thì chúng ta chỉ cần thay đổi những ưu và nhược đó sẽ có được 1 cái hoàn hảo.
Giờ ai có thể chỉ cho mọi người tác dụng của mấy cái file trong theme,ví dụ như file gì sẽ quyết định nền menu,file gì quyết định nền widget ở h.screen[cái này mình đang rất muốn biết] thì tốt nhỷ!!

quocminh123

Cho em hỏi là mình muốn thay đổi màu chữ trong phần viết tin nhắn thì chỉnh sửa phần nào trong sisconten? Và muốn thêm hình vào trong cái bảng khi mình chọn option thì chỉnh sửa chỗ nào? Thank các bác nhiều lắm! Do không có máy tính, nhà lại ở xa mấy tiệm internet nữa nên mỗi lần đi là mỗi lần khó, bác nào biết thì chỉ giáo dùm em cám ơn! Có thể nhắn tin qua điện thoại được thì càng tốt. Mong tin tốt của các bác từng ngày, từng giờ...
SĐT:0902092499

mrquyen1993

mình tưởng toàn bạn biết chứ lập ra cái này chỉ spam
công nhận bọn nokia hiểm thật định dạng svgb với svg còn chưa đủ nó lại thêm nvg chỉ dành cho S^3 thế mới nản muốn chỉnh sửa tìm phần mềm conveter file cũng vỡ mồm rồi nói j` làm nữa

chanhkho1908

hiện tại mình chưa tìm dc cách nào để convert hoàn chỉnh ảnh png sang svg or svgb.
nhiều theme có nút button...rất đẹp nhưng lại có vài chỗ ko hợp, mình muốn lấy từ cái này sang cái kia 1 ít nhưng lại ko biết làm thế nào, file svgb...trong theme thì nhiều quá,chả lần ra dc cái nào với cái nào hết

khoa1989

em mò mẫn mái mà chưa làm được các bạc ah.khó như lên trời ấy:-?

huuthuan1004

Thông báo cho mấy bác một tin nhé: không cần tìm phần mềm gì để xem ảnh svg hay svgb cho nó mệt, bản thân s60v5 của mình làm rất tốt việc này. Các bác chỉ việc chép cái file svg hay svgb vào điện thoại, vào Gallery=>other media là xem vô tư luôn, nó nằm trong đó hết. Em mới tìm ra được nên nói cho mọi người biết, ai biết rồi thì thôi, nhưng dù sao chắc cũng có một số bạn cần. Xem được các file này sửa theme sẽ dễ dàng hơn...

tc89

Mọi ng cho m hỏi chút. M đã bung FW ra rồi. Bây giờ m muốn đóng gói mọt theme thah file sis thì làm tn ah? Hứơng dẫn cu thể giúp m! Thanhks

warone

cách đây cũng 3 năm, xài cái nokia themes studio sửa themes vô tư mà dễ xài giờ s60 chơi hiểm chịu k nổi, dùng cái Carbide.UI tạo themes biết khi nào xong, còn cách soft khác thì xài k hay bằng, chán thật