• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Firmware mới v21.0.XXX

vinhloc01811

Tôi mới up firmware 21, phải công nhận là thẩ t ấn tượng về khả năng xử lí của máy... rất nhanh... lướt web thì khỏi bàn...:D

sirate

Công nhận lướt web nhanh chớ camera vẫn tồi như ngày nào

Khác chứ ! Được cải thiện tốt hơn mấy phiên bản trước mà ... nhưng hãy nhớ đây là chụp hình 3.2 chứ ko phải chụp hình loại xịn ... mà pác đòi chụp chất lượng =.=

WiSoul

Khác chứ ! Được cải thiện tốt hơn mấy phiên bản trước mà ... nhưng hãy nhớ đây là chụp hình 3.2 chứ ko phải chụp hình loại xịn ... mà pác đòi chụp chất lượng =.=

Chớ ai đòi chụp chất lượg đâu, hĩu đi đâu õ, mà 3.2 cũg fải hơn 2.0 chớ, thây nghịch lí ko? Camera iphone đó có 3.2 mà nó chụp tối đâu có noise, còn thằg này noise từ noise tới noise, chừg nào mí cải thiện dc, rầu ai ngâm cứu dc cái soft chụp hình nào ngon hơn soft của máy giá nào tui cũg mua hết ó

K

knight1112

Guest
Phải công nhận là camera em này chụp tồi quá,noise cả ban ngày chứ chả chơi à ! Hay là mình nhìn chất lượng mí em máy chuyên nghiệp rồi nhỉ !

Jehell

Chớ ai đòi chụp chất lượg đâu, hĩu đi đâu õ, mà 3.2 cũg fải hơn 2.0 chớ, thây nghịch lí ko? Camera iphone đó có 3.2 mà nó chụp tối đâu có noise, còn thằg này noise từ noise tới noise, chừg nào mí cải thiện dc, rầu ai ngâm cứu dc cái soft chụp hình nào ngon hơn soft của máy giá nào tui cũg mua hết ó

Iphone có 2/0 thoy, hôm wa đi càe cầm cái iphone chụp hình mà ghiền =.=, mở cái 5800 của mình lên thì oy thoy toàn noise là noise ! =.=

vinhloc01811

Phải công nhận là camera em này chụp tồi quá,noise cả ban ngày chứ chả chơi à ! Hay là mình nhìn chất lượng mí em máy chuyên nghiệp rồi nhỉ !

Sao lại chê dữ vậy bạn? Chụp tối có noise nhưng ban ngày thì thấy ổn mà:-??

mclarenslr

tình hình là mấy bác khó tính quá, nó mà làm cái zì cũng tốt hết thì mấy dòng dt khác của nó bán cho thằng quái nào mua

girlsormoney

anh ơi máy em từ khi up 21 chả hiểu sao cái opera mini ấy
cứ mỗi khi ấn vào là nó lại bắt đầu cài đặt lại từ đầu như lần đầu tiên mình cài đặt đó, chứ nó ko phải chạy vài phát rồi vào luôn như lúc trước nữa,
kiểu nhu là mới cài lần đầu vào nó phải chạy cai đặt trong cái opera ý
hix, mất thời gian lắm cơ

WiSoul

Iphone có 2/0 thoy, hôm wa đi càe cầm cái iphone chụp hình mà ghiền =.=, mở cái 5800 của mình lên thì oy thoy toàn noise là noise ! =.=

Àh nhầm, 2.0, hihih, mà nó chụp hình đêm cũg ko có noise, rầu p990i nửa, hok thấy noise khi chụp đêm luôn, camera tồi wá đi thoy

LeMyChinh

hix sao trươc em dùng FW21 FI thì ngon từ khi up FW 21VN cài PM x-plore full thì chỉ vào được 1 lần đầu còn đâu cứ vô là bị bật ra.:(( có ai bị giống em ko thế:(

maximux3000

hix sao trươc em dùng FW21 FI thì ngon từ khi up FW 21VN cài PM x-plore full thì chỉ vào được 1 lần đầu còn đâu cứ vô là bị bật ra.:(( có ai bị giống em ko thế:(

Mình cũng bị giống bạn, có 2 cách 1 là xoá nó đi cài lại trên bộ nhớ máy,2là flash lại nó nhanh vô cùng 2phút là xong cài lại là hết àh. nếu muốn flash lại thì vô đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=53970 rầt nhanh ko mất thời gian, thix bản nào flash bản đó 2 phút. nếu máy màu xanh flash màu đỏ, ko thì màu đen cũng đc...Dân chơi phải chơi hềt mình

junybaby

chán thiệt đóa lúc đầu mới có v.21 máu chiến quá đem ra hi sinh để ngiên cứu bây giờ vẫn trên nokia care. Chán éo chịu được thử bằng cách nào cũng không được fl khi die phone cũng không được luôn chán vãi tè giờ thì lại có nhiều bản mới híc híc .

boss113

chán thiệt đóa lúc đầu mới có v.21 máu chiến quá đem ra hi sinh để ngiên cứu bây giờ vẫn trên nokia care. Chán éo chịu được thử bằng cách nào cũng không được fl khi die phone cũng không được luôn chán vãi tè giờ thì lại có nhiều bản mới híc híc .

bị gì mà phải lên care vậy ? nếu mà up bị dia nguồn thì AE trên Diễn đàn có hướng dẫn rất chi tiết ròi mà

paulwoong

tại sao phiên bản 21 trên có thêm phím nóng vào menu?? fw bên vietnam này sao cũng k có vậy mấy pro???

hieu138

Sao lại chê dữ vậy bạn? Chụp tối có noise nhưng ban ngày thì thấy ổn mà:-??

cái camera của 5800 đúng là tồi thật bạn ah. mình hay dùng dt chụp hình nên mình phát hiên ra ban ngày chụp nếu để máy hương lên trời(chụp ngoài trời-đầy đủ ánh sáng)đê chụp những thứ ở trên cao thì độ sáng giảm hẳn><:(

panrai

Super V.I.P
cái camera của 5800 đúng là tồi thật bạn ah. mình hay dùng dt chụp hình nên mình phát hiên ra ban ngày chụp nếu để máy hương lên trời(chụp ngoài trời-đầy đủ ánh sáng)đê chụp những thứ ở trên cao thì độ sáng giảm hẳn><:(

đúng rồi tại em nó chụp hình có 3.2 à độ phân giải ko đc nét lắm,nếu bạn thích chụp hình thì dùng N82 đi lấy nét rất đẹp:))

LeMyChinh

đúng là khi jack jioi' thịu FW21 có môn thể thao này thật nhưng khi xuất hiện trên thị trường thì chưa thấy ai có cả.co 1 số pro giải thick đóa là dành cho N97.mình xem theme cũng thấy có và rất thick nhưng chưa ai bít phải làm kỉu jie` :-/

hieu138

đọc hết cái thảo luận về FW 2.1 này mà chẳng thấy có j thay đổi lớn so với cái FW 20 cả trừ cái xoay màn hình với cái lướt web(kô phải bằng cái có sẵn trong máy) chán !!!!!!!