• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Firmware mới v21.0.XXX

0982182911

hoan hô , lần này mình sẽ kiểm tra kĩ trước khi up lên fw mới mới đc, lần up lên 20 nhầm mất sang của blue, xấu quá. hhuhu. Con này up fw nhanh gớm nhỉ, vừa 20 hôm nọ nay đã 21 =D>. haha. Nhanh lên nhanh lên ....:D

jackpham

hoan hô , lần này mình sẽ kiểm tra kĩ trước khi up lên fw mới mới đc, lần up lên 20 nhầm mất sang của blue, xấu quá. hhuhu. Con này up fw nhanh gớm nhỉ, vừa 20 hôm nọ nay đã 21 =D>. haha. Nhanh lên nhanh lên ....:D

Hệ điều hành mới mà bạn. Nên có nhiều cái cần cải tiến lắm. chắc nó phải lên fw đến vài trăm mới có thể chạy ổn định được;). Anh em mình chờ đợi nhiều cái mới từ fw này xem thế nào!:D

WiSoul

Nhiệt liệt chào mừng FW21 đi các bạn ơi, kakakaka, mong nó cải thiện máy ảnh thoai, mấy thứ khác thấy FW20 oke oài

0982182911

Hệ điều hành mới mà bạn. Nên có nhiều cái cần cải tiến lắm. chắc nó phải lên fw đến vài trăm mới có thể chạy ổn định được;). Anh em mình chờ đợi nhiều cái mới từ fw này xem thế nào!:D

hi hi. háo hức háo hức.... :pquả máy ảnh là cần cải tiến nhất, chụp nhìn phát ngán . còn cái khoản thông minh nữa, lắm lúc thấy nó kém bỏ xừ , chưa linh hoạt lắm.

ngmtri

Hình như firm 21 này có touch đa điểm như Iphone phải không các bác?

Vụ touch đa điểm là không có đâu pác ơi, thằng iPhone nó độc quyền công nghệ này rồi, ngay cả thằng HTC G1, có cảm ứng đa điểm còn phải tắt bỏ ko cho sử dụng nữa (do thằng Apple nó bắt buộc). Nên trên con 5800 này thì cũng vậy thôi.

BNCB2071989

hy vọng bản nay ra le em sai v20 ma lỗi ở phần camera đen với lại xem video clip cũng đen màn hình có tiếng mà hẽm có hình huhu!! đã up lại phần mềm nhiều lần trên care mà vẫn ko khac phục dc

WiSoul

ráng chờ đi mí cậu ơi, hix hix, mình mong cái camera nó cải tiến cho bằng cái P990i (2.) là đc oài.. anh em bình tĩnh chờ đợi ha

ninja1

nokia cố lên,mọi người đang ngóng màn hình cảm ứng đầu tiên của nokia,đừng để mọi người thất vọng

maximux3000

trùi ui sao mà nôn nóng wa, up vài lần nữa cho nó chạy ổn định, nhiều người mua về sài mấy hôm lại bán vì chán do nhiều yếu tố ít pm và đồ chơi, gặp lỗi v.v....

sanguine

Chỉ mong sao cái FW 21 này có gói ngôn ngữ hỗ trợ 3 ngôn ngữ Anh, Việt, Trung cùng một lúc. Cái 5800 (màu đỏ, hàng chính hãng) nó bất trị quá, không cài được Fontrouter để sử dụng font hỗ trợ cả tiếng Trung và tiếng Việt mặc dù đã sign và dùng lện *#7370* theo như hướng dẫn trên diễn đàn. Mình đang xài cái gói ngôn ngữ có tiếng Trung Giản thể của FW 20; nó k có tiếng Việt mà có thêm 2 cái tiếng Indo và Malay của nợ gì đó!:-??:| Có ai help mình cái vụ font tiếng Việt và tiếng Trung trước khi có FW 21 với!!!!!

WiSoul

hix hix, mong từng ngày nè trời qư, có lừa đảo hok dĩ, hix hix, ngày nào cũng lên ngầu chờ để up FW nè, :((X-(

bang3lang

FW 21 mà có là yên tâm tôi là người có mặt đầu tiên ở Nokia Care :)) Thế cho nhanh , mà lại chuẩn nhất :)) Lỡ đang up = NSU mất điện cái thì toi =))

jehovan

Touch đa điểm không phải là độc quyền của Iphone đâu các bác, LG Arena mới ra cũng áp dụng công nghệ này mà?!

ilikenokia

N5800 là phiên bản thử nghiệm của Nokia về S60 v5.
Tất cả những lỗi gặp phải sẽ giúp cho Nokia hoàn thiện sản phẩm kế tiếp N97.
N97 mới chính là át chủ bài của Nokia đấy.

jackpham

Touch đa điểm không phải là độc quyền của Iphone đâu các bác, LG Arena mới ra cũng áp dụng công nghệ này mà?!

Nokia 5800XM cũng có thể tích hợp công nghệ đa điểm này vào thiết bị. Chỉ có cái là còn vướng bản quyền của Apple thôi.

Google bỏ cảm ứng đa điểm trong G1 vì Apple

Điều gây thắc mắc nhất ở điện thoại G1 là không hỗ trợ multitouch (đa điểm) trong khi Google hoàn toàn có thể tích hợp công nghệ này vào thiết bị. Một thành viên của nhóm phát triển Android giải thích đó là do họ chấp thuận đề nghị của Apple.

Một chuyên gia xây dựng hệ điều hành cho Google tiết lộ với trang VentureBeat (Mỹ) rằng Apple đã nhắc nhở Google không nên đưa cảm ứng đa điểm vào điện thoại. Multitouch là cải tiến số một để iPhone cạnh tranh với những thiết bị như G1 hay BlackBerry Storm, vậy lý do gì Google lại đồng ý?

Thứ nhất, hãng dịch vụ tìm kiếm Mỹ muốn tránh một cuộc tranh cấp bản quyền tốn kém và dai dẳng. Tháng trước, Apple tuyên bố đang chờ ngày nắm trong trong tay bản quyền công nghệ cảm ứng trên iPhone, khiến người ta không hiểu công ty này đã tiến hành đăng ký từ khi nào và điều này tác động đến tương lai thị trường điện thoại cảm ứng ra sao. Giám đốc điều hành Tim Cook của "Quả táo" tuyên bố họ đã sẵn sàng để đưa những "kẻ bắt chước" ra tòa - điều mà phân tích dự đoán Apple sẽ thực hiện khi điện thoại Palm Pre ra đời.

Lý do quan trọng hơn để Google nhún nhường là họ và Apple có mối quan hệ thân thiện và cùng có lợi, đặc biệt trong lĩnh vực di động. iPhone được cài đặt sẵn bản đồ Google Maps, công cụ tra cứu trên trình duyệt và mới đây là công cụ tìm kiếm bằng giọng nói của Google.

bapdetieunhi

các bác cho hỏi ? sao mình bật camera phía trước (camera phụ) không được vậy ? hay là nó không có chức năng đó vậy ?