• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ ROM BA (O2 IIs/Dopod 700/I-mate PDA2k/MDA III/SPV M2000/Qtek 9090)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác ơi con này của em nó bị cảm ứng một nữa màn hình ở trên bị lệch còn nữa dưới thì không sao jo sử làm sao hả bác và em mua miếng cảm ứng đó thì ở đây không có (hay có cần tháo ra coi lại không vậy bác)

Trước hết hãy căn lại màn hình nếu vẫn không được thì khả năng miếng cảm ứng của bạn hỏng mang qua thợ kiểm tra miếng cảm ứng con này tầm khoảng 200 - 300k thôi....

nguyen28thanh7

Trước hết hãy căn lại màn hình nếu vẫn không được thì khả năng miếng cảm ứng của bạn hỏng mang qua thợ kiểm tra miếng cảm ứng con này tầm khoảng 200 - 300k thôi....
ok để em tháo ra coi thế nào đã . vậy bác biết chổ nào bán miếng cảm ứng đó không em cũng đi kiếm mấy lần rồi nhưng không có

bác ơi có cách nào ko cần căn chinh màn hình mà vào thẵng ở trong luôn đc ko hả

Chỉnh sửa cuối:

habubi

ok để em tháo ra coi thế nào đã . vậy bác biết chổ nào bán miếng cảm ứng đó không em cũng đi kiếm mấy lần rồi nhưng không có

bác ơi có cách nào ko cần căn chinh màn hình mà vào thẵng ở trong luôn đc ko hả

Có đó, bạn tìm trong box đi. Nhưng cái đó chỉ dùng để qua khâu căn chỉnh màn hình thôi, còn khi sử dụng mà không căn lại màn hình thì nó sẽ bị lêhcj tùm lum đó :D

Miếng cám ứng đó muốn thay thì bạn phải đem ra ngoài tiệm người ta thay cho (trừ khi bạn muốn tự tháo máy thì thôi). Máy mình trước kia cũng bị lệch cảm ứng nhưng là một nửa bên trái. Giá thay cảm ứng khoảng 200k đó

Chỉnh sửa cuối:

rollingstones86

Ở Hà Nội bạn có thể mang ra Nhật Cường Mobile 41A Lý Quốc Sư hay Huyền Mobile 39 Đội Cung để sửa.Giá chính xác ở Huyền Mobile là 200k.Đấy là địa chỉ đã có uy tín nhưng mình biết một số địa chỉ khác cũng sửa được với giá 120k thôi, chỉ có điều không đảm bảo lắm...

chihieu123

O2 S gặp vấn đề về thoại sau khi up ROM

Mình uprom cho con O2 iis từ 2003se qua bản rom 2006 build 19716 của PV nhưng khi cài thêm phần mềm coreplayer thì không thể nghe hoặc nói chuyện điện thoại được, mong anh em giúp đỡ giùm gấp nhé.

habubi

Mình uprom cho con O2 iis từ 2003se qua bản rom 2006 build 19716 của PV nhưng khi cài thêm phần mềm coreplayer thì không thể nghe hoặc nói chuyện điện thoại được, mong anh em giúp đỡ giùm gấp nhé.

Đồ cổ rồi bạn. Rom BA phát triển ầm ầm mà lại up bản cũ vậy. Có nhiều bản mới long lanh hơn mà.

angiang77

Chức năng BlueTooth của tất cả các Rom

Theo như em thấy thì tất cả các Rom 6.x trên diễn Đàn này gần như em đã Up hết cho con BA của em (Các pác thấy con BA của em khủng chưa - Iphone mà làm thế này thì chỉ có mà Tèo) từ của Hoangdat, Habubi, DVHa, cả của đồng chí gì người nước ngoài mà bác Hà đã nhắc nhở nhưng Bluetooth đều không gửi và nhận được dữ liệu với các máy ĐIỆN THOẠI khác (Kết nối thì vẫn conect bình thường, nghĩa là vẫn tìm thấy thiết bị và cho phép kết nối). Các pác thử xem có phải là do máy của em không hay là lỗi tại Rom, trước đây em UP Rom 5.x thì vô tư.

vettau

Theo như em thấy thì tất cả các Rom 6.x trên diễn Đàn này gần như em đã Up hết cho con BA của em (Các pác thấy con BA của em khủng chưa - Iphone mà làm thế này thì chỉ có mà Tèo) từ của Hoangdat, Habubi, DVHa, cả của đồng chí gì người nước ngoài mà bác Hà đã nhắc nhở nhưng Bluetooth đều không gửi và nhận được dữ liệu với các máy ĐIỆN THOẠI khác (Kết nối thì vẫn conect bình thường, nghĩa là vẫn tìm thấy thiết bị và cho phép kết nối). Các pác thử xem có phải là do máy của em không hay là lỗi tại Rom, trước đây em UP Rom 5.x thì vô tư.
Không phải tại máy của bạn đâu, nhiều máy bị như thế nhưng khắc phục đơn giản thôi, gửi nhận ầm ầm ....:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Đầu tiên cũng phải nói là do BA là dòng máy đời cũ nên khả năng thích ứng với WM5, 6 hay 6.1 là ko cao cộng với việc thao tác Bluetooth trên Windows Mobile hơi rườm rà làm mất thời gian và đôi khi không thành công.
Chi bằng bạn cài soft có chức năng gửi nhận BT vào phone chỉ cần 1-2 lần chọt là có thể gửi nhận vô tư :D
Mình vẫn đang dùng Moblue để nhận file từ các máy khác ngon lành đây

Hoangdat_vista

Về việc gửi nhận BlueTool, diễn đàn đã đề cập nhiều rồi. Còn chất lượng các bản ROM thì việc gửi nhận bluetool thường chỉ gặp khó khăn khi send file cho PC thôi. Còn với điện thoại thì vô tư. Bạn nên xem lại:
+ Start/setting/Connection/beam Receive all incoming beams phải được check.
+ Trong Com Manager thì Beam phải ở chế độ ON.
+ Start/setting/connection/blueTool Make this device visible to other devices phải được check.
Các xác lập trên hoàn toàn chỉ là vấn đề bảo mật của ROM. Còn nếu bạn xác lập như trên mà không được thì khả năng Bluetool của bạn có vấn đề

LongXuyenBoy

Ko biết sao chứ mình dùng đa số rom của a Hà và Hoangdat thì bluetooth ko cần cài thêm bất cứ soft gì vẫn gởi, nhận tốt với con 5610 của bạn gái, 6085 và 6230 cùi của mình :|
Àh tất nhiên là như Hoangdat nói, beam luôn on, bật bluetooth thì vài options rùi check vào cái "make this device..."

T8971338

2 con o2 iis của em điều bị bluetool hết, tìm thấy thiết bị nhưng gửi nhận không đuợc. mà hai con nằy điều rất mới, đưa về 2k5 thì gửi được nhận đuợc, cài Bluetool alert nhận được một lần rồi bị lỗi không nhận nữa . vậy nó bị gì vậy có anh nào biết giải thích giùm em cái. moblue download về nhưng cài k được k biết cài vào nó thế nào. mà em để ý nha, khi máy bị lổi camera nếu cài webcam plus (chương trình dùng camera làm wc) thì came ra hết bi lỗi, còn bluetool em nghi chac cung vậy, k biet con chương trìng nào khác hổ trợ bluetool k mấy anh

hnyuk49

Em đang chạy bản OS5.2.19214 của bác HoangDat, mọi thứ hoàn toàn ok, duy chỉ mất vấn đề về cái email. em cứ setup hộp Gmail được khoảng 2 hôm là nó lại biến mất. Lần sau setup lại thì nó vẫn báo là hộp mail này đã tồn tại, nhưng không hiện ra thì chịu thua, lại set cái khác. bác nào biết bệnh nó là gì không ạ? em mới chuyển qua WM nên không rõ.

peds

Mình cũng bị y như bác vậy :-(
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giùm nhé
Cám ơn

donghungx

O2s không thể khởi động được

Không biết sao con O2s của em không thế khởi động đc sau khi uprom, em đã thử qua rất nhiều bản wm6 và cả 5 trong diễn đàn nhưng lúc nào máy cũng chỉ lên đc đến 4 vạch màu rồi đứng luôn ở đó.đã hard reset rất nhiều lần vẫn vậy:

một số bản rom em đã thử BA ROM CE OS 5.2.19949 _ Black, BA ROM CE OS 5.2.19949 và nhiều nữa, quay về Wm 2003 thì lại được (dùng bản Qtek), WWE 5

Chẳng nhẽ cứ dùng WM2003 mãi hix

hunter

Không biết sao con O2s của em không thế khởi động đc sau khi uprom, em đã thử qua rất nhiều bản wm6 và cả 5 trong diễn đàn nhưng lúc nào máy cũng chỉ lên đc đến 4 vạch màu rồi đứng luôn ở đó.đã hard reset rất nhiều lần vẫn vậy:

một số bản rom em đã thử BA ROM CE OS 5.2.19949 _ Black, BA ROM CE OS 5.2.19949 và nhiều nữa, quay về Wm 2003 thì lại được (dùng bản Qtek), WWE 5

Chẳng nhẽ cứ dùng WM2003 mãi hix

Thử dùng Activesync 4.5 và sạc đầy pin rồi hãy up, hi vọng sẽ okei. (Up xong khoan khởi động bấm tổ hợp phím hard reset để dọn dẹp regedit và format ).

maimaicoem

Sau khi uprom bi loi them Office mobile (1)

Toi su dung O2 xdaIIs, sau khi uprom tu wm3 len wm6 do thay 1 so loi nen up lai ban wm6 khac nhung no sinh them trong Program mot them thu muc Office mobile (1) và Contact (1). Tôi up lai rom lan nua sinh ra them Office mobile (2) va Contact (2). Toi dinh up lai ve wm3 nhung khong dc, mac du ban wm3 nay toi up dc cho may khac.:((

Ai biet loi nay giup toi voi

Thanks

Đề nghị lần sau gõ tiếng việt có dấu!

Last edited by a moderator:

rosebeast

Toi su dung O2 xdaIIs, sau khi uprom tu wm3 len wm6 do thay 1 so loi nen up lai ban wm6 khac nhung no sinh them trong Program mot them thu muc Office mobile (1) và Contact (1). Tôi up lai rom lan nua sinh ra them Office mobile (2) va Contact (2). Toi dinh up lai ve wm3 nhung khong dc, mac du ban wm3 nay toi up dc cho may khac.:((

Ai biet loi nay giup toi voi

Thanks

chắc bạn up xong mà hok HR.có thể bạn up nhầm ROM.kiểm tra lại nha:D bạn

dng

Có phải O2s bị lỗi cáp màn hình!?

Máy em dạo này màn hình bị sáng lên và tắt đi bất chợt. Nhiều lúc mới rờ tay vào thì màn hình tự sáng lên. Nhiều lúc đang xài màn hình bỗng nhiên tối lại. Không biết cáp màn hình bị sao ko? Nhưng có điều lạ là nút chỉnh mức độ tối sáng màn hình hay bị kéo về MO (số 0). Nhiều lúc ban đêm phải mò mẫm chọc đúng chổ để kéo thanh trượt ra khỏi số 0 để cho màn hình sáng.
Không biết máy bị gì nữa nhỉ!?
:-??