• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về thẻ nhớ cho UIQ 3.x

alabao1983

Mình đang dùng thẻ nhớ M2 loại 1G và có cài rất nhiều PM trong đó, bây giờ mình muốn đổi thẻ 2G hoặc 4G thì phải làm sao để các dữ liệu trong thẻ cũ vẫn y chan trên thẻ mới, ko biết có ảnh hưởng gì ko? Các pác chỉ mình với.

Son_Do

Well-Known Member
Bạn cứ copy hết từ thẻ cũ sang thẻ mới thôi mà, không vấn đề gì đâu.

HuynhThanh

Mình đang dùng thẻ nhớ M2 loại 1G và có cài rất nhiều PM trong đó, bây giờ mình muốn đổi thẻ 2G hoặc 4G thì phải làm sao để các dữ liệu trong thẻ cũ vẫn y chan trên thẻ mới, ko biết có ảnh hưởng gì ko? Các pác chỉ mình với.

Bạn copy qua thẻ mới tất cả, còn phần mềm thì bạn copy qua rồi cài lại là xong rồi!

Son_Do

Well-Known Member
Cứ copy hết từ thẻ cũ qua thẻ mới là xong, tất cả những phần mềm đã cài trên thẻ cũ đều chạy tốt, không phải cài lại gì cả. Ông bạn phía trên nói không chính xác đâu.

sonsbv

Bạn copy qua thẻ mới tất cả, còn phần mềm thì bạn copy qua rồi cài lại là xong rồi!

Trước tiên bạn vào trang chủ của Sony và tải phần mềm PC Suite theo đường dẫn sau:
http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads/p1i?lc=vi&cc=vn
Sau đó cài đặt vào máy tính và kết nối với điện thoại
Cuối cùng bạn back up thẻ nhớ của bạn thông qua chương trình này.
Sau khi bạn mua thẻ mới, ban chỉ việc restore lại thẻ nhớ, máy sẽ copy nguyên những gì bạn đã back up trước đây. Điều này rất tiện vì bạn không phải cài đặt lại bất cứ chương trình nào. Tuy nhiên, để cho thời gian backup trở nên nhanh hơn, bạn nên xóa những file không cần thiết hoặc những file có thể copy lại được trong thẻ nhớ như: ảnh, nhạc, các file để cài đặt...

ngoisaole

sẳn đây cho e hỏi các bác nào ở tp.hcm biết chỗ mua thẻ M2 giá cả tốt ko. em cần mua 1 cái khoảng 2-->4GB nhưng chưa tìm thấy , mà có thấy thì cũng giả trên trời .
ps/ sinh viên nên ko có nhiều tiền

shadow141206

sẳn đây cho e hỏi các bác nào ở tp.hcm biết chỗ mua thẻ M2 giá cả tốt ko. em cần mua 1 cái khoảng 2-->4GB nhưng chưa tìm thấy , mà có thấy thì cũng giả trên trời .
ps/ sinh viên nên ko có nhiều tiền

Bạn lại H.Nam đi, giá tốt, hàng thì không đến nỗi nào !!!

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn lại H.Nam đi, giá tốt, hàng thì không đến nỗi nào !!!

Đã vứt hết một cái thẻ 2Gb mua tại HNam, đang xài cái 4Gb mua tại Như Hiếu, đường Lý Thường Kiệt, gần chợ Nhật Tảo, giá 470k

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Đã vứt hết một cái thẻ 2Gb mua tại HNam, đang xài cái 4Gb mua tại Như Hiếu, đường Lý Thường Kiệt, gần chợ Nhật Tảo, giá 470k

Posted via Mobile Device

Đúng rồi,em nghe nhiều bác phản ánh thẻ ở HNam là thẻ lô,không tốt. Anh em đến chỗ anh Nokua giới thiệu đi.
@: Anh em có thể vào đây http://kingstonvn.com/ em thấy thẻ ở đây có vẻ an toàn đấy.

alinokian

ko bít máy p1i thì có hỗ trợ lên thẻ 4G và 8G ko nhỉ có bác nào xài thử chưa ?

NokuaN70

Well-Known Member
ko bít máy p1i thì có hỗ trợ lên thẻ 4G và 8G ko nhỉ có bác nào xài thử chưa ?

8Gb thì chưa có tiền mua :D, nhưng 4Gb thì rồi, đang xài cho em nó, tốc độ cài đặt, truy xuất dữ liệu khá nhanh. Không có vấn đề gì hết, yên tâm mua xài nhé bạn. Nên mua thẻ Sandisk chính hãng, hàng không rõ nguồn gốc, giá rẻ chất lượng thua xa.

Posted via Mobile Device

vietrungb

8Gb thì chưa có tiền mua :D, nhưng 4Gb thì rồi, đang xài cho em nó, tốc độ cài đặt, truy xuất dữ liệu khá nhanh. Không có vấn đề gì hết, yên tâm mua xài nhé bạn. Nên mua thẻ Sandisk chính hãng, hàng không rõ nguồn gốc, giá rẻ chất lượng thua xa.

Posted via Mobile Device

Thẻ M2 sandisk mua ở đâu là chính hãng vậy bạn, M600i chạy nổi 4gb ko nhỉ!!!

nguyendoanto

thẻ 8g bên ngoài mua co 400k thui à trong khi mua ỏ hiếu linh hết 800k. ko biết nên chọn cái nào đây các bạn. đầu tư gần 1chai mua cái thẻ, nghe hỏang wá đi

HQMobi2009

Mình từng mua thẻ M2 2G của HNam Mobile.... vừa xài 1 ngày là lỗi.. tức muốn chết. Mình nghĩ " tiền nào của đó " Bạn tiếc 100 - 200K mua thẻ dzõm rồi cũng hối hận. Cứ ăn chắc mặc bền mua thẻ chính hãng đi bạn ah. Mình mua thẻ M2 2G của Kingston xài khá tốt.( ko có tiền mua của SONY huhuhuhu )

shadow141206

Mình từng mua thẻ M2 2G của HNam Mobile.... vừa xài 1 ngày là lỗi.. tức muốn chết. Mình nghĩ " tiền nào của đó " Bạn tiếc 100 - 200K mua thẻ dzõm rồi cũng hối hận. Cứ ăn chắc mặc bền mua thẻ chính hãng đi bạn ah. Mình mua thẻ M2 2G của Kingston xài khá tốt.( ko có tiền mua của SONY huhuhuhu )

hôm nay mình cũng dính một cú khá đau :(:)(:)((. Mua cái thẻ M2 của Hnam có 190k thôi, tốc độ ghi còn tệ hơn cái thẻ TF nữa !!!! Cùng là 2Gb (cái thẻ TF mua có 180k tại Uyên mobile) nhưng cái M2 tốc độ ghi xấp xỉ 1Mb/s, còn em TF lại 4Mb/s :-??:-??:-??

NokuaN70

Well-Known Member
hôm nay mình cũng dính một cú khá đau :(:)(:)((. Mua cái thẻ M2 của Hnam có 190k thôi, tốc độ ghi còn tệ hơn cái thẻ TF nữa !!!! Cùng là 2Gb (cái thẻ TF mua có 180k tại Uyên mobile) nhưng cái M2 tốc độ ghi xấp xỉ 1Mb/s, còn em TF lại 4Mb/s :-??:-??:-??

Em thử tới cửa hàng Như Hiếu đường Lý Thường Kiệt gần chợ Nhật Tảo xem, thẻ 4Gb giá 470k, anh mua 2 cái rồi, xài Ok. Thẻ M2 mua ở HNam anh đã vứt hết một cái( chép khoảng 200MB nhạc hơn nửa tiếng...vứt).

Posted via Mobile Device

a2king

làm sao safe remove thẻ nhớ khỏi P990i???

em đọc sách hướng dẫn ghi là k nên rút thẻ nhớ ra khỏi máy đột ngột, vậy có anh chị nào hướng dẫn em cách rút thẻ nhớ ra khỏi máy P990i mà k cần phải tắt máy ko??? ở bên Nokia dòng N-xx và E-xx có cách rút an toàn là nhấn nút nguồn rùi chọn Remove Memory Card, còn SE này k có thì phải???? có ai chỉ em với

ModeratorVipp

Nếu để folder Fonts ở ổ C tức C:\resource\Fonts thì Cứ rút thoải mái nhé. Rút tẹt ga. Rút ra rút vào vô tư luôn. P990i xưa nay là vậy (trừ phi P990i và thẻ nhớ của bạn có vấn đề).

Ps: Dùng điện thoại mà khi rút thẻ nhớ lại phải thao tác này nọ thì thà đập luôn đt đi cho đỡ cáu.

ModeratorVipp

tốt nhất là mua thẻ màu xanh, nhìn chắc chắn hơn. Ai ở Hà Nội có thể qua Đức Hiếu Mobile chỗ Cầu Giấy, thẻ 2G 400k, cũng chưa chắc bây giờ còn. Nói chung mình thấy mua thẻ nhớ cho điện thoại Uiq của SE vừa đắt vừa khó tìm. Hôm qua Thái Hà tìm suốt, cả chỗ Thegioididong cũng ko có. Cửa hàng với vẩn bán hàng đểu thì lại đầy, đặc biệt là chỗ ThươngGiaĐỗ ở Cầu Giấy thì thôi rồi mèn ơi. Đến mua vỏ P990i cũng thấy rao đểu: anh chỉ còn vỏ loại xịn 600k thôi, hết loại vỏ tàu 220k rồi, đến khi xem thì...potay thằng lừa đảo. Thẻ nhớ cũng đểu luôn.