• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về thẻ nhớ cho UIQ 3.x

a2king

Cho hỏi Swiss Mgr Pro bạn cài trên thẻ hay trên máy. Và sau khi bạn dùng xong thì bạn Exit hay Debug?
Lỗi như bạn nói là do tốc độ truy xuất dữ liệu của thẻ nhớ chậm. Bạn chịu khó chờ là ok.
Bạn cũng không cần end all task đâu. Khi bạn and all task thì Main menu và Activities menu cũng bị kill luôn. Thẻ nhớ còn đó máy cũng mất chút ít thời gian để khởi động lại một số cái mà nó cần cho giao diện. Huống chi bạn rút thẻ nhớ ra.
Nếu thẻ nhớ của bạn chuẩn thì khi khóa bàn phím bạn vẫn có thể rút thẻ nhớ ra bình thường. Mình vẫn làm vậy và không thấy vấn đề.
Mình thì hay để các chương trình như Tweak Peaks, Gismeteo, MCleaner... run in background thôi. Khi tháo thẻ cũng kệ chúng nó nhưng ...không sao!
Thường trên máy mình cài mỗi CapsSwitch và Swiss Mgr Pro thôi.

à, swiss mình cài trên thẻ nhớ...sau khi end all task thì mình Ẽit Swiss luôn, làm như vậy thì có vấn đề gì ko bạn ???

nguyendoanto

Bác nào dùng thẻ chính hãng thì tốc độ sao và chép, nó có nhanh như khi mình thao tác trên bộ nhớ máy ko vậy. Xin các bạn nói rõ giùm mình. Tai trước h tòan dùng hàng đểu ko à, vì nó rẻ. Chứ ko bỏ gần 1 triệu ra mua cái thẻ cũng chua lắm. Cả mười ngày công chứ đâu có ít

NokuaN70

Well-Known Member
Bác nào dùng thẻ chính hãng thì tốc độ sao và chép, nó có nhanh như khi mình thao tác trên bộ nhớ máy ko vậy. Xin các bạn nói rõ giùm mình. Tai trước h tòan dùng hàng đểu ko à, vì nó rẻ. Chứ ko bỏ gần 1 triệu ra mua cái thẻ cũng chua lắm. Cả mười ngày công chứ đâu có ít

Tùy thuộc vào dung lượng sao chép thôi bạn. Nhưng so với thẻ đểu thì nhanh gấp nhiều lần.

Posted via Mobile Device

Dzung_Billi

Hix hix,cứu em với,đây là phần cứng nhưg em vẫn hỏi ở đây,máy em thẻ nhớ bị vỡ,em đút vào máy bị mắc,em rút ra,bây giờ em mua thẻ mới,nhét vào thì nó k giữ đc thẻ ở máy nữa mà cứ bị đấy ra,em fair làm tnao để sửa bây giờ,hix!Máy em máy p990i!:(

Nguyen_Minh

Hix hix,cứu em với,đây là phần cứng nhưg em vẫn hỏi ở đây,máy em thẻ nhớ bị vỡ,em đút vào máy bị mắc,em rút ra,bây giờ em mua thẻ mới,nhét vào thì nó k giữ đc thẻ ở máy nữa mà cứ bị đấy ra,em fair làm tnao để sửa bây giờ,hix!Máy em máy p990i!:(

Anh có thể nhờ anh lamquangqu up lại cái link thao lắp p9 nhưng anh nên mang ra hàng cho nó xem.

Posted via Mobile Device

dzain

a e cho xin chỉ giáo về thẻ MS cho P990 với, hôm lâu xem trên mạng thấy tại megabuy ở Thái Hà, hatung ở phố Vọng( Hà Nội) quảng cáo hay quá, giá rẻ, bảo hành tận 5 năm( thẻ 2G trở lên) mình vẫn biết tiền nào của đấy nhưng khi xem trực tiếp thì không ngờ lởm quá trời, may mà đã tham khảo ý kiến a e trên PDA nên thôi. các a e biết chỗ nào bán hàng có chất lượng uy tín ở HN chỉ giúp mình với, Nokua 70 cho trang tham khảo Kington.com hay quá, hàng hãng mà giá phải chăng, chỉ tiếc là không thấy bán MS Duo! Thanks!

rockdanh

Sony Ericsson tùy chỉnh tai nghe được

à tiện thể cho mình hỏi lun là khi máy mình ở chế độ bình thường, mình muốn gắn tai nge vào để vừa chạy xe vừa nói chiện dt, mình phải làm sao, gắn vào lả có thể nói chiện hay phải chỉnh gì nữa k? tại vì khi mình gắn tai nghe vào thì khi nhận cuộc gọi nó vẫn reo ầm ầm qua loa ngoìa chứ ko phải reo qua tai nge...bên Nokia thì khi gắn tai nghe vào nó sẽ auto chuyển qua chế độ tai nghe, còn P990i thì có làm gì ko???mình vừa chuyển từ Nokia 7610 qua P990i nên có vài chỗ khác quá, xin các bạn chỉ giáo....

Sony Ericsson có chức năng tùy chỉnh kết nối tai nghe, Bạn vào phần Setting/ Calls/ Handsfree/ Trong này có 3 lựa chọn: Normal, Any keys và After 5 seconds (Tùy theo đời máy có thể after 3 time rings) và bạn có thể chỉnh âm lượng khi gắn tai nghe (tất cả những chức năng này khác với khi không dùng tai nghe) và bạn cũng có thể chọn chức năng kết nối bằng khẩu lệnh. Chỉ chọn 1 lần sau đó khi gắn vào nó sẽ trở lại trạng thái bạn đã chọn, khi không tai nghe sẽ ở trạng thái bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoanto

mới làm cái 8g cho em p1 hết 420k, của ct tuankhanh gì đó. do mình mua qua đt nên cũng không có mấy cái giấy như bạn nokua70 nói. nhưng tốc độ nhanh ngạc nhiên luôn. gấp đôi cái thẻ 2g lởm mua ở hnammobile.
kiếm trên 5s có 400k thôi nhưng là hàng cũ và bảo hành có 1 tháng, còn cái này bảo hành 3 năm luôn
Posted via Mobile Device[/QUOTE]

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Chỉ cần tốc độ đọc ghi OK là dc, những thứ khác không quan trọng :D.
Posted via Mobile Device

P990i123

Bác nào sai p990i dùng thẻ 8G chưa tóc độ như nào nhanh hay chậm cho em biết nhaz. cảm ơn các bác