• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình ảnh BootScreen cho Universal WM6.0

Tom_codon

Super V.I.P
Một lần tình cờ TomMan Phạm Quang Up và test Rom Universal dùng OS Crossbow.Man Phạm Quang phát hiện ra rằng OS mới này không có hình ảnh BootScreen đi kèm theo Rom mà phụ thuộc vào hình ảnh BootScreen của Rom trước nó.
Điều này có nghĩa là gì.Nếu Rom bạn dùng trước khi Up lên WM6.0 là Rom có hình ảnh BootScreen là 02 thì Rom WM6.0 cũng có hình ảnh 02 là BootScreen còn nếu dùng Rom 1.90.94 thì hình ảnh đó là Imate,Rom Qtek thì hình ảnh BootScreen lại là hình Qtek.

Từ đó Tom đã thử nghiệm với tools UNI_splash được phát triển bởi Helmi và kết quả là,chỉ cần thay đổi hình ảnh BootScreen một lần cho tất cả các Rom hệ điều hành WM6.0 thì lần up Rom sau dù không cần thay đổi bạn vẫn có một hình ảnh BootScreen như bạn muốn.

Các hình ảnh BootScreen đẹp các bạn có thể tải TẠI ĐÂY

Để tự tạo cho mình một hình BootScreen theo ý thích các bạn tham khảo và tải Tools TẠI ĐÂY

Hình ảnh mô tả :

Cách thực hiện :

Bạn giải nén HELMI_UNIVERSAL_VISTA_BOOTSREEN_PACK.rar vào ổ C của máy PC của bạn.
Copy File EnableRapi.cab vào máy PPC và thực hiện cài đặt vào main.
Kết nối máy PPC vào PC bằng Sync Active.

Vào mục UNI_SPLASH ở ổ C bạn sẽ thấy thư mục FLASH_IMAGE vào đó chọn một hình ảnh BootScreen mà bạn muốn.Copy file new_splash.rsb ở hình ảnh mà bạn muốn ra ổ C và chạy file UNI_splash.bat và chờ đến lúc hoàn thành máy ppc của bạn sẽ tự Reset.

Và bây giờ bạn đã có một hình BootScreen như bạn mong muốn.Các lần Up Rom sau hình BootScreen này vẫn được giữ nguyên ko thay đổi gì,muốn thay đổi bạn lại làm như các bước mình vừa hướng dẫn phía trên.

Chúc vui...!

PhamQuang

Manager
Việc thay đổi BootImage của HTC Universal đã có từ lâu rồi mà Tom?
Hơn nữa việc thay đổi nó trên WM5.0 hay WM6.0 đâu có gì khác nhau?
Đã có bài hướng dẫn từ lâu rồi kia mà.

Tom_codon

Super V.I.P
Việc thay đổi BootImage của HTC Universal đã có từ lâu rồi mà Tom?
Hơn nữa việc thay đổi nó trên WM5.0 hay WM6.0 đâu có gì khác nhau?
Đã có bài hướng dẫn từ lâu rồi kia mà.

Ý Tom ở đây là việc thay đổi cho WM6.0 thì có thể thay đổi một lần cho tất cả các Rom sau vẫn được giữ nguyên hình ảnh BootScreen cũ.Chứ ko phải thay đổi nhiều lần như là WM5.0 nữa.Vì WM6.0 hình ảnh BootScreen được giữ nguyên của Rom đi trước nó.

ZZZGates

Mình không thể thay đổi được BootScreen từ khi up lên WM6 . Khi chạy UNI_splash.bat thì xuất hiện Splash.log báo không tách được file splash_backup.rsb vì vậy new_splash.rsb ko thay thế được . :-/

tranducnam

Active Member
Bác Tom_codon làm ơn cho Mình xin lại link để Load : "Các hình ảnh BootScreen đẹp các bạn có thể tải TẠI ĐÂY" nhé. Cảm ơn Bác. =D>

Tom_codon

Super V.I.P
Mình không thể thay đổi được BootScreen từ khi up lên WM6 . Khi chạy UNI_splash.bat thì xuất hiện Splash.log báo không tách được file splash_backup.rsb vì vậy new_splash.rsb ko thay thế được . :-/

Chú ý hướng dẫn của mình nha.Up Rom WM5.0 bất kì,thay đổi hình ảnh Bootscreen rồi up lên WM6.0 bạn sẽ vẫn giữ được hình ảnh bootscreen mà bạn đã thay đổi

Bác Tom_codon làm ơn cho Mình xin lại link để Load : "Các hình ảnh BootScreen đẹp các bạn có thể tải TẠI ĐÂY" nhé. Cảm ơn Bác. =D>

Mình đã kiểm tra lại link vẫn hoạt động tốt mà bạn.

Chúc vui.

ZZZGates

Mình có up lại WM5 nhưng vẫn không thể đổi được new_splash.rsb .
Không biết mình up wm5 đã thoát wm6 hay chưa
Mình up bản wm5 JASJAR 1.90.96 và extRom 1.95.05

Mình đã thay đổi được từ hồi wm5 , bây giờ thì không đc . Mình đã thử trên 2 máy tính ..:-?? :-/

saodo

Cho mình hỏi, hình dùng để làm Boot Image thì kích thước thế nào? Phải chỉnh sửa trước hay không?

Saodo@

Tom_codon

Super V.I.P
Mình có up lại WM5 nhưng vẫn không thể đổi được new_splash.rsb .
Không biết mình up wm5 đã thoát wm6 hay chưa
Mình up bản wm5 JASJAR 1.90.96 và extRom 1.95.05

Mình đã thay đổi được từ hồi wm5 , bây giờ thì không đc . Mình đã thử trên 2 máy tính ..:-?? :-/

Up Rom WM5.0 rồi thay đổi bằng tools của helmi dễ thôi mà.Copy vào ổ C bạn nha.

Cho mình hỏi, hình dùng để làm Boot Image thì kích thước thế nào? Phải chỉnh sửa trước hay không?

Saodo@

Kích thước và cách làm hình Boot bạn có thể tham khảo TẠI ĐÂY

Chúc vui.

AnhTu

Super V.I.P

Saodo@

Các hình dùng làm Boot image thì kích thước cần là 640x480, phải chỉnh sửa trước với kiểu 480x640, vì thực tế màn hình convert boot screen sẽ đọc theo kiểu màn hình đứng, nên phải xoay 90 độ đối với hình lại.

ZZZGates

Ý của mình là mình đã up về wm5 rồi nhưng lại vẫn không thể thay đổi được ,vẫn không thể thay đổi được do vậy mình mới hỏi mà .

Khi chạy Uni_plash.bat thì trên PC ổ C xuất hiện Splash.log báo không thể truy xuất splash_backup.rsb nên không thay thế bằng new_splash.rsb ( Mình làm đúng các bước do mod AnhTu hướng dẫn và hồi trước đã chuyển được rồi , bây giờ muốn chuyển cái khác )
;)

buitruc

Bác tom ơi cho mình hỏi thăm tí nhe, cái này mình dùng để thay đổ cho con MiniS được không vậy Bác

Tom_codon

Super V.I.P
Bác tom ơi cho mình hỏi thăm tí nhe, cái này mình dùng để thay đổ cho con MiniS được không vậy Bác

Mình chưa test trên minis,mình chỉ test trên Universal thôi.Ai có minis thử làm xem rồi post kinh nghiệm lên cho mọi người xem sao.:-? :-? :-?

Tom_codon

Super V.I.P
tôm ơi có thể thay cho dòng o2s được không.
cám ơn trước nhé.

Nhìn cái tựa đề Topic to đùng như thế mà còn hỏi :O :O :O
Tom nói chỉ thay cho WM6.0 thôi mà :p :p :p
Blue Angle đã làm gì có mà thay :| :| :|

dotdotdot

Hiện tôi đang thử change cho MiniS đang chạy WM6 bản ROM PV4 nhưng tất cả tool đều không thể change được.Chỉ có 1 tool có thể backup tốt bootimage cũ nhưng lại up cái mới không thành công...hmmm...

dotdotdot

Mình lúa quá nên giờ mới làm được,nếu ai cũng mới như mình thì làm như sau để thay đổi Bootimage(Splash Screen) cho O2 (Tested on O2 MiniS Wizard G3 WM6).

Mình tổng hợp từ nhiều nguồn và soạn lại để mọi người mới như mình dễ làm.

Download Tool để tạo ra BootImage theo ý muốn và flash lại trên device:

Download

Còn donwnload cái này để change bootimage đã được mod sẵn:

Download

wanttolove

!@

Mình lúa quá nên giờ mới làm được,nếu ai cũng mới như mình thì làm như sau để thay đổi Bootimage(Splash Screen) cho O2 (Tested on O2 MiniS Wizard G3 WM6).

Mình tổng hợp từ nhiều nguồn và soạn lại để mọi người mới như mình dễ làm.

Download Tool để tạo ra BootImage theo ý muốn và flash lại trên device:

Download

Còn donwnload cái này để change bootimage đã được mod sẵn:

Download

Not Found

The requested URL was not found on this server.

bác xem lại link nhá . thanks

LamAnhThu

Anh Tom oi anh co the up lại được không ạ? Mấy link ở bài đầu em không thể nào download được!!!!