• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình ảnh BootScreen cho Universal WM6.0

djtrungkien

tool này rất khó chịu tớ kích vào nó vừa mở thì lại thoát tớ làm đi làm lại đúng trên 20 lần mới được chà mệt thật!!!

thuckhuyachatx

bạn chạy file UNI splash trên PC nhé. nhớ để ở ổ C, nếu file bị lỗi thì tải file đính kèm về chạy lại theo hướng dẫn nhé. tải về giải nén trong đó có 2 file một file là Uni_splash và file kia là cái hình boot của o2.

cam on nhieu

O2XDAEXEC

Một lần tình cờ TomMan Phạm Quang Up và test Rom Universal dùng OS Crossbow.Man Phạm Quang phát hiện ra rằng OS mới này không có hình ảnh BootScreen đi kèm theo Rom mà phụ thuộc vào hình ảnh BootScreen của Rom trước nó.
Điều này có nghĩa là gì.Nếu Rom bạn dùng trước khi Up lên WM6.0 là Rom có hình ảnh BootScreen là 02 thì Rom WM6.0 cũng có hình ảnh 02 là BootScreen còn nếu dùng Rom 1.90.94 thì hình ảnh đó là Imate,Rom Qtek thì hình ảnh BootScreen lại là hình Qtek.

Từ đó Tom đã thử nghiệm với tools UNI_splash được phát triển bởi Helmi và kết quả là,chỉ cần thay đổi hình ảnh BootScreen một lần cho tất cả các Rom hệ điều hành WM6.0 thì lần up Rom sau dù không cần thay đổi bạn vẫn có một hình ảnh BootScreen như bạn muốn.

Các hình ảnh BootScreen đẹp các bạn có thể tải TẠI ĐÂY

Để tự tạo cho mình một hình BootScreen theo ý thích các bạn tham khảo và tải Tools TẠI ĐÂY

Hình ảnh mô tả :

Cách thực hiện :

Bạn giải nén HELMI_UNIVERSAL_VISTA_BOOTSREEN_PACK.rar vào ổ C của máy PC của bạn.
Copy File EnableRapi.cab vào máy PPC và thực hiện cài đặt vào main.
Kết nối máy PPC vào PC bằng Sync Active.

Vào mục UNI_SPLASH ở ổ C bạn sẽ thấy thư mục FLASH_IMAGE vào đó chọn một hình ảnh BootScreen mà bạn muốn.Copy file new_splash.rsb ở hình ảnh mà bạn muốn ra ổ C và chạy file UNI_splash.bat và chờ đến lúc hoàn thành máy ppc của bạn sẽ tự Reset.

Và bây giờ bạn đã có một hình BootScreen như bạn mong muốn.Các lần Up Rom sau hình BootScreen này vẫn được giữ nguyên ko thay đổi gì,muốn thay đổi bạn lại làm như các bước mình vừa hướng dẫn phía trên.

Chúc vui...!
Bác TOM ơi sao em không down được,bác check link lại dùm em nhá!

DucLong

Super V.I.P
bạn kiểm tra lại mạng nhé, mình mới test lại thấy link vẫn tốt

O2XDAEXEC

Mình download thì nó đứng im không hề có biểu hiện gì hết,chẳng lẽ tại mạng ah?Mình xài mạng VNN nhưng download vẫn Ok mà?

thieuta

Hi All.
Bác nào down được tool này thì up lên 4share dùm với ạ.
Các link trên em không tải được cái nào hết ạ.
Thanks các bác.

Lesangmd

Các Bác cho phần mềm gì giúp thay đổi size ảnh không ?
Em dùng chương trình của windows đổi thành size 480-640 thì nó lại thành 480-627 !
Chả hỉu ra làm sao cả . Thử mấy lần vẫn vậy!

DucLong

Super V.I.P
Em dùng chương trình của windows đổi thành size 480-640 thì nó lại thành 480-627 !
bạn dùng photo shop để chỉnh sửa và chọn chế độ lưu ảnh cho phù hợp với dung lượng và kích thước.

benhtamthan

Trước đây, không thực hiện thành công, hôm nay Đã thực hiện thành công. Cảm ơn các Pác PDAVIET nhiều lắm.

benhtamthan

PÁC có thể dùng photoshop hoặc Corel ... cái nào cũng được chỉ cần chú ý đánh bỏ dấu chọn phần Constrain Proportion là Pác sẽ chuyển được định dạng mong muốn.

Nhớ save thành định dạng .bmp (24 bit) và chọn mục Windows (không chọn mục OS/2).
File new_splash.rsb nhất thiết fải được coppy vào C:\ dù cho chương trình Windows (thư mục gốc) trên máy của bạn có được cài vào ổ cứng nào trên máy bạn đi nữa - trong trường hợp bạn có nhiều ổ cứng)

Sau đó theo các hường dẫn trong mục này.

Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

keymaxter

mình làm được rồi...nhưng khi rết lại..hình nó một nửa hình cũ và nửa còn lại hình mới...là sao?? bạn nào biết chỉ mình được ko?? thanks các bạn nhiều lắm...

Chỉnh sửa cuối:

1202

Cuối cùng cũng đã làm được, gần 10 lần nó mới chịu =.=. Nhưng hình mình tính toán là nằm ngang, ai ngờ Up xong ra đứng, hok đẹp chút nào =.=

Chỉnh sửa cuối:
Cuối cùng cũng đã làm được, gần 10 lần nó mới chịu =.=. Nhưng hình mình tính toán là nằm ngang, ai ngờ Up xong ra đứng, hok đẹp chút nào =.=

Mặc định size ảnh của bootscreen là png potrait size 480x640 pixel, độ phân giải: 75 pixel/inch <<< Cái này quan trọng lắm nếu không hình bạn up lên sẽ bị chạy không như ý.

Thấy chẳng ai quan tâm đến topic này, làm tặng các bạn 1 cái vậy, đã đổi sẵn tên và chuyển định dạng rồi, chỉ cần đưa ra up lên thôi. Ai muốn ghi chữ gì thêm thì nhắn tui ghi dùm cho :D
Hình đã được rezise đúng kích thước VGA của dòng Uni, nằm ngang. Không bị "lắc xê" hình khi cài.

Hình review:

Dùng chung với theme này thì hết chỗ nói :))
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=440345&postcount=252

Download: File đính kèm

lqkntvn

Mặc định size ảnh của bootscreen là png potrait size 480x640 pixel, độ phân giải: 75 pixel/inch <<< Cái này quan trọng lắm nếu không hình bạn up lên sẽ bị chạy không như ý.

Làm sao để có độ phân giải 75 pixel/inch? Bạn có thể nói tận tình chúc không? Cám ơn bạn nhiều!

vangamom

Các BootImate chuẩn của các Hãng

Các BootImage chuẩn của các Hãng mình đã sưu tầm được các bạn có thể tùy chọn cho mình nhé. Mình phải Up Rom của các Hãng đó sau đó Backup lại mấy cái BootImage đó lại đó. Hiện tại mình mới làm có I-Mate, Vodafone, T-Mobile..... Mình cũng có các bản ROM này bác nào thích PM mình nhé

Chỉnh sửa cuối:
Làm sao để có độ phân giải 75 pixel/inch? Bạn có thể nói tận tình chúc không? Cám ơn bạn nhiều!

Chỉ có dùng Photoshop bạn mới đọc chính xác kết quả đó thôi nhé, hoặc thay đổi, ngoài ra chắc Corel cũng được mà mình ko rành về Corel.