• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi hình ảnh BootScreen cho Universal WM6.0

teresa1911

Sao mình làm đúng hướng dẫn nhưng khởi động lại thì chỉ được 4/5 là có hình thôi à, bắt đầu từ dòng "R 1.04.02" thì đen thui, không có hình gì hết. Mình làm rất nhiều lần nhưng đều bị như vậy hết, bạn nào biết cách khắc phục không, chỉ mình với? Cám ơn các bạn nhiều lắm. Mình dùng O2 Exec G4.

Chỉnh sửa cuối:

hunter

Sao mình làm đúng hướng dẫn nhưng khởi động lại thì chỉ được 4/5 là có hình thôi à, bắt đầu từ dòng "R 1.04.02" thì đen thui, không có hình gì hết. Mình làm rất nhiều lần nhưng đều bị như vậy hết, bạn nào biết cách khắc phục không, chỉ mình với? Cám ơn các bạn nhiều lắm. Mình dùng O2 Exec G4.

Thử kiểm tra lại nhé : Down file "UNI_splash.rar" về giải nén được thư mục "UNI_splash", copy thư mục cuối cùng này ra trực tiếp ổ có chứa hệ điều hành (thông thường là ổ C: ta sẽ có "C:\UNI_splash" chứa các file Splash.logUNI_splash.bat và thư mục bin). Chạy file UNI_splash.bat sẽ hiện lên các thông báo, cứ theo hướng dẫn mà làm, thường chỉ là Enter.... Enter..... và xem thành quả của mình. Nếu okei thì kiểm tra lại file bdsplash.rsb của bạn có thể do ảnh bạn tạo chưa đúng kích cỡ size và mật độ điểm ảnh ...
Link tải về :

http://www.mediafire.com/file/myoyyk5mzjh/UNI_splash.rar

phenmientay

Xem bài của mình ở trang 5, thực hiện đúng như thế là được. Trước đây mình cũng bị như bạn. Nhưng sau một hồi mày mò thì đã làm được. Bạn đọc kỹ nhé. Chúc thành công

Một lần tình cờ TomMan Phạm Quang Up và test Rom Universal dùng OS Crossbow.Man Phạm Quang phát hiện ra rằng OS mới này không có hình ảnh BootScreen đi kèm theo Rom mà phụ thuộc vào hình ảnh BootScreen của Rom trước nó.
Điều này có nghĩa là gì.Nếu Rom bạn dùng trước khi Up lên WM6.0 là Rom có hình ảnh BootScreen là 02 thì Rom WM6.0 cũng có hình ảnh 02 là BootScreen còn nếu dùng Rom 1.90.94 thì hình ảnh đó là Imate,Rom Qtek thì hình ảnh BootScreen lại là hình Qtek.

Từ đó Tom đã thử nghiệm với tools UNI_splash được phát triển bởi Helmi và kết quả là,chỉ cần thay đổi hình ảnh BootScreen một lần cho tất cả các Rom hệ điều hành WM6.0 thì lần up Rom sau dù không cần thay đổi bạn vẫn có một hình ảnh BootScreen như bạn muốn.

Các hình ảnh BootScreen đẹp các bạn có thể tải TẠI ĐÂY

Để tự tạo cho mình một hình BootScreen theo ý thích các bạn tham khảo và tải Tools TẠI ĐÂY

Hình ảnh mô tả :

Cách thực hiện :

Bạn giải nén HELMI_UNIVERSAL_VISTA_BOOTSREEN_PACK.rar vào ổ C của máy PC của bạn.
Copy File EnableRapi.cab vào máy PPC và thực hiện cài đặt vào main.
Kết nối máy PPC vào PC bằng Sync Active.

Vào mục UNI_SPLASH ở ổ C bạn sẽ thấy thư mục FLASH_IMAGE vào đó chọn một hình ảnh BootScreen mà bạn muốn.Copy file new_splash.rsb ở hình ảnh mà bạn muốn ra ổ C và chạy file UNI_splash.bat và chờ đến lúc hoàn thành máy ppc của bạn sẽ tự Reset.

Và bây giờ bạn đã có một hình BootScreen như bạn mong muốn.Các lần Up Rom sau hình BootScreen này vẫn được giữ nguyên ko thay đổi gì,muốn thay đổi bạn lại làm như các bước mình vừa hướng dẫn phía trên.

Chúc vui...!

mình đả làm thành công.