• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi logo mạng cho S60 v3!

th4ngdk

Hết bandwidth rồi không xem được hình gì cả.

Bác cho em hỏi làm sao tạo đuợc ảnh có kích thuớc 128*32 được,em mù về paint.

để tạo đc size trên paint thì đơn giản thôi bạn chưa tìm kĩ:
- Mở paint lên rồi nhấn Ctrl E chọn size tùy ý nhaz

th4ngdk

Cách thay đổi được nhiều logo dễ dàng hiệu quả.

Hi! Mình có 1 mẹo nhỏ cho mọi người để làm đc nhiều logo để thay đổi khi đã trở lên ngán cái logo của mình mà ko phải làm lại nhiều bước của a chủ thớt nữa. Bạn có thể tạo vô số logo cho mình lựa chọn.

- Bước 1: bạn mở X-plore lên và tìm tới đường dẫn C:\PRIVATE\10000850 copy cái file có đuôi file.mbm ra máy tính.

- Bước 2: bạn dùng công cụ MBM TOOL
để sửa file.mbm đó. Sau khi sửa xong lưu lại và chép file vừa sửa đó trở lại vào đường dẫn C:\PRIVATE\10000850.
- Bước 3: Reset lại máy và nhận thành quả nhé

Chú ý bạn phải đổi tên file logo đang dùng thành tên khác rồi mới chép file logo mà bạn vừa sửa nhé đuơng nhiên tên file mới này phải giống lúc ban đầu.

Link liên quan:

- Link down MBM Tool
- Cách sử dụng MBM Tool

Bạn có thể tạo nhiều logo = cách đó và bạn có thể thay đổi dễ dàng chỉ bằng cách thay tên đổi họ cho chúng. Mình đã làm ok như hình dưới nè

Chúc các bạn thành công nhaz!

Chỉnh sửa cuối:

DinhTuan

Posted via Mobile Device
co phan mem oplogo changer tren dt ma,dung qua tien lun.lam gi ma mat cong vay ban

Kojiro

Super V.I.P
Hi! Mình có 1 mẹo nhỏ cho mọi người để làm đc nhiều logo để thay đổi khi đã trở lên ngán cái logo của mình mà ko phải làm lại nhiều bước của a chủ thớt nữa. Bạn có thể tạo vô số logo cho mình lựa chọn.

- Bước 1: bạn mở X-plore lên và tìm tới đường dẫn C:\PRIVATE\10000850 copy cái file có đuôi file.mbm ra máy tính.
...

Chỉ có máy nào đã chọn logo 1 lần thì mới có file trong đó thôi bạn à, máy nào chưa có logo thì tìm sẽ ko bao giờ thấy đâu :)

th4ngdk

Chỉ có máy nào đã chọn logo 1 lần thì mới có file trong đó thôi bạn à, máy nào chưa có logo thì tìm sẽ ko bao giờ thấy đâu :)

thì thế em mới nói là " không phải làm lại nhiều bước" của anh nữa. Nghĩa là đã làm tất cả các bước của anh rồi mới dùng thêm cái bước nhỏ của em đó mà ^_^

anhtuan206

Mình up phần hướng dẩn và phần mềm này lên mediafire các bạn download về .
Phần mềm này củng có thể tạo ra logo màu do mình tạo logo bằng paint hoac PTS

LOGO do mình làm

link dow :http://www.mediafire.com/download.php?z2zzez2myww

cho mình hỏi mình bây giờ muốn logo trở về mặc định thì làm thế nào?

Khoaaa

hình như hiện giờ chưa có thể làm đc logo màu trong suốt phải ko mọi người. Cái soft ở trên chỉ làm đc logo trắng đen trong suốt thôi
Posted via Mobile Device

damvan1q

Help ! Em online bang dt ko viet dc tieng viet . Anh kjro giup em voi lam den buoc dung Winhex em sua ko duoc cac chu so nhu anh noi lam the nao de thay cac so tuong ung ha anh . Em co nhap vao so can sua no nhap nhay nhung ko tai nao thay dc bang so khac dc . Dang tac o doan nay anh oi chi em cach thay so tuong ung bang winhex voi ?

Anh oi the con cai pm Oplogo changer em cai khi doi logo no bao the nho (memory) full la sao ha anh trong khi do the phone cua em con 83M card con 652M ma ko hieu sao het ? Con cach tren thi dang roi cho winhex ah ma em cai pm oplogn changer jo muon xoa lam the nao anh vao app mag. . Tim ko thay de xoa the xoa cai nay o dau anh

Kojiro

Super V.I.P
Help ! Em online bang dt ko viet dc tieng viet . Anh kjro giup em voi lam den buoc dung Winhex em sua ko duoc cac chu so nhu anh noi lam the nao de thay cac so tuong ung ha anh . Em co nhap vao so can sua no nhap nhay nhung ko tai nao thay dc bang so khac dc . Dang tac o doan nay anh oi chi em cach thay so tuong ung bang winhex voi ?

Anh oi the con cai pm Oplogo changer em cai khi doi logo no bao the nho (memory) full la sao ha anh trong khi do the phone cua em con 83M card con 652M ma ko hieu sao het ? Con cach tren thi dang roi cho winhex ah ma em cai pm oplogn changer jo muon xoa lam the nao anh vao app mag. . Tim ko thay de xoa the xoa cai nay o dau anh

Hiện giờ thì dùng PM này cho tiện đi em: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37202&highlight=logo

damvan1q

Thank ! Kojiro pm rat hay em lam dc luon nhin hinh cung dep . Anh oi cho em hoi hom vua roi em co xem 1 clip ve Auto rotate me cho n5320 vay co that la n5320 co pm auto rotate nay ko anh . Em dang dung cai bam phim ko bit co pm nay nua ko bit . Ma anh co pm nao hay cua n5320 post cho em voi cac pm trong dien dan em cai het roi cai dc cai ko !

Kojiro

Super V.I.P
Thank ! Kojiro pm rat hay em lam dc luon nhin hinh cung dep . Anh oi cho em hoi hom vua roi em co xem 1 clip ve Auto rotate me cho n5320 vay co that la n5320 co pm auto rotate nay ko anh . Em dang dung cai bam phim ko bit co pm nay nua ko bit . Ma anh co pm nao hay cua n5320 post cho em voi cac pm trong dien dan em cai het roi cai dc cai ko !

Cái này em nên ra ngoài hỏi, trong này chỉ anh biết mà trả lời, mà vấn đề em hỏi a lại ko rành vì anh thấy ok mà, có thể do màn hình máy e nhỏ nên thế :)

lam5

anh ơi giúp em,em dùng n81 2gb,pc của em dùng win7,khi em chạy nokialogo,bấm vào export thì máy báo là "creating operator failed" :(

longgsm

Đổi Logo mạng mobi, vina, viettel soạn tin: LOGO Tên muốn đổi gửi đến 8524

Ví dụ:LOGO Long-Thuy gửi đến 8524 Hoặc LOGO Anh Yeu Em gửi đến 8524

Chú ý: Có phân biệt chữ hoa và thường. Kí tự tối đa là 12 tính cả khoảng trắng và gạch giữa. Không hỗ trợ tiếng Việt và các kí tự đặc biệt. LOGO hỗ trợ tốt cho máy Nokia.

THCN

Đổi Logo mạng mobi, vina, viettel soạn tin: LOGO Tên muốn đổi gửi đến 8524

Ví dụ:LOGO Long-Thuy gửi đến 8524 Hoặc LOGO Anh Yeu Em gửi đến 8524

Chú ý: Có phân biệt chữ hoa và thường. Kí tự tối đa là 12 tính cả khoảng trắng và gạch giữa. Không hỗ trợ tiếng Việt và các kí tự đặc biệt. LOGO hỗ trợ tốt cho máy Nokia.

Bổ sung thêm là mỗi lần gửi tin tốn 5k VNĐ nhe! Không nói ra có mà chết tiền. Mình thì change mọi lúc mọi nơi mọi hình ảnh, kể cả tiếng Việt, tiếng Anh, tiếng Nga, tiếng Thái, trắng đen, một màu, đủ thứ màu, kể cả đem hình người iu lên logo mạng mà chả tốn 1 xu.

Posted via Mobile Device