• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi logo mạng cho S60 v3!

giangne

anh có thể hướng dẫn chi tiết em được không ạ. em không biết mấy cái file đính kèm down về rồi chạy trên máy tính hay ở đâu

MinhThang

Manager
anh có thể hướng dẫn chi tiết em được không ạ. em không biết mấy cái file đính kèm down về rồi chạy trên máy tính hay ở đâu

Như vậy mà không rõ sao bạn, chụi khó đọc thất kỹ cái nào chạy ở đâu KJR đã nói rồi mà.

0903626599

KJR coi lại dùm link chút nha.hình như bị die rồi.hôm trước mình dơn được mà bây giờ dơn lại không được nữa?ko bít tại sao nữa

NOTICE: No servers are currently available with the requested data on them. Please retry your request in a moment. vào mediafire nó báo như vậy đó

Last edited by a moderator:

nhunguyen12

đã tahy đôi logo chỉ hiện logo "jarod" sao không thể tạo logo hình của mình, mặc dù đã tạo logo Lin Yu mà sao không được, nó không hiện khi sử dụng NokiaLOgo thi nó gi SD card is invalid là sao vậy
đã test thành công, tức là sau khi tiến hành xonbg, các bạn muốn đổi logo thì các bạn phải dzo tin nhắn, chọn memory lại, thì sẽ thấy được logo mà mình tạo nha.

Chỉnh sửa cuối:

wheatflourqn

Tạo một file ảnh den trắng bmp bằng cách nào Kojiro,mình gà quá,muốn hỏi lâu rồi mà không dám hỏi..:((

Zenki

Super V.I.P
Tạo một file ảnh den trắng bmp bằng cách nào Kojiro,mình gà quá,muốn hỏi lâu rồi mà không dám hỏi..:((
Dùng chương trình Paint của Window đó bạn. Vào làm 1 cái hình đen trắng kích thước 128x32 rồi lưu lại với định dạng .bmp thế là có file .bmp rồi đấy :D

0903626599

bạn coi kỹ phần down về đó có luôn cả logo đen trắng không đó.chỉnh sửa lại của mình là xong mà.dùng paint đó

0903626599

bạn coi kỹ phần down về đó có luôn cả logo đen trắng không đó.chỉnh sửa lại của mình là xong mà.dùng paint đó

mình up lên logo của mình làm thành công bằng cách 1 nè.làm nhiều lần rồi đó:)

Kojiro

Super V.I.P
Mình làm tới bước 4 rồi,nhưng mởi filewinhex.exe (hex editor) bằng cách nào?

Bạn tìm trong 1 đống file bung ra, có 1 file winhex.exe, nhấp chạy file đó, PC sẽ báo lỗi gì đó, cứ ok. Chạy lên 1 cái bảng, vào File/Open... mở file bình thường rồi làm theo hướng dẫn :)

Đơn giản lắm, ko có gì phức tạp cả.

taiphong

chán, mình làm trên N82 mà hok được, đầu tiên báo " can not read from the source" mặc dù đã tạo mail2, tiếp đến cắm thẻ nhớ vào chuyển chế độ lưu tn vào memory thì Nokialogo.exe load một chút rồi vẫn " can not read from the source" mình mở thư mục private\1000484b ra trống không--> k được. thử lại tiếp bằng cách copy luôn thư mục mail trong phần down của Kojro vào thẻ nhớ và rename thành mail2, lần này load xong, bao ok roài, sửa rồi, lắp thẻ vào máy, chuyển chế độ lưu tin nhắn sang thẻ nhớ... chờ... k có tin nhắn đến. tsao mình k làm được vậy???
THANKS! mình làm được rồi, phù, hóa ra tin nhắn có luôn trong inbox chứ k phải là tin nhắn gửi đến

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

uh.Cực dễ.Mình đã làm đc rùi.Mà mình thấy ko những mình có thể tự làm mà ngoài ra các bạn có thể down các logo đen trắng trên mạng rùi làm logo cũng ok.mình thường thấy logo trên mạng thường có đuôi .gif .Các bạn có thể down về dùng paint để edit sau đó chọn kích thước 128x32 pixel.Chỉnh cho "vừa mắt" bạn.Rùi save as ,chọn monochrome bitmap,được kích cỡ khoảng <=574 byte là ok.

Chỉnh sửa cuối:

mr_khanhxd

Cho mình hỏi : muốn khôi phục lại Logo gốc của nhà cung cấp mạng thì làm thế nào?

v4men

mình up lên logo của mình làm thành công bằng cách 1 nè.làm nhiều lần rồi đó:)

Bạn còn logo nào hay nữa up lên cho mọi người với. Bạn có thể làm Logo Vinaphone rùi up lên cho mình được ko? Thankss nhiều