• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi logo mạng cho S60 v3!

vanninh1978

Yêu cầu bạn phải có:
1. Phần mềm NokiaLogo hay Logo Manager - chạy trên máy tính để tạo ra Logo cho mình
.....

Bạn ơi ap lại rùm lin hư rồi cám ơn nhiều

Down bình thường bạn à!

Last edited by a moderator:

vanninh1978

Mình daw thì nó báo lin hư không tài nào mình daw được bạn rúp mình với, cám ơn bạn nhiều

hoangnguyen86vn

EM ĐANG XÀI HÃNG T-MOBILE-USA. CON Ê65 CỦA EM NÓ LÀM SAO LÀM CÁCH NÀO CŨNG TỚI KHI MỞ MESSAGE LÊN,THẤY LOGO CỦA MÌNH, SAVE VÀO THI NÓ HỎI DELETE ALL OPERATOR LOGOS? BẤM YES, NHƯNG LOGO TMOBILE VẨN CÒN NGUYÊN?????
CHỈ DÙM EM VOI
CÁM ƠN

Kojiro

Super V.I.P
EM ĐANG XÀI HÃNG T-MOBILE-USA. CON Ê65 CỦA EM NÓ LÀM SAO LÀM CÁCH NÀO CŨNG TỚI KHI MỞ MESSAGE LÊN,THẤY LOGO CỦA MÌNH, SAVE VÀO THI NÓ HỎI DELETE ALL OPERATOR LOGOS? BẤM YES, NHƯNG LOGO TMOBILE VẨN CÒN NGUYÊN?????
CHỈ DÙM EM VOI
CÁM ƠN

Bạn xem lại bước winhex, chỉnh MCC MNC cho phù hợp với mạng TMobile (ko biết của Đức hay của Mỹ :p). LÀm lại bước đó đi thử xem!

Nokia E61 thì kích thước ảnh là bao nhiêu vậy các bác?

Bạn cứ thử kích thước 128x32 thử xem sao! Do E61 kích thước 320x240 mà mình cũng ko có máy để thử, bạn thử xem nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Mình làm thử kích thước 128x32 rồi. Nhưng mà xấu lắm.

Mình ko có máy nên ko biết bố trí logo mạng của máy đó như thế nào. Bạn thử mượn ai có máy N73, N93... so sánh thử xem sao? 128 là chiuều ngang, 32 là chiều rộng. Bạn tự cân chỉnh xem chừng nào đẹp thì dùng :p

Kojiro

Super V.I.P
Sao nhìn cái logo nó cứ nhoè nhoẹt thế nhờ .Có cách nào để nó nét hơn ko?

Sao nhòe nhoẹt được bạn! Bạn làm ảnh trên PC sao thì trên phone nó sẽ hiện như vậy. Chỉ nhòe nhoẹt khi bạn vào tin nhắn thấy cái hình ấy thôi, khi bạn save nó làm logo thì ko có nhòe nhoẹt gì cả.

tinhco01

Chương trình bị lỗi rùi mình không dow được. Bạn up lại dùm nhé.

Đã sửa link nha bạn :D

Last edited by a moderator:

louislolitta

Kojiro ơi,sao mình làm đến đoạn nhấn vào nút Export thì nó lại kêu là The SD card is Vaild,nó không nhận ra được thẻ nhớ của máy,mình xài N95_8G,cái MS nó nắm sẵn trong máy,nếu chuyển qua chế độ thẻ nhớ thì chỉ có máy nhận được đầu thể,ngoài ra cái nokia logo không nhận được,nó cứ báo lỗi hoài, vậy thì phải làm sao? Có phải tại vì nó không thể chạy trện hệ điều hành vista không?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi,sao mình làm đến đoạn nhấn vào nút Export thì nó lại kêu là The SD card is Vaild,nó không nhận ra được thẻ nhớ của máy,mình xài N95_8G,cái MS nó nắm sẵn trong máy,nếu chuyển qua chế độ thẻ nhớ thì chỉ có máy nhận được đầu thể,ngoài ra cái nokia logo không nhận được,nó cứ báo lỗi hoài, vậy thì phải làm sao? Có phải tại vì nó không thể chạy trện hệ điều hành vista không?

Mình test trên N95 thường thôi, không biết bộ nhớ trong thì ký hiệu là cái gì, bạn kiểm tra lại xem chọn đúng bộ nhớ trong của máy không nhé! Nếu không được thì bạn rút cáp ra, chỉnh lưu tin nhắn vào bộ nhớ thẻ, tự mình gửi mình 1 tin, nhận tin xong, chỉnh lưu tin vào bộ nhớ máy, cắm cáp vào lại là ok. Mới test lại xong nè.
Cái NokiaLogo mình chạy trên XP chưa test trên Vista, nếu báo cái bảng gì thì cứ nhấn Cancel thử vì trên XP mình cũng bị vậy :)

Chỉnh sửa cuối:

dh2xd

kinh nghiệm hay cảm ơn bác đã chia sẻ cho anh em mong bác phát huy tiếp tài năng. Cái cap e chưa mua đc nên chưa thử bao giờ mua đc vọc liền hà