• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi logo mạng cho S60 v3!

Kojiro

Super V.I.P
em làm đầy đủ theo hướng dẫn rùi,,nhưng bước cuối cùng là chuyển bộ nhớ sang thẻ thì ko thấy có cái tin nhắn nào cả....càc pro giúp em với...

Nếu bạn làm đầy đủ theo hướng dẫn có nghĩa là trong thẻ nhớ của bạn đã có folder Mail2 thì không thể xảy ra hiện tượng ko có mess nào được.

Bạn làm kỹ lại lần nữa theo các bước nhé!

chau_qn

KOJIRO cho mình hỏi trong thể nhớ có cả 2 thư mục mail va mail2 luôn ah???hay chỉ 1 trong 2

Kojiro

Super V.I.P
KOJIRO cho mình hỏi trong thể nhớ có cả 2 thư mục mail va mail2 luôn ah???hay chỉ 1 trong 2

Chỉ 1 thôi bạn à, hình như là Mail2. Để chắc ăn bạn chuyển chế độ lưu tin nhắn sang thẻ nhớ, tự mình nhắn mình 1 tin :D thế là nó tự tạo cho mình mục mail thôi (mính ẽ dùng folder mail này)

KenVy

Mình nhớ 2 hôm trước mình có post 2 bài ở đây về pm Opman để tạo logo mạng mà, ai đã xóa bài của mình vậy?

Kojiro

Super V.I.P
Mình nhớ 2 hôm trước mình có post 2 bài ở đây về pm Opman để tạo logo mạng mà, ai đã xóa bài của mình vậy?

Bạn xem lại bạn post mục nào? S60v1, 2 hay S60v3, mà bạn nên nhớ Opman chỉ để dùng tạo logo cho S60 v1,2 thôi, không dùng cho v3 đc.

Nếu bạn up trong này thì mình cũng xóa vì không phù hợp!

Thân!

Kojiro

Super V.I.P
Bản cập nhật cho ứng dụng NokiaLogo chạy trên PC (cách 1). Bản này hỗ trợ cho tất cả dòng N và Eseries.

Mình không nhắc lại cách làm (có tại trang 1), mình post đây phần giới thiệu bằng tiếng Anh cho các bạn luôn...

---------------------------------------
Operator logo *back again working in all regions s60v3 hot update

NokiaLogo is a free Operator Logo changer for Nokia S60 3rd Edition NSeries and ESeries Mobile Devices such as N73, N80, N95, E60 or E65. Currently you can only set a 128 X 32, black and white picture as a logo. The Operator Logo is a special message stored on your mobile phone under the Mail2 folder. When you run the application for the first time, this utility removes the Mail2 directory and exports the desired logo into it, deleting all the previous messages in it (hence backup is recommended). On an SD Card, this folder is usually located under the \private folder.

Usage Instructions:

1) Create a 128 X 32 Black and white picture
2) Connect the mobile device in the USB mass storage mode
3) Backup the Mail2 folder (only the first time)
4) Run Nokia Logo on your PC
5) Right-click on the default preview image to choose load/reverse/mirror your custom photo (in BMP format), select the correct operator, choose the correct SD Card in the drop down menu and click Export.
6) Disconnect your mobile device and change it into the normal mode
7) Go to Messaging->Options->Settings->Other->Memory in use, use SD card as storage. Then open Inbox and select the message with the logo, and save it

or
ACTUALLY YOU HAVE TO OPEN THE opl FILE THAT IS LOCATED AT THE FOLLOWING PATH:

jarod.opl file found in SD:\Private\1000484b\Mail\00001001_S\a\0 010000a_F
open it with HEX VIEWER and changed the NETWORK VALUE TO THE ONE THAT CORRESPOND TO YOUR HOME NETWORK

Chỉnh sửa cuối:

KenVy

Bạn xem lại bạn post mục nào? S60v1, 2 hay S60v3, mà bạn nên nhớ Opman chỉ để dùng tạo logo cho S60 v1,2 thôi, không dùng cho v3 đc.

Nếu bạn up trong này thì mình cũng xóa vì không phù hợp!

Thân!

Vâng mình có nói là Opman ko thể dùng cho S60v3 nên mình có post bài là có bác nào tìm được pm tạo logo cho s60v3 tương tự như Opman ko, vì nó rất hay và dễ dùng, nếu tìm được thì share cho bà con xài ké.

Kojiro

Super V.I.P
Vâng mình có nói là Opman ko thể dùng cho S60v3 nên mình có post bài là có bác nào tìm được pm tạo logo cho s60v3 tương tự như Opman ko, vì nó rất hay và dễ dùng, nếu tìm được thì share cho bà con xài ké.

Theo mình biết thì chỉ có 2 cách mình post ở trang 1 thôi bạn à :(

Mà làm cũng đơn giản lắm, bạn thử xem sao :)

iceriver85

Hỏng bét! Làm theo cách 2 nhưng kết quả là đc 1 logo mang tên BEJING! Nhưng mà cũng đẹp phết he he... Em oải quá!

Kojiro

Super V.I.P
Hỏng bét! Làm theo cách 2 nhưng kết quả là đc 1 logo mang tên BEJING! Nhưng mà cũng đẹp phết he he... Em oải quá!

Thử cách 1 đi bạn, tốn ít công nhưng đỡ tốn tiền. Cách 2 nó tùy hứng lắm, đôi khi được đôi khi bị thế đấy...

iceriver85

HA HA HA làm thành công cách 1 rồi, lúc đầu cũng bị cant not... nhưng toi ko dùng cái USA-T-Mobile mà dùng cái khác thế là SUCCESSFUl

p0rtykjn

Cái này thỉnh thoảng cũng khó hiểu lắm...Theo mình thì mỗi lần tạo 1 logo mới thì mọi người nên vào "Mail" hoặc "Mail2" để xóa cái cũ đi thì mới tạo đc cái mới(file cũ tên là jarod.opl thì phải)
Khoe chút lào ;))(hơi bị Prồ;;))

Kojiro

Super V.I.P
"chế độ Mass Storage" là gì? Khai báo ở đâu? Mình không tìm thấy chỉ mình với!

Chế độ Mass Storage là chế độ sử dụng phone của bạn như 1 USB dảnh cho các máy sử dụng HDH S60v3 OS9.1 trở lên. Bạn có thể vào Tools/Data cbl để khai báo.

p0rtykjn

Mình nghĩ là bạn nên để chế độ mặc định của nó:"Ask on connection".Bởi vì nếu bạn để sẵn mass store mà khi bạn cắm vào lại muốn chuyển qua PC Suite thì lại phải chuyển chế độ kết nối và phải rút ra cắm lại thì mất công hơn 1 chút...:D

G

germaniteen

Guest
Yeah,đã thành công với cả 2 cách,but mà cách 2 tốn cũng bộn 1,5k/sms lận,méc wa,xài cách 1 thui!

Kojiro

Super V.I.P
Yeah,đã thành công với cả 2 cách,but mà cách 2 tốn cũng bộn 1,5k/sms lận,méc wa,xài cách 1 thui!

Ừ! Cách 2 hơi tốn :p Chúc mừng!

Nhớ Thanks mình phát nhé! Lì xì đầ năm :))

Kojiro

Super V.I.P
tại sao e ko down đc nhỉ :((

Bạn nhấp vào chưa download, nếu bạn dùng IDm để dơn nó sẽ hiện bảng bắt link, nhấp vào Start download, nhập Acc và pass như trên là down thôi!