• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm cái Hiệu ứng Bầu trời sấm sét rất đẹp nữa đây!

victoriahd

các pro ơi làm ơn chỉ chi tiết hơn không em làm hoái như chỉ dẫn mãi mà không được:(

anhdienj

C:/resource ...c2z ... khúc này là mình hok hỉu... đt mình hack rồi nhưng hok có c2z thỳ sao đây ? ... ai chỉ cụ thể đc hok ... nếu đc cho vài pic minh họa nhé !

boy_online01

C:/resource ...c2z ... khúc này là mình hok hỉu... đt mình hack rồi nhưng hok có c2z thỳ sao đây ? ... ai chỉ cụ thể đc hok ... nếu đc cho vài pic minh họa nhé !

Hỏi Google nhé bạn. Tìm soft C2Zmaker ấy.

boy_online01

mình cài c2zmaket rồi... bạn có thể hướng dẩn mình đc hok ?

Vào rompatcher bật Open4all, sau đó vào C2Zmaker chọn Generate hay j j ấy mình ko nhớ rõ. Nó sẽ tạo c2z.rmp ở E:\, bạn move nó vào E:\patches.

love89

mình cài c2zmaket rồi... bạn có thể hướng dẩn mình đc hok ?

có cách này hay hơn;trước hết bạn vào rompatch bật intall..và open4all hình đây

thoát ra vào x-plore vào tuy chọn/công cụ/ cài đặt tích vào như hình

trở về vào z/data/patches

vào tuy chọn/chỉnh sửa/sao chép lên ổ E xong thoát vào patches tắt ,bật giống hình

exit vào cài đặt/chủ đề/bình thừơng/hiệu ứng/tắt/rồi bật lại thoát ra tận hưởng thôi.

Last edited by a moderator:

Ntv_79

lay hoay mãi vẩn hok đc.... đệ mới vào nghề.... mấy huynh chỉ cho đệ :|

Mới vào nghề thì chịu khó đọc và từ từ làm thôi. Tìm phần mềm c2z maker về làm theo hướng dẫn để tạo patch c2z, rồi mở rompatcher apply c2z, tắt và bật lại hiệu ứng.

anhdienj

em down c2z rồi... Ganerate để có c2z.rmp rồi... nhưng đến lúc đó thỳ bó tay.. hok biết làm sao nữa hết... mong mấy huynh giúp giùm.. ! :(

tuan291188

LÀm cách nào để có đc patch c2z trong Rompatch ?
Bạn down make c2z về. Cắm điện thoại vào (Để ở chế độ ổ đĩa chung) mớ pm Makec2z ra chọn ổ của điện thoại bạn vừa cắm vào(đọc phần help của pm có) ấn Ganerate là ok.

anhdienj

ok tks bạn.... mình có c2z trong rom rồi.... nhưng lại chạy hok đc... chỉ là 1 themes hok có thunders !

boy_online01

X6 ..... :| mình mới vừa sài nên hok hiểu biết gì nhìu ... :|

Ờh mình cũng dùng X6 đây. Theo cách nói của bạn thì chắc đang xài FW gốc rồi. Thôi khỏi dùng, muốn có máy bay hay sấm sét thì kiếm cái cfw C6 hay cfw N97 mini cho X6, flash lại rồi nói chuyện tiếp nhé.
CFW là gì, cfw C6/N97 mini cho X6 lấy ở đâu? Flash như thế nào?... bạn tự tìm hiểu nhé (Google Search) vì đây là box Theme và hình nền. Sau này muốn nghịch nhiều sẽ cần phải có những kiến thức như vậy đấy.