• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm cái Hiệu ứng Bầu trời sấm sét rất đẹp nữa đây!

Ntv_79

bằng cách nào ? ... mình down ở http://www.pdaviet.net/showthread.p...-v32-by-VUDUCTHANH2007-V1-ngày-2-6-2011/page9 nhưng nó kêu là " hok hiển thị tập tin " ...bạn có thể hướng dẩn mình thêm vài chi tiết đc hok ?

Bạn mở rompatcher ra xem có những gì trong đó rồi. Apply: Open4all và c2z ở chế độ Auto apply. Sau đó down effects về giải nén copy vào C:/resource/
Vào theme, nhất phím trái, Hiệu ứng: Tắt và Bật lại là OK!

ngunhi

Bạn mở rompatcher ra xem có những gì trong đó rồi. Apply: Open4all và c2z ở chế độ Auto apply. Sau đó down effects về giải nén copy vào C:/resource/
Vào theme, nhất phím trái, Hiệu ứng: Tắt và Bật lại là OK!

làm thế nào để coyy???giải nén copy vào C:/resource?? tôi hông có cach nào làm đc như thế dù đã hack phone hoàn tất....xin help

Ntv_79

làm thế nào để coyy???giải nén copy vào C:/resource?? tôi hông có cach nào làm đc như thế dù đã hack phone hoàn tất....xin help

DOwn về, giải nén trên máy tính, hoặc dùng x-plore để giải nén. Dùng x-plore Copy folder: Effects vào C:/resource/

Lưu ý là apply Open4all trong rompatcher để có thể copy và chỉnh sửa được các folder hệ thống!

ngoctraiden15

anh có cái effect Sakura drops plus trong liên kết khi hết clip trên youtube ko ạ? em tìm mãi mà ko được. thanks anh

tampro91

ko biết sao minh cài rompatcher v3.0 giờ vào x-plore ko dc nữa,với lại cài cái theme đó vào chỉ thấy cái hình nền chứ ko thấy hiệu ứng,làm sao thì thấy hiệu ứng anh.?

boy_online01

Mình mò mãi thì cũng làm dc rồi, máy mình hack rồi bạn,nhưng hiệu ứng ko đầy đủ lắm vì có thể là do dùng 5230 fw gốc
Đúng rồi đó bạn. Cái hay nhất là hiệu ứng sấm sét, mây vs máy bay thì FW 5230 gốc ko hiển thị đc đâu, kiếm cái CFW C6 or N97 mini cho 5230 mà flash lại ý.

haitayhaiem

cái hiệu ứng quay 1vòng khi mình vào quản lý tập tin lúc thoát ra nó quay 1vòng tên gì bạn nhỉ, mình mún đổi cái khác, quay thế chậm,chóng cả mặt. Có thì cho mình lun cái mà nó dạng lật, chứ để quay vòng tròn chậm quá.

Chỉnh sửa cuối:

qu2ngios

trước hết là thanks đã. Cái hình máy bay xấu wá e xóa lun r. Mình thay hình khác vào đc k ạ. Ai cho e xin lại kái tên ảnh máy bay vs, xóa quên k nhìn tên @@

bác ơi; bác xóa cái máy bay kiểu j thế; sao e xóa cái hình máy bay đi rồi mà nó vẫn còn bay vào nhỉ :(

thaithinh03

cho mình hỏi chút trong C mình không có "resource" thì làm sao mà copy đây phải làm sao để co hả bạn ntv_79

Ntv_79

cái hiệu ứng quay 1vòng khi mình vào quản lý tập tin lúc thoát ra nó quay 1vòng tên gì bạn nhỉ, mình mún đổi cái khác, quay thế chậm,chóng cả mặt. Có thì cho mình lun cái mà nó dạng lật, chứ để quay vòng tròn chậm quá.
Bạn sang topic Thông tin chỉnh sửa hiệu ứng xem cho rõ nhé. Nó là mấy cái Appshellstart... gì đó. Thay ở effects khác sang là OK.

bác ơi; bác xóa cái máy bay kiểu j thế; sao e xóa cái hình máy bay đi rồi mà nó vẫn còn bay vào nhỉ :(
Trong folder effects xem mấy file ảnh .png là biết mà. Không thích cái nào thì xóa đi, hoặc lấy cái khác đổi tên giống như vậy là OK.

v3 test được ko vậy?
Được mà, vì trước mình lấy effects bên V3 dùng cho V5 vẫn OK.
cho mình hỏi chút trong C mình không có "resource" thì làm sao mà copy đây phải làm sao để co hả bạn ntv_79
Không có thì tạo ra. Máy phải hack rồi nhé và apply Open4all trong rompatcher.

qu2ngios

e làm đc rồi thank bác; hóa ra là sau khi xóa hình phải copy tay vào mới được; dùng cái animenu plus thì nó không được bác ạ :D

tampro91

sao mình vào x plore đê tìm file EFSrv.dll để tạo c2z.rpm online mà ko thấy nhỉ?

Yozoom

Cài mấy cái effect này không biết có bị xung đột hay lỗi gì không nhỉ ? Em đang dùng cfw c6 -> 5530 của anh Bảo