• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm cái Hiệu ứng Bầu trời sấm sét rất đẹp nữa đây!

Dragon459

Manager
Cài mấy cái effect này không biết có bị xung đột hay lỗi gì không nhỉ ? Em đang dùng cfw c6 -> 5530 của anh Bảo
lỗi xung đột thì có đấy.nguồn gốc lỗi là do c2z k phải của máy

Yozoom

lỗi xung đột thì có đấy.nguồn gốc lỗi là do c2z k phải của máy

tks anh Rồng nhiều,muốn cài mấy cái này mà sợ bị lỗi phải jaf lại rùi cài lại hơn 100 app

Dragon459

Manager
tks anh Rồng nhiều,muốn cài mấy cái này mà sợ bị lỗi phải jaf lại rùi cài lại hơn 100 app
vọc vạch thì sợ qué gì bạn :p .cứ cài đi.lỗi thì flash rồi dùng cái tự động cài app là xong.vọc vạch nhiều cho lên tay.

qu2ngios

hic; không hiểu sao e dùng mấy cái này thỉnh thoảng máy lại bị treo; toàn phải tháo pin :( ;mà cái c2z e tạo trực tiếp trên máy không biết có phải tại nó không các bác nhỉ :(

vuxuanquynh

Active Member
hic; không hiểu sao e dùng mấy cái này thỉnh thoảng máy lại bị treo; toàn phải tháo pin :( ;mà cái c2z e tạo trực tiếp trên máy không biết có phải tại nó không các bác nhỉ :(
bạn phải bung rofs2 ra chép vào rồi repack lai xong flash.nhớ xoá hết phiên bản cũ trước nha. chúc bạn thành công.

Yozoom

Hehe làm được rồi mừng quá,mà cái này khi nào không muốn dùng nữa thì xóa hết các file trong folder effect là được hả mấy bác

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Hehe làm được rồi mừng quá,mà cái này khi nào không muốn dùng nữa thì xóa hết các file trong folder effect là được hả mấy bác
nếu k muốn dùng có thể vào phần theme > hiệu ứng theme > tắt
còn nếu muốn xóa hẳn thì nên kiếm cái hiệu ứng mặc định để chép trả vào vị trí còn trống.

Yozoom

nếu k muốn dùng có thể vào phần theme > hiệu ứng theme > tắt
còn nếu muốn xóa hẳn thì nên kiếm cái hiệu ứng mặc định để chép trả vào vị trí còn trống.

hi,vào rom tắt c2z đi nó cũng trở về hiệu ứng mặc định,mà xóa hẳn folder effects đi có sao không anh ?

qu2ngios

bạn phải bung rofs2 ra chép vào rồi repack lai xong flash.nhớ xoá hết phiên bản cũ trước nha. chúc bạn thành công.
hjk; thế là phải flash lại máy hả bạn; :( ;trước khi mình đổi mấy cái effect dùng có sao đâu :(

mjnha9

Hi, anh em không thích bể cá thì lại có cái bầu trời sấm sét nữa để chơi đây!

Down về giải nén, copy vào C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher. Rồi vào Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK

[video=youtube;wK2B-qnq1Jk]http://www.youtube.com/watch?v=wK2B-qnq1Jk[/video]

Cloudy Sky by ermsk8er.zip
bác Ntv_79 cho em hỏi cái video là của bác tự quay à.nếu là của bác tự quay cho e hỏi làm thế nào mà cái đèn trên mediabar nó sáng đc vậy thắc mắc lâu rồi;;) cho mình xin cái thêm luôn
thanks

nguyenthanh2386

anh ơi em không copy vào C:/resource/

thank anh nhe em lam duoc rui. va gio thi tan huong thanh qua thui

Last edited by a moderator:

Ntv_79

bác Ntv_79 cho em hỏi cái video là của bác tự quay à.nếu là của bác tự quay cho e hỏi làm thế nào mà cái đèn trên mediabar nó sáng đc vậy thắc mắc lâu rồi;;) cho mình xin cái thêm luôn
thanks

Video không phải của mình. Mình dùng N97 nên không có cái đèn đó. Theme đó là theme đại dương thay cái hình nền thôi mà. Hình nền đã trong file đính kèm!

Dragon459

Manager
hình như mediabar của 5800 có sáng thì phải,có lẽ video quay trên 58
x6 k có.:(

mjnha9

Video không phải của mình. Mình dùng N97 nên không có cái đèn đó. Theme đó là theme đại dương thay cái hình nền thôi mà. Hình nền đã trong file đính kèm!
hình như mediabar của 5800 có sáng thì phải,có lẽ video quay trên 58
x6 k có.:(
nó cho cái khoa màn hình lên media :)) bác nào hướng dẫn thay các ứng ụng trên đó đc không ;;)

ngocchan832002

minh đã cài Bầu trời sấm sét rồi, nhưng chỉ thất có mây thui chứ ko có sấm sét!! (đã tắt và mở theo hướng dẫn)! Pac nào chỉ mình với!!!

duanpn1991

cái này đúng ra cái nền đằng sau phải là bầu trời có mưa mới đúng chứ nhỉ.lúc ấy sấm chớp giật giật thế ms đúng.trời trong vắt thế kia...
Bác NTV post bài lúc 03:26 ây em .
Em khui hàng lúc 03:48 ây em

bác rồng cho em xin cái dự báo thời tiết trên con x6 kia đươc không>:)>:)>:)>:):D:D:D:D

Kitmit

Mình không có fodel resource sao chép đây. Mà mình chạy file cài đặt thì nó chỉ có hiệu ứng bong bóng + chuyển menu thôi ko có sấm sét

ace_hp7

Active Member
Mình không có fodel resource sao chép đây. Mà mình chạy file cài đặt thì nó chỉ có hiệu ứng bong bóng + chuyển menu thôi ko có sấm sét
đầu tiên là máy b cần có Rompatcher ( chắc máy b có rồi ) b vào rompatcher bật open4all lên ,rồi vào X_plorer ,vào tool / configuration tick vào mấy dòng show ấy thì mới xem đc file hệ thống sys,system,resource,private nhé ,xem trong rompathcer có C2z chưa nhé ,nếu chưa có thì bạn tìm 2pic hd tạo c2z làm theo ,lúc đó mới dùng đc effect