• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm mã định dạng đọc video s60v5

ngocha2006

Ặc.Dây là chương trình DivXMobile chứ có phải mã AVI đâu,chạy cái này chạy Uc player còn tốt hơn:))

tuan1saker

h có tiền còn lâu mới mua 58, với ngần ý tiền sắm 1 con androin cùi cùi còn hơn,ví dụ như ss i5700,nghĩ mà thèm :)) sorry vì nói câu này ở box s60 :))

thuyna

chả thấy 5800 vs 5233 khác gì nhau,cùng 1 ram,cùng 1 chip,cùng ko có chip đồ họa.có chăng là ở wifi,3g,camera có plash.thế thôi

sax bác có nhầm nhọt sang trông trọt ko đấy:O con 5800 chip có 369MHZ, con 5233 mãi sau mới ra nên xài chip 434MHZ giống N97,8-|con 5800 vuốt kenetic hơi giật,mà "plash" là cái j thế hả bác:-?

Trvuphuong

Member
sax bác có nhầm nhọt sang trông trọt ko đấy:O con 5800 chip có 369MHZ, con 5233 mãi sau mới ra nên xài chip 434MHZ giống N97,8-|con 5800 vuốt kenetic hơi giật,mà "plash" là cái j thế hả bác:-?

nghe đâu mấy bác sài 5800 kiểm tra bằng X-plore là 434mhz ak nha!

vutaikt

mấy bác này ko dùng 58 lên nói lung tung wá..
Lúc đầu là 369 nhưng từ ver31.005 thì nokia tăng lên 434 rồi..
Dùng pm kiểm tra thì max chip máy mình là 462mhz..
Còn về so sánh thì s60v5 hầu như cấu hình em nào của nokia cũng ngag nhau thôy..
Nhưng do 5800 ra đầu lên có phần dc các cooker ưu ái hơn (đang bùn cho con x6 của thằng bạn)

tochungdo

58 la 434mhz nhé,mặc dù dùng x-plo đo nó báo 192mhz nhưng thật sự là 434 mới đúng. Với lại các bạn k nên sosánh giữa 58 vs 52 nhiều, vì đấy là hai dòng khác nhau, một dòng xm cao cấp hơn, một dòng là cắt giảm để giá rẻ, cầm 52 trên tay các bạn sẽ thấy thô hơn 58 nhiều, mình có cả hai con rồi nên mới dám nói thế,còn nếu nói 58 chỉ hơn ở camera vs flash vs wifi vs 3g thì các đt như nhau hết ak!
P/s ss i5700 k thể bằng 58 đc bạn ạk, rất nhiều người chê! Trước mình cũng định đổi 58 sang nhưng lại thôi.

chẳng qua cooker dùng 58 nên mói nghiên cứu cook chứ, k có máy test thy làm sao dc.

anhhiepdhktcn

Bạn có thể thêm mã định dạng video bằng cách
cook vào FW của mình hoặc đè lên tệp z:\Sys\Bin\
Như các bạn đã bít các chương trình đọc đa định dạng video có thể đọc nhìu định dạng .Nhưng phần lớn khi xem phim
video ko xem được hoặc xem với tốc tố quá chậm.Do vậy mình bổ xung thêm 1 số mã để có thể xem video trực típ trên
điện thoại,video mình bổ xung có thể xem mượt,tốt hơn rất nhìu so với các chương trình cài trên máy.
Mã định dạng bổ xung: RMVB,RM,WMV
CÓ thể chạy mượt video Trên trình video Read player
RMVB,RM,WMV
Mã video AVI có rùi nhưng chưa Test được.
:))=D>:D
Flashlite4
FL4
Ai có mã nào có thể gửi lên trên Topic này.

copy vào z:\Sys\Bin\ bằng phần mềm gì vậy bác?em đã thử dùng filebrowser nhưng ko paste dc,dùng x-plore 1.51 thì ko thấy ổ Z đâu>>giuíp em với!!

nttnn175

Dùng Jbenchmark mà kiểm tra, mình dùng 58, check thấy 441 Mhz

ngocha2006

5800 cùng 5233 đều dùng chung 1 CPU là ARM 11 vì vậy ko có sự khác nhau giữa 2 máy.
5800 gốc họ để xung nhịp chỉ chạy mức 369MHZ
Trong các bản Cook xung nhịp 5800 chạy 433MHZ
Vì vậy ko ai sai:-?:ar!

anhhiepdhktcn

copy vào z:\Sys\Bin\ bằng phần mềm gì vậy bác?em đã thử dùng filebrowser nhưng ko paste dc,dùng x-plore 1.51 thì ko thấy ổ Z đâu>>giuíp em với!!

bác ngocha giúp em với?làm sao để copy vô ổ Z đây?

em dùng x-plorer thì nó báo ko thể copy zo mặc dù em đẫ bật open4all rồi>>help me!!!!

tuan1saker

Cha?biet'che cai'gj ss i5700 nhung ma em y'h len androind 2.1 roi,cha?thay'thieu'cai'gj ca?,em y'hack dc thành đa điểm đấy.lấy 2 ngón tay zoom như đúng rồi. Còn về chuyện 52 vs 58,mình ko có ý chê trách gì 58,đương nhiên là tiền nào của ấy.thực sự cảm thấy 2,6tr cho 1cái máy như 5233 là quá thỏa mãn.thôi,ko nói chuyên ngoài lề nưã ko bác chủ topic nổi nóg bây h:)

ngocha2006

Mình có đọc qua một số bài viết lau lâu rùi
S60v5 cảm ứng điện trở nhưng vẫn có thể chạy được đa điểm
Nhưng khả năng vận dụng vào thực tế khá khó khăn thôi.
Vì vậy đa điểm ko chỉ có ở điện rung đâu nha.\-/;;)>:)

thainguu

FLV 5800 vẫn chơi bình thường mà.

ủa sao máy em 5233 real player ko chơi flv được??

Mình có đọc qua một số bài viết lau lâu rùi
S60v5 cảm ứng điện trở nhưng vẫn có thể chạy được đa điểm
Nhưng khả năng vận dụng vào thực tế khá khó khăn thôi.
Vì vậy đa điểm ko chỉ có ở điện rung đâu nha.\-/;;)>:)

chơi game space dancer thì đã có thể chạm 2 ngón tay rồi. NÓi chung đa điểm thì được nhưng khó.

anhtuana12

FLV 5800 vẫn chơi bình thường mà.
FLV codec h264 hay h263 vậy bạn
FLV bản h263 thì bản 3.01(4) vẫn xem dc binh thường mà bạn
H263 của youtube mờ quá hic
xem dc bản codec h264 của youtube 360p dc thì hay :D
hihi