• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

ngagenokia

Đồng hồ ra Today WA2

Tôi đang dùng Wa2 + Wad đây còn gì. Đồng hồ ANALOG có thể tạo được nhưng tôi đang cần tìm cái mặt đồng hồ đẹp ( không có kim ). Nhưng tôi muốn tạo đồng hồ DIGITAL thì hay hơn bởi vậy mới hỏi. Ai biết xin chỉ giúp nhé.

nugift

Active Member
Cảm ơn bác chanhtrungnct, e đã làm như bác chi dẫn. Tuy nhiên muốn có màu sắc đẹp hơn ở thanh taskbar (ví dụ như những hình ảnh các Mod. đã đưa lên) thì phải làm thế nào?

AnhTu

Super V.I.P
Mình dùng Exec, đã cài WA2 và WAD nhưng đọc hết mười mấy trang rồi mà ko tài nào cài đc các skin (đã giải nén và copy vào thư mục theme của WA2) nhưng vào setting của WA2 có thấy cài gì đâu
Mong các bạn chỉ cụ thể lại 1 lần nữa.. Cám ơn các bạn nhiều, à Anh Tu có phải bên Mobiffuns là Shinichi ko

Chính xác là nick shinniehi :D
Sau khi cài đặt Wisbar Advance thì bạn sẽ thấy hiện ra thông báo cài đặt thêm theme cho WA, bạn hãy đánh dấu chọn để chương trình tự động cài tiếp, sau khi cài xong thì WA sẽ sử dụng Skin chính (màu xanh xám), bắt đầu từ đây bạn có thể copy thư mục chứa skin cần đổi vào thư mục cụ thể như sau:
Program Files/Lakeridge/Wisbar Advance/Themes Sau đó vào Setting của WA và tiến hành đổi skin (vào My Theme)

nugift

Active Member
Cho em hỏi tí.

E đã cài một số skin vào trong program files/lakerridge/WisBar Advance/Themes, sau đó import ra nhưng screen lại chẳng thể hiện gì cả. Không biết tại sao nữa. các bác thấy e có làm sai đoạn nào k?

iven

bộ skin Expea2 dành cho QVGA

Expea2_ Icon dành cho QVGA

DOWNLOAD

* Còn đây là bài "Hướng dẫn sử dụng WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2" của bạn caohungvn bên mobifuns.net bài viết rất hay và chi tiết
LINK HERE

Chỉnh sửa cuối:

quangtran

Wisbar Advance Skins (New)

Mình xin mạn phép lập topic Wisbar Advance Skins. Topic này sẽ thường xuyên cập nhật những Skin dành cho Wisbar Advance mới nhất và hot nhất.

Status
Không mở trả lời sau này.