• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme effects đẹp đây bà con ơi!

thainguu

thực ra một effect đẹp là do cảm nhận mọi người, gu thẫm mỹ... Riêng em một effect đẹp đó là phải có các tiêu chí:

- đồng bộ, tinh tế, ko hoa hè hoa lá lắm
- đơn giản, nhanh chút, ít gây hao mòn pin

em có một bộ effect khá đẹp, đơn giản, nhanh, full effect, khi nào up lên cho bà con coi thử :D

à mà trong video đoạn 1:55 giây bác chủ thớt chửi ai khùng thế ? :))

blackpetal

thực ra một effect đẹp là do cảm nhận mọi người, gu thẫm mỹ... Riêng em một effect đẹp đó là phải có các tiêu chí:

- đồng bộ, tinh tế, ko hoa hè hoa lá lắm
- đơn giản, nhanh chút, ít gây hao mòn pin

em có một bộ effect khá đẹp, đơn giản, nhanh, full effect, khi nào up lên cho bà con coi thử :D

à mà trong video đoạn 1:55 giây bác chủ thớt chửi ai khùng thế ? :))

Hihi,mình đang quay thì nhỏ em nó gẹo nên vọt miệng chửi nó khùng thui, chứ hẻm có gì đâu nha bạn.:p

Chỉnh sửa cuối:

kinkina2009

bạn cho mình hỏi cái đồng hồ HTC trên máy bạn nó có bị dịch chuyển hay cố định zaj

blackpetal

bạn cho mình hỏi cái đồng hồ HTC trên máy bạn nó có bị dịch chuyển hay cố định zaj

Nếu bạn thoát ứng dụng bằng phím đỏ thì khi động vào đồng hồ thì nó sẽ bị dịch chuyển bạn nhé.Mình dùng thì thấy vậy,không biết người khác thì thấy như thế nào nữa.;;)

damphatchetluon

bạn ơi cho mình hỏi với, sao mình cài cái effect này thì không dùng được phần mềm slide unlock vậy

blackpetal

bạn ơi cho mình hỏi với, sao mình cài cái effect này thì không dùng được phần mềm slide unlock vậy

Bạn kiểm tra lại cai slideunlock của bạn xem sao nhé,vì mình vẫn dùng bt mà,trong clip mình có quay lúc mở slideunlock luôn đó bạn.

nguyentien93

mấy bác cho hỏi sao tớ add c2z trong rompatcher và đã copy effects vào c:/re... rồi mà sao chả thấy sấm sét mây mưa gì cả

Chỉnh sửa cuối:

blackpetal

mấy bác cho hỏi sao tớ add c2z trong rompatcher và đã copy effects vào c:/re... rồi mà sao chả thấy sấm sét mây mưa gì cả

Cách dùng:
Down về giải nén, copy vào C:/resource/ sau đó apply c2z trong Rompatcher. Rồi vào Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/ -->Bấm Tùy chọn -> Các hiệu ứng chủ đề --> Tắt sau đó Bật lại là OK

Làm y như vậy là có sấm sét mưa rơi liền.

louisntt

Chủ top làm ơn cho hỏi đoạn mã từ Menu thoát ra HS là đoạn nào thế?(tên của nó ý) mình thấy káj này hơi chóng mặt nên mún đổi!

nokia5233

bạn ơi.nếu muốn dùng effects này thì phải xóa cái effects cũ trong máy hay sao?nếu xóa cái effects cũ thì làm như thê nào?

blackpetal

bạn ơi.nếu muốn dùng effects này thì phải xóa cái effects cũ trong máy hay sao?nếu xóa cái effects cũ thì làm như thê nào?

Đúng rùi bạn,mà máy bạn phải hack,có c2z trong rompatcher.Nếu muốn xóa effects cũ thì dùng x-plore vào C:resource,cái effects nằm ở trong đó nha bạn.

khanhdatpro

bác black cho e hỏi miếng!! e sử dụng effect của bác hồi trước thì ok mà ko hiểu sao dạo này nó bị mất hiệu ứng đóng mở folder rùi.giúp e với

blackpetal

bác black cho e hỏi miếng!! e sử dụng effect của bác hồi trước thì ok mà ko hiểu sao dạo này nó bị mất hiệu ứng đóng mở folder rùi.giúp e với

Sao lại bị mất vậy đc ta? mà bạn copy vào resource hay cook vào fw,nếu copy vào resource thì bạn xoá effects đi rùi copy vào lại xem sao nhé,hay bạn thử tắt/bật lại hiệu ứng coi đc ko nha bạn.

khanhdatpro

e bỏ vào rofs2.dạo trước thì xài ngon ơ.bi giờ tự dưng mất hiệu ứng khi mở folder.có khi nào do bản cfw ko hè???