• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông báo về việc tổ chức offline tại Đảo Cò - Thanh Miện

PhamHien

Chẳng thấy ảnh giật cá lên đâu cả mà chỉ thấy ảnh cá ... nằm trên đĩa! Phải ra giữa đầm, ngồi chõng tre câu, chụp ảnh nó mới thi vị!
Trận offline này bài bản quá, chiều chương trình quá. Hy vọng lần sau anh em còn nhiều chương trình hơn! Mấy anh em C3 Ninh Giang vẫn mong gặp lại trên sân cầu lông và cả bóng đá nữa cơ!
Máy ảnh của anh Trung thật PRÔ - quay chậm như ở SEAGAME!

PhamHien

Đúng là quả Coolpix siêu zoom! Tia từ bên này sang bên kia bờ! Quả này chắc em phải tậu một con để "đi săn" mới được!
Vịt hơi to, hai anh em bác Diệp và Thắng mới đủ sức đạp!!! :D

khong_co_ai

Active Member
Chú Hiển quảng cáo máy anh nhiều quá. Canon 500D của chú shot bao nhiêu kiểu sao không thấy post lên thế?
Chú có 2 cái máy rất hot nhưng không làm được cái đơn giản là con canon không quay phim được, con IP 3G cũng vậy. A nghĩ chú nên tậu một con PDA phải quay thật nét có cả đèn flash để ghi lại những hình động hấp dẫn.

thangbb

như thế mới là offline: có chơi- có dulich, có thể thao, có giao lưu, có nhậu , có...!!
hoan nghênh tinh thần các bác

khong_co_ai : nể bác vì mất thời gian biên tập ảnh, video

khong_co_ai

Active Member
như thế mới là offline: có chơi- có dulich, có thể thao, có giao lưu, có nhậu , có...!!
hoan nghênh tinh thần các bác

khong_co_ai : nể bác vì mất thời gian biên tập ảnh, video
Hix... thế thì trước đây ko mất thời gian biên tập video thi ko nể trắc???????????????

PhamHien

CHƯƠNG TRÌNH OFFLINE ĐÃ DIỄN RA THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP
Dưới đây là một số hình ảnh buổi offline chia sẻ cùng anh em.

Bắt đầu
Câu cá thư giãn để cải thiện.
Bác Diệp rất nhanh nhẹn đi thuê cần câu cho anh em.
7c5dce3f9e1ae62dae883066da5de378_38353206.lodithue  cancau.jpg

Anh em ơi! có cần câu rồi, anh em mình đi câu thôi!

dutunguyen bắt đâu lần thả mồi đầu tiên.
00c15c0ab19f229e5ba59e99fc594144_38353194.cauca.jp  g

Vị khách mời của chương trình: Đồng chí Quyền Bí thư huyện đoàn Thanh Miện cũng tham gia.
be30e68a14e2236f7ecc70f04b4d57b9_38353201.hiepcauc  a2.jpg

Sau khi ngồi ở cầu ao "Tựa gỗi ôm cần lâu chẳng được" dutunguyen quyết định "ra khơi"
5f48877395df4964578a598bed77dfaa_38353202.laidocau  ca5.jpg

Và thành quả của chuyến "ra khơi" đây.
d1b9bacb134f0d43006bed0ec8726e52_38353193.catucau.  jpg

Thật tiếc giây phút "sung sướng" nhất của dutunguyen khi câu được con cá không được ghi lại vì phóng viên không có mặt ở đó, nhưng kịp thời chụp lúc con cá chưa bị "chia năm xẻ bảy"
Sau khi có "thu hoạch" anh em đi thưởng ngoạn quanh hồ.
8c8a8cdff8a77a28eee1b2325a6636a6_38353211.thangdie  p9.jpg

Có video nữa đây:
[video=youtube;WTuLymgSF4I]http://www.youtube.com/watch?v=WTuLymgSF4I[/video]
Thật tiếc bây giờ là buổi trưa nên ít cò vì ban ngày cò đi kiếm ăn, chỉ có vạc nhưng vì Vạc màu xám nên nhìn không rõ. Cảnh đẹp nhất thường diễn ra lúc 16h-17h, lúc này vạc đi cò về nên rợp trời chim bay.
Hình một con vạc khoang xám được khong_co_ai chụp cận cảnh với máy nikon P500.

Do vừa đi trên thuyền vừa chụp kết hợp với phải zoom xa nên chất lượng hình ảnh chưa được đẹp.

Và đễn bữa trưa......
Trong lúc ngồi chờ thành quả lao động dutunguyen thangbb trao đổi thông tin công nghệ
Ảnh này được chụp bằng con motorola defy đấy nhé, không phải Nikon đâu. Anh em xem chất lượng ảnh khá đấy chứ.

Và bây giờ thì đói rồi.....

6bc068d922679b3328452e1de6c7c449_38353212.truyenho  atiennhan4.jpg

member: hoatien08 xinh đẹp và "truyền nhân" của PDAVIET HD ngồi giữa, bên trái là anh phóng viên Báo Hải Dương, bên phải là đồng chí old MOD của PDAVIET HD.
Trông bé thật đẹp trai và thông minh
Sau khi nạp năng lượng xong anh em về thăm gia đình mem hoatien08 ở ngay gần Đảo cò.
ba556de56f9b54728d52ccbd18d6cd5d_38353207.nhaphamh  ien.jpg

Tiếp theo anh em lên đường di chuyển vị trí về Ninh Giang để tiếp tục chương trình với những sở thích khác ngoài lĩnh vực PDA
dutunguyen đã cống hiến cho các cổ động viên tại trường cấp 3 Ninh Giang những pha đánh cầu đẹp mắt.
[video=youtube;g_qpwL-iOnY]http://www.youtube.com/watch?v=g_qpwL-iOnY[/video]

Sau giao lưu thể thao là chương trình văn nghệ.
Và đây là giọng ca vàng vừa trở về từ chuyến lưu diễn vòng quanh thế giới với bài ca đi cùng năm tháng.
[video=youtube;W9kBUtcg7Sw]http://www.youtube.com/watch?v=W9kBUtcg7Sw[/video]
Sau đó anh em tiếp tục thưởng thức thịt trâu Ninh Giang và chương trình kết thúc vào lúc 21h30'
====================================
Xin chân thành cảm ơn các anh em đã nhiệt tình tham dự buổi offline. Trong quá trình tổ chức có gì sơ xuất xin được lượng thứ.

Chú Hiển quảng cáo máy anh nhiều quá. Canon 500D của chú shot bao nhiêu kiểu sao không thấy post lên thế?
Chú có 2 cái máy rất hot nhưng không làm được cái đơn giản là con canon không quay phim được, con IP 3G cũng vậy. A nghĩ chú nên tậu một con PDA phải quay thật nét có cả đèn flash để ghi lại những hình động hấp dẫn.

Anh Trung nhầm đấy! Con Kiss X3 của em quay full HD mà, thẻ nhỏ nên em ko quay đó thôi! he...he...Còn một con Handycam siêu zoom có flash nữa đấy!

Chỉnh sửa cuối:
Chúc mừng anh em CLB PDAViet Hải Dương có một buổi Offline thành công ngoài mong đợi.

P/S: Bữa nhậu "đạm bạc" quá...:D

PhamHien

Chúc mừng anh em CLB PDAViet Hải Dương có một buổi Offline thành công ngoài mong đợi.

P/S: Bữa nhậu "đạm bạc" quá...:D

Đó là "cây nhà lá vườn" đấy bác ạ! Còn gì thú hơn khi tự tay câu cá lên mổ và cắt tiết gà quê làm cỗ :D "Đạm bạc" nhưng ấm cúng!

khong_co_ai

Active Member
Đó là "cây nhà lá vườn" đấy bác ạ! Còn gì thú hơn khi tự tay câu cá lên mổ và cắt tiết gà quê làm cỗ :D "Đạm bạc" nhưng ấm cúng!
Thật thế, toàn "tự sướng" thôi các bác ạ. Phải nói rằng buổi offline này vui ngoài sức tưởng tượng, hai ông bố trẻ không đi được thật là tiếc.
Phải công nhận máy pro ảnh có khác thật.

kdv2108

Active Member
Vui thật,tối đó anh ngủ lại NG, sáng hôm sau về phải đi làm luôn.Mệt nhưng vui.
Còn các giọng ca đã trình diễn tối hôm đó.Quay bằng em I8 của mình:
[video=youtube;Yt2NuIMnh7k]http://www.youtube.com/watch?v=Yt2NuIMnh7k[/video]
Anh em đang tính chuyển sang gọi là Y Trung vì có họ với Y Moan....

mrlingling

Active Member
Thật thế, toàn "tự sướng" thôi các bác ạ. Phải nói rằng buổi offline này vui ngoài sức tưởng tượng, hai ông bố trẻ không đi được thật là tiếc.
Phải công nhận máy pro ảnh có khác thật.
:)) thôi hôm nào mấy a e mình liên hoan bù bia cỏ a nhé

kdv2108

Active Member
Còn đây là Pham Hien.Công nhận chú hát nhạc trữ tình rất hay
[video=youtube;BIEG_nRYYEU]http://www.youtube.com/watch?v=BIEG_nRYYEU[/video]
Còn quả song ca của PH và hát ru của Trung để anh em mình xem riêng thôi

Chỉnh sửa cuối:

thangbb

toàn rựa đực hát với nhau - chán chết. cái phần sau hát thì chẳng thấy ai công bố

khong_co_ai

Active Member
toàn rựa đực hát với nhau - chán chết. cái phần sau hát thì chẳng thấy ai công bố
Không đi thì thiệt thôi các bác nhỉ? clip đưa lên chỉ có "đực" thôi chứ người đẹp thì không thể đưa lên đây được.
:)) thôi hôm nào mấy a e mình liên hoan bù bia cỏ a nhé
A các anh em ơi chuẩn bị tập trung lên Hải Dương nhé.

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Mấy cái clip song ca ấy bác Kdv2018 giữ hộ em nhé! Chuẩn bị offline mừng năm mới tại HD thôi, chú Long phải off bù! Đợt này có khá nhiều lý do đấy.